HƯỚNG DẪN XNC Nhờ chú vha08 tư vấn về ngành hàng không tại mĩ giúp cháu với

chinagirl

Thành viên tích cực
Chào chú vha08
Cháu thấy chú tư vấn nhiều ngành cho nhiều anh chị rồi nhưng cháu chưa thấy ngành hàng không.Cháu đã tốt nghiệp tiếp viên hàng không tại vn rồi.Cháu diện CR1 22t,hồ sơ đang đợi case complete năm sau cháu sẽ wa Mĩ. Cháu dự định wa đó sẽ tiếp tục làm tiếp viên hk ạ.Nhưng cháu nghe nhiều người ở Mĩ nói nghề tvhk ko đc xem trọng như ở vn,lương bèo với lại nguy hiểm và phải có quốc tịch mới đc apply vào hãng.Cháu ko biết những thông tin trên có chính xác ko ? Xin chú tư vấn cho cháu với. Àh cháu có hỏi bạn cháu đang làm tvhk ở Úc hãng Qatar airline lương là 65k 1 năm nhưng ở Mĩ thì cháu ko biết như nào mà gọi là bèo. Nếu nghề tvhk ở mĩ thực sự như những thông tin trên thì cháu vẫn chọn ngành hàng không (vì cháu thích) nhưng sẽ nghề khác.Cháu tính vậy cháu sẽ học aviation uni,theo như trên web vn quảng cáo cháu thấy trường Embry-Riddle Aeronautical University" dạy về các nghề liên wan đến ngành hàng không. Cháu ko biết trường này thực hư ra sao? Nhờ chú tư vấn giúp cháu với .Cháu thấy quảng cáo cơ sở chính của trường ở florida và cũng có chi nhánh ở chicago IL mà chỗ cháu wa mĩ sẽ ở là Iowa state cách chicago 4hrs lái xe ạ.Và cháu cũng có tìm hiểu chỗ cháu không có trường nào dạy ngành hàng không cả. H cháu đang rối bồng bông @@.Xin chú tư vấn giúp cháu. Thanks chú nhiều nhiều

Ðề: Nhờ chú vha08 tư vấn về ngành hàng không tại mĩ giúp cháu với

Tiền lương như thế nào gọi là bèo. Nghề nào khinh, nghề nào trọng. Cá nhân tôi cho rằng” Đồng tiền do chính mồ hôi mình đổ ra để kiếm đựơc là đáng quý nhất. Ngày mới qua Mỹ tôi làm nghề rửa cầu tiêu (Janitor), rồi bán cá, và cả trăm nghề khác, những người tôi quen biết thuộc đủ mọi thành phần trong xã hội, chưa bao giờ có ai không coi trọng nghề nghiệp của tôi. Chọn làm nghề nào là quyền lựa chọn của cháu, không liên quan tới bất cứ ai. Cháu cảm thấy yêu nghề và thu nhập đủ cho cháu có một cuộc sống ấm no, hạnh phúc là được rồi.

Embry-Riddle Aeronautical University là trường tư, chủ yếu đào tạo kỹ sư hàng không -- Cháu chỉ muốn làm tiếp viên hàng không thì đâu có cần phải trả tiền học.

Omni Air International đang tuyển nhân sự và đào tạo có lương (Traning trả $200/ tuần, lương khởi đầu $18 - $20.50/giờ)

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?16857-Flight-Attendant&p=104021#post104021

chinagirl

Thành viên tích cực

cháu vào link của chú cho,cháu đã biết đc những thông tin của tvhk rồi ạ. Cám ơn chú vha08 tư vấn cho cháu :6:

nguyenthang0428

Thành viên mới

Nếu tvhk là cv yêu thích của bạn thì bạn cứ làm thôi,phải tự tin vào cv mà mình yêu thích chứ đâu phải tự tin vì nghề nghiệp được coi trọng hay lương cao :)

Chỉnh sửa cuối:

chinagirl

Thành viên tích cực

Nếu tvhk là cv yêu thích của bạn thì bạn cứ làm thôi,phải tự tin vào cv mà mình yêu thích chứ đâu phải tự tin vì nghề nghiệp được coi trọng hay lương cao :)
tks bạn wan tâm, mình nhận đc mail trả lời định lên nói rõ thì thấy nội dung đc thay đổi vì "đọc ko kĩ"...lần sau nhớ đọc kĩ rồi hãy phán nhé :D