nho chu vha08 tu van gap

duongphuc

Thành viên mới
:New_icons_60:

Chào chú Vh08!

Gia đình cháu có kê hoạch cho em cháu đang là học sinh lớp 10 học high school ở Mỹ.Chờ em học xong lớp 10 và bắt đầu làm hồ sơ du học cho em.Cháu đã đi hỏi rất nhiều trung tâm và được tư vấn rất chung chung.Cháu rất cần những thông tin thiết thực để đưa ra những lựa chọn tốt nhất cho em.

Cháu có dì ở Boston, Masssuchest.Bố cháu có cổ đông ở công ty tư nhân 3 thành viên và bố mẹ đều làm việc ở đó.Nhà có 5 anh em.các anh chị đã học xong.

Cháu định chuẩn bị cho em tiếng anh được được rồi mới đi.Nhưng cháu đang phân vân không biết cho em nên học toef ibt hay là ielts.Mong chú tư vấn giúp cháu.Trình độ tiếng anh của em cháu mới ở mức cơ bản của cơ bản.Nên cháu cũng xác định sẽ cần thời gian lâu.Nên định chờ cho em học xong lớp 10 và tới tháng 9/2013 nếu tiếng anh của em tôt thì làm còn không tới tháng 1/2014 mới bắt đầu làm hồ sơ cho em.

Cháu đi hỏi các trung tâm và tự tìm hiểm thì biết có thể cho em đi học high school theo 2 diện là chương trình giao lưu văn hóa nhưng cần học lực khá và tiếng anh tốt còn không là du học tự túc nhưng phải học trường tư học phí rất cao.Tiếng anh của em cháu thì đang yếu.Học lực năm lớp 8,9 thì rất tốt nhưng học kì lớp 10 vừa rồi có vài chuyện ảnh hưởng đến em nên là chỉ đạt học sinh trung bình, nhưng hiện tại em nó đã có cải thiện rất tốt.Gia đình đa phần tự túc lo cho em,dì chỉ hỗ trợ một ít.Nhà cháu quyết tâm đầu tư cho em thật tốt và em cháu cũng có mong muốn được học tập ở Mỹ.Cháu rất cần những hướng dẫn và tư vấn của chú để có những lựa chọn đúng đắn.

Chú có hướng dẫn giúp cháu là cháu nên làm gì để chuẩn bị cho em, để em cháu được học high school.!!