Nhờ cả nhà giải đáp giùm em thắc mắc về việc học Master.

cafeg7

Thành viên tích cực
Em chảo cả nhà!

Chắc là mọi người đang rất vui vẻ vì lịch visa tháng này tăng tốt fải ko nào? Em cũng đang vui vì diện F2A tăng đến 6 tuần. Nhưng bên cạnh đó em có 1 thắc mắc rằng, hiện nay em chuẩn bị tốt nghiệp đại học bên VN (đh Khoa học xã hội và Nhân văn, chuyên ngành Anh ngữ). Em ko biết là khi mình qua Mỹ, với tấm bằng Đại học Việt Nam đó thì em có thể tiếp tục học lên Cao học được ko? Hay là do mình là citizen nên phải học lại Cử nhân của họ? Em định học Thạc sỹ ngành Communications.

Em mong tin của cả nhà, giúp em được giải đáp thắc mắc nhé. Em cảm ơn các Anh Chị và các Bạn rất nhiều. Chúc cho cả nhà mình get pink!

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Ðề: Nhờ cả nhà giải đáp giùm em thắc mắc về việc học Master.

Em chảo cả nhà!
Nhưng bên cạnh đó em có 1 thắc mắc rằng, hiện nay em chuẩn bị tốt nghiệp đại học bên VN (đh Khoa học xã hội và Nhân văn, chuyên ngành Anh ngữ). Em ko biết là khi mình qua Mỹ, với tấm bằng Đại học Việt Nam đó thì em có thể tiếp tục học lên Cao học được ko? Hay là do mình là citizen nên phải học lại Cử nhân của họ? Em định học Thạc sỹ ngành Communications.

Em mong tin của cả nhà, giúp em được giải đáp thắc mắc nhé. Em cảm ơn các Anh Chị và các Bạn rất nhiều. Chúc cho cả nhà mình get pink!
Nếu bạn muốn học MBA ở Mỹ về ngành Communications thì bắt buộc bạn phải lấy mấy lớp Business requirements của Undergraduate ở American University, ví dụ như là Finance, Accounting, Math, Marketing, Management, Computer Basic,.... nếu bằng ĐH của bạn chuyên về Anh Ngữ mà không chuyên về Business thì qua Mỹ bạn sẽ phải học lại các lớp thuộc ngành Business ở Undergraduate level bên Mỹ, rồi sau đó bạn mới tiếp tục học Master in Business Admin - Communications concentration.

cafeg7

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ cả nhà giải đáp giùm em thắc mắc về việc học Master.

Em cảm ơn anh/chị rất nhiều nhé.