Nhờ giúp đỡ

yvaineho

Thành viên mới
Chào các cô chú và ACE trong diễn đàn,
Cho cháu hỏi bài viết về kinh nghiệm sắp xếp hồ sơ của chị có nick dinhthuynhavan hiện giờ nằm ở đâu ạ? Cháu tìm không thấy.
Cảm ơn mọi người

tatung2506

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ giúp đỡ

AC ơi, gia đình e nộp hồ sơ 11/2002,vậy khi nào mới open vậy??
Gia đình e bị mất giấy hôn thú bản chính,hiện giờ còn bản sao thì sử dụng được ko???
MOng AC giup đỡ e
thanks AC

Lily

Cựu Ban điều hành

AC ơi, gia đình e nộp hồ sơ 11/2002,vậy khi nào mới open vậy??
Gia đình e bị mất giấy hôn thú bản chính,hiện giờ còn bản sao thì sử dụng được ko???
MOng AC giup đỡ e
thanks AC
Chào tatung2506,

Bạn đặt câu hỏi như vầy rất khó trả lời vì quá ít thông tin. Nếu bạn cho thêm các thông tin sau thì diễn đàn sẽ trả lời cho bạn dễ dàng hơn:
- Hồ sơ của gia đình bạn thuộc diện gì? (F mấy hay ai bảo lãnh?)
- Hôn thú bị mất bản chính là của ai trong gia đình?
- Bạn có thể cho biết cụ thể case number hay receipt number.

Chúc vui vẻ. Thân ái.

tatung2506

Thành viên tích cực

dạ, ba mẹ em bị mất giấy hôn thú bản chính,bây h xài bản sao đc ko AC??? Hồ sơ em diện F4, dì của em bảo lảnh,gia đình e nộp hồ sơ 11/2002,khi nào mới open zậy AC
còn case number hay receipt number thì e ko rõ lắm

Nga

Thành viên mới

Mất GKH có gì mà ó ré lên thế,đến nơi trước đây mình đăng ký,nhân viên ở đó sẽ lục hồ sơ lưu đối chiếu,nếu OK thì họ cấp lại cho mình 1 bản chính và... vài trăm bản sao,nếu cần.Cứ làm vậy đi nhé.

tatung2506

Thành viên tích cực

Vậy nếu ba mẹ em đã li dị,có giấy li dị,bây h kết hôn lại,có giấy kết hôn mới thì làm giấy tờ có bị trục trặc gì hay ko???

langvuon

khoai nướng

Giấy chứng nhận kết hôn chỉ được cấp 1 lần, chỉ có thể xin cấp bản sao nơi đã cấp GCNKH. Nếu bị mất bản chính chỉ có thể làm Đơn xin đăng kí kết hôn lại (theo mẫu qui định) và nhận được Giấy chứng nhận kết hôn có ghi thêm (Bản chính-Đăng kí lại)

Nhưng dù sao cũng phải làm, khi phỏng vấn phải có Giấy chứng nhận Kết hôn bản chính. Lúc đó sẽ nói rõ lý do bị mất và làm lại bản mới khi nhân viên LSQ hỏi đến

langvuon

khoai nướng

Vậy nếu ba mẹ em đã li dị,có giấy li dị,bây h kết hôn lại,có giấy kết hôn mới thì làm giấy tờ có bị trục trặc gì hay ko???
Chuyện này lại khác với mất giấy Kết hôn vì ba mẹ đã ly dị muốn kết hôn lại. Phải có thông tin về hồ sơ bảo lãnh, các ace ở đây mới trả lời thắc mắc được nhé.

tatung2506

Thành viên tích cực

ba mẹ của e đã kết hôn lại rồi,đã cố giấy kết hôn mới,có giấy tờ li dị, vậy sau này làm giấy tờ có bị trục trặc gì ko??

Nga

Thành viên mới

ba mẹ của e đã kết hôn lại rồi,đã cố giấy kết hôn mới,có giấy tờ li dị, vậy sau này làm giấy tờ có bị trục trặc gì ko??
- Kết hôn...Ly dị...rồi lại kết hôn.Điều nầy luôn tạo sự nghi ngờ cho tất mọi người,riêng đối với LSQ thì càng khó khăn hơn để thuyết phục họ.

tatung2506

Thành viên tích cực

AC ơi, cho em hỏi bây h đang làm hồ sơ tháng mấy của F4 năm 2002 vậy AC???

Chỉnh sửa cuối:

tatung2506

Thành viên tích cực

vậy hồ sơ F4 11/2002 khi nào mới open vậy AC???

orion_tuan

Thành viên tích cực

Hiện tại thì lịch visa dậm chân tại chỗ. Mình chắc rằng trong năm nay thì open. Không biết là 1 tháng hay 12 tháng nhé.