Nhờ bác vha08 hướng dẫn cho em với

devilbat

Thành viên tích cực
Giúp mình với,mình rất muốn đi học trong ESL trong ACC (mình ở Austin,TX),rồi họ hẹn cho mình bài text(trc đó là đi chích ngừa),mình rất muốn biết bài text đó gồm cái gì,và như thế nào,tại vì đó là cơ hội cuối của mình muốn đi học,wa đây ở nhà người thân,thì ra họ không tốt như mình nghĩ,họ bắt mình đi làm tối ngày,còn việc đăng kí học thì trì quảng,giờ là 2 tháng rồi,mình đi làm còn chả dc tiền lương,mong muốn qua đây là mình muốn học tiếp,ai biết thi giúp mình với,cám ơn các bạn nhiều lắm,
Mình 20t,wa Mỹ diện F4,Austin,Texas
và nếu thi rớt bài text thì mình phải làm sao?
nếu đậu thì học phí như thế nào

BigHeadCrew

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ bác vha08 hướng dẫn cho em với

Chào anh,

Em xin giúp anh nhé.

Bài anh thi gọi là Compass Test (bác vha08 đã có viết, bạn tham khảo ở đây - NHỚ ĐỌC KỸ, cơ hội của anh đó! )

Ngoài ra, anh nên đọc thêm các bài của bác vha08 về FAFSA nếu anh có dự định học college ( ở đây )

Còn thắc mắc nào anh cứ post lên, em hiểu tới đâu sẽ cố gắng giúp anh tới đó. Tuy em chưa qua Mỹ, không cảm nhận được trọn vẹn những gì anh kể nên nên tự nhiên thấy lo lo. Anyway, anh sớm vượt qua nhé! :)

Thân chào anh & GOOD LUCK!

devilbat

Thành viên tích cực

cám ơn bạn nhiều lắm,mình đang rối ko biết nên hoc ESL ở trung tâm hay ở CC,nếu ở CC mà tiền vài ngàn chắc mình theo khong nổi,còn học ở trung tam thì sao,mình coi mà k thấy gì cả,

Tôi hẹn cháu ngày mai giúp cháu điền FAFSA rồi mà, cháu còn chạy lung tung đăng bài trên diễn đàn làm gì vậy.