Nhờ chú VHA và các anh chị giúp đỡ về vấn đề giới hạn thu nhập để xin fafsa

cafeg7

Thành viên tích cực
Kính chào chú VHA và các anh chị trong forum,

Em muốn đặt một câu hỏi. Là hôm rồi em đi khai Income tax, nhân viên khai thuế nói với em là phải giữ mức Gross income của em dưới $10,000/năm mới được qualified cho tiền Pell grant. Nhưng với điều kiện công việc hiện giờ thì một năm em có thể kiếm khoảng $11,000. Em ko biết nhân viên làm thuế nói vậy có chính xác ko. Vì theo em tìm hiểu trên website của FAFSA thì ko thấy có quy định nào về giới hạn income. Nhờ chú và anh chị trả lời giúp. Em xin chân thành cảm ơn.

cafeg7

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ chú VHA và các anh chị giúp đỡ về vấn đề giới hạn thu nhập để xin fafsa

Bổ sung thêm thông tin là em sắp 24 tuổi, độc thân và đang sống chung với cha mẹ

Mi@Fa

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ chú VHA và các anh chị giúp đỡ về vấn đề giới hạn thu nhập để xin fafsa

Income 11000$ vẫn được tiền FAFSA,ít đi 1 chút!Có trường hợp income năm 2012 là 12000$,sau khi khai thuế năm 2013 FAFSA cho 5395$ (thay vì 5500$).
Kính chào chú VHA và các anh chị trong forum,

Em muốn đặt một câu hỏi. Là hôm rồi em đi khai Income tax, nhân viên khai thuế nói với em là phải giữ mức Gross income của em dưới $10,000/năm mới được qualified cho tiền Pell grant. Nhưng với điều kiện công việc hiện giờ thì một năm em có thể kiếm khoảng $11,000. Em ko biết nhân viên làm thuế nói vậy có chính xác ko. Vì theo em tìm hiểu trên website của FAFSA thì ko thấy có quy định nào về giới hạn income. Nhờ chú và anh chị trả lời giúp. Em xin chân thành cảm ơn.