Nhờ giúp đỡ về du lịch hoa kỳ

Shark

Thành viên tích cực
Hi các anh chị và các bạn, em có một thắc mắc này nhờ các anh chị giúp đỡ. Em mới qua tiểu bang Oklahoma được 1 tháng theo diện vợ chồng CR1, đã có thẻ an sinh xã hội và thẻ xanh. Em muốn làm giấy bảo lãnh ba qua đây du lịch ( lí do: dự đám cưới em tổ chức bên đây vào tháng 8 tới)Em vẫn còn mẹ và một đứa em trai 18 tuổi ở Viet Nam.
+Vậy thủ thục là gì ah?
+Em có đứng ra bảo lãnh được không hay chồng em?
+Ba mẹ em cần chuẩn bị gì ở Việt Nam?
+Theo quy định thì tài sản ở việt nam, ba em phải cần những gì?
+Em hoặc chồng em phải chuẩn bị những gì?
Mong anh chị giúp đỡ
Cảm ơn anh chị:6::6:

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Nhờ giúp đỡ về du lịch hoa kỳ

Hi các anh chị và các bạn, em có một thắc mắc này nhờ các anh chị giúp đỡ. Em mới qua tiểu bang Oklahoma được 1 tháng theo diện vợ chồng CR1, đã có thẻ an sinh xã hội và thẻ xanh. Em muốn làm giấy bảo lãnh ba qua đây du lịch ( lí do: dự đám cưới em tổ chức bên đây vào tháng 8 tới)Em vẫn còn mẹ và một đứa em trai 18 tuổi ở Viet Nam.
+Vậy thủ thục là gì ah?
+Em có đứng ra bảo lãnh được không hay chồng em?
+Ba mẹ em cần chuẩn bị gì ở Việt Nam?
+Theo quy định thì tài sản ở việt nam, ba em phải cần những gì?
+Em hoặc chồng em phải chuẩn bị những gì?
Mong anh chị giúp đỡ
Cảm ơn anh chị:6::6:
Em xem qua các hướng dẫn từ LSQ:

1/ http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/vi/how-to-apply2.html

2/ http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/thac/mac/thuong/gap.html

Hai vợ chồng gửi thiệp đám cưới _ Thư mời tham dự (có xác nhận chữ ký)
Ai là người tài trợ cho chuyến đi này ? Nếu là người bên Hoa Kỳ thì phải có giấy bảo trợ tài chính của người mời. Nếu tự túc thì phải chứng minh: Việc làm, tài sản...

Thủ tục điền đơn, đóng tiền Visa để phỏng vấn đều có trong hướng dẫn của LSQ, xem kỹ và làm theo. :1:

Shark

Thành viên tích cực

Cảm ơn anh Thành :1: anh cho em hỏi thêm vấn đề này nữa ah:
Thư mời tham dự(có xác nhận chữ ký)mà anh nói em phải gởi cho lsq phải không ah? Hay thư mời tham dự gởi kèm với thiệp đám cưới gởi cho ba mẹ em ở Việt Nam còn một lá thư gởi cho lsq là khác? Em tìm thấy trên diễn đàn xnc một bài "thư mời du lịch" mà thấy nội dung bằng tiếng anh giống như là để gởi cho lsq. Mong anh giải thích giúp em. Em cảm ơn ah:1:

Shark

Thành viên tích cực

mong các anh chị giúp giùm em ah:6::6:

Thành

Thích đủ thứ ...

Cảm ơn anh Thành :1: anh cho em hỏi thêm vấn đề này nữa ah:
Thư mời tham dự(có xác nhận chữ ký)mà anh nói em phải gởi cho lsq phải không ah? Hay thư mời tham dự gởi kèm với thiệp đám cưới gởi cho ba mẹ em ở Việt Nam còn một lá thư gởi cho lsq là khác? Em tìm thấy trên diễn đàn xnc một bài "thư mời du lịch" mà thấy nội dung bằng tiếng anh giống như là để gởi cho lsq. Mong anh giải thích giúp em. Em cảm ơn ah:1:
Thư mời không phải gửi cho LSQ, người xin Visa chỉ cần cầm thư mời và chuyển cho viên chức Lãnh sự khi có yêu cầu.

Shark

Thành viên tích cực

Anh Thành cho em hỏi thêm vấn đề này nữa ah. Vậy đơn bảo trợ tài chính và giấy thuế (của người bảo lãnh) em nên gởi ba mẹ em cầm theo kèm với thư mời hay em nên gởi trước cho lsq? Em có thư mời đám cưới ở bên Mỹ, em có cần xác nhận gì nữa không?

Em cảm ơn:)

Thành

Thích đủ thứ ...

Anh Thành cho em hỏi thêm vấn đề này nữa ah. Vậy đơn bảo trợ tài chính và giấy thuế (của người bảo lãnh) em nên gởi ba mẹ em cầm theo kèm với thư mời hay em nên gởi trước cho lsq? Em có thư mời đám cưới ở bên Mỹ, em có cần xác nhận gì nữa không?

Em cảm ơn:)
Tất cả chỉ cần cho lúc đi phỏng vấn không phải gửi trước giấy tờ gì cho LSQ cả. Người xin Visa du lịch chỉ cần vào trang sau: https://ceac.state.gov/genniv/
Khi điền đơn này bắt buộc máy phải kết nối internet và có máy in laser. Điền thông tin chính xác theo yêu cầu, sau khi điền xong bấm sumit hoặc apply đơn thì trong hệ thống của LSQ sẽ có đây đủ thông tin của người xin Visa, đồng thời in ra giấy bộ DS-160 này cầm đi đóng tiền Visa: http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/niv/le-phi.html

@ Những giấy cần đem theo khi PV:

Của người mời bên Hoa Kỳ gủi về

+Giấy mời, thiệp mời
+bản Photo Passport + thẻ xanh của người mời
+Khai sinh của 2 vợ chồng
+Bộ bảo trợ tài chính

Của đương đơn bên VN

+Biên lai đóng tiền Visa
+Bộ DS-160
+Hộ chiếu Việt Nam còn hạn trên 8 tháng
+Hộ khẩu, CMND
+Khai sinh, hôn thú của đương đơn