HƯỚNG DẪN XNC Nhờ chú VHA08 tư vấn việc đăng kí môn học gấp, rất cảm ơn chú

phuonghao2901

Thành viên mới
Kính gửi chú VHA08

Con tên Phương Hảo; Sinh năm 1997; Điểm TOEFL iBT con mới thi được 84

Tháng 8 tới con sẽ sang Mĩ học trường Orange Coast College ở Cali. Con sẽ học major Biology và sau 1 năm con sẽ chuyển sang học ngành dental hygienist tại Sacramento City College (do OCC không có ngành dental hygienist).

Con nhờ chú tư vấn giúp con:
  1. Du học sinh quốc tế có được học Dental hygienist hay không ạ?
  2. Nên đăng kí học môn nào trước (vì con phải đăng kí online tại VN) ở OCC (những môn nằm trong GE), vì con sợ trong thời gian đầu chưa nghe nói tiếng anh tốt mà đăng kí môn học khó thì sẽ dễ bị điểm kém (vì theo con biết ngành con định theo học yêu cầu điểm trung bình cao)
  3. Để học theo ngành dental hygienist nhu dự kiến thì con nên học như thế nào là thuận tiện

Con rất mong chú hỗ trợ sớm, con cảm ơn chú nhiều.

phuonghao2901

Thành viên mới
Nhờ chú VHA08 tư vấn việc đăng kí môn học, rất cảm ơn chú

Kính gửi chú VHA08

Tháng 8 tới con sẽ sang Mĩ học trường Orange Coast College ở Cali. Con sẽ học major Biology và sau 1 năm con sẽ chuyển sang học ngành dental hygienist tại Sacramento City College (do OCC không có ngành dental hygienist).

2. Nên đăng kí học môn nào trước (vì con phải đăng kí online tại VN) ở OCC (những môn nằm trong GE), vì con sợ trong thời gian đầu chưa nghe nói tiếng anh tốt mà đăng kí môn học khó thì sẽ dễ bị điểm kém (vì theo con biết ngành con định theo học yêu cầu điểm trung bình cao)
  3. Để học theo ngành dental hygienist nhu dự kiến thì con nên học như thế nào là thuận tiện

foreveralone

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ chú VHA08 tư vấn việc đăng kí môn học, rất cảm ơn chú

Kính gửi chú VHA08

1. Được học hết, quan trọng là em có đủ tiêu chuẩn để dc nhận hay ko
2 và 3. Em cần lấy các lớp prerequisites của dental hygienist trườc khi apply vào đó thì cơ hội sẽ cao hơn. Tiếng anh em cũng tương đối rồi vậy thì có thể tự vào trang web trường để search thôi. Dưới đây là requirement của dental hygiennist cua SCC:
http://www.scc.losrios.edu/catalog/wp-content/blogs.dir/180/files/DHYG.pdf
http://www.scc.losrios.edu/dental/documents/dh-eligibility-application-process-2.pdf
Ngoài ra em còn phải coi application time là khi nào để bit đường apply.
Cách học: chọn lớp thì cứ theo cái plan trong file đó mà chọn theo. Còn cách chọn thầy cô thì em có thể vào link dưới đây để search, em lấy tên teacher đó rồi đánh vào sẽ kiếm được cái student's comment for the teacher. Dựa vào comment của các sinh viên đã từng học thì em sẽ bit dc thầy cô đó như thế nào để chọn cho phù hợp
http://www.ratemyprofessors.com/

Good Luck

phuonghao2901

Thành viên mới
Ðề: Nhờ chú VHA08 tư vấn việc đăng kí môn học, rất cảm ơn chú

Cảm ơn anh foreveralone nhiều ạ.

phuonghao2901

Thành viên mới
Hỏi về ngành dental hygiene

Chào mọi người ạ,
Mọi người cho e hỏi là hiện tại e đang muốn học degree Dental Hygiene của Sacramento City College sau đó học tiếp để transfer vào UC Davis major Biology. Nếu học như vậy thì sẽ mất khoảng bao lâu cho tới lúc transfer ạ? Nếu muốn học tiếp dentist thì sau có Bancholar Biology là thi vào trường nha phải ko ạ?
E cảm ơn mọi người nhiều :1:

foreveralone

Thành viên tích cực

Chào mọi người ạ,
Mọi người cho em hỏi là hiện tại em đang muốn học degree Dental Hygiene của Sacramento City College sau đó học tiếp để transfer vào UC Davis major Biology. Nếu học như vậy thì sẽ mất khoảng bao lâu cho tới lúc transfer ạ? Nếu muốn học tiếp dentist thì sau có Bancholar Biology là thi vào trường nha phải không ạ?
Em cảm ơn mọi người nhiều :1:
Dental hygiene ở college là bằng 2 năm, về cơ bản là không transfer lên bằng 4 năm được. Nếu muốn transfer thì ở college em chỉ học lấy cái associate of science degree thôi, tuy nhiên không nhất thiết phải học hết những môn của associate of science degree, em phải coi cái degree plan của UC Davis major Biology xem họ chấp nhận transfer những lớp nào của college rồi em chỉ học những lớp đó thôi rồi transfer lên.
Khi có bằng bachelor rồi thì em sẽ apply vào medical school, khi đó em phải coi requirement của họ là gì, thường là phải test và interview.
Tính sơ sơ đại khái nếu em học ở college nhanh thì hết 1.5 year, sau đó lên university rồi học thì hết 3-3.5 years. Cộng lại thì nhanh là 5 năm, apply medical school thì học hết 3-4 years nữa.

phuonghao2901

Thành viên mới

Dental hygiene ở college là bằng 2 năm, về cơ bản là không transfer lên bằng 4 năm được. Nếu muốn transfer thì ở college em chỉ học lấy cái associate of science degree thôi, tuy nhiên không nhất thiết phải học hết những môn của associate of science degree, em phải coi cái degree plan của UC Davis major Biology xem họ chấp nhận transfer những lớp nào của college rồi em chỉ học những lớp đó thôi rồi transfer lên.
Khi có bằng bachelor rồi thì em sẽ apply vào medical school, khi đó em phải coi requirement của họ là gì, thường là phải test và interview.
Tính sơ sơ đại khái nếu em học ở college nhanh thì hết 1.5 year, sau đó lên university rồi học thì hết 3-3.5 years. Cộng lại thì nhanh là 5 năm, apply medical school thì học hết 3-4 years nữa.
Nếu em học xong degree rồi mới học những môn cần thiết để transfer lên có lâu không ạ?

foreveralone

Thành viên tích cực
Ðề: Hỏi về ngành dental hygiene

Nếu em học xong degree rồi mới học những môn cần thiết để transfer lên có lâu không ạ?
bằng dental hygiene là bằng 2 năm, tức thời gian học là 2 năm, em cộng vào thời gian phia trên là ra thôi

phuonghao2901

Thành viên mới

bằng dental hygiene là bằng 2 năm, tức thời gian học là 2 năm, em cộng vào thời gian phia trên là ra thôi

Trong lúc học bằng degree mình có thể học xen kẽ với những môn cần thiết để rút ngắn thời gian transfer không ạ? Vì các unit của Dental Hygien trong 1 semester ko đủ 12 unit thì có cần thêm các môn khác cho đủ unit ko ạ?

foreveralone

Thành viên tích cực

Trong lúc học bằng degree mình có thể học xen kẽ với những môn cần thiết để rút ngắn thời gian transfer không ạ? Vì các unit của Dental Hygien trong 1 semester ko đủ 12 unit thì có cần thêm các môn khác cho đủ unit ko ạ?
dc, nếu bạn sắp xếp dc thời gian và nhắm khả năng có thể học dc thì ok thôi