Nhờ mọi người giúp con phỏng vấn lần đầu tiên ạ!

Kim Ngọc

Thành viên mới
Xin chào mọi người trên diễn đàn.
Con muốn nhờ mọi người tư vấn dùm con phỏng vấn visa mỹ, hiện tại đây là lần đầu con xin vía nên con có chút lo lắng.
Con chỉ mới 15 tuổi, hiện gia đình con đang đăng kí cho con đi Du Học Hè ba tuần tại California. Cha con là bác sĩ, mẹ con cũng vừa là bác sĩ vừa là dược sĩ, gia đình con có phòng khám tư nhân. Con có một anh trai (ruột) hiện đang học tập và sinh sống tại nước ngoài, anh đã cuói vợ và chuẩn bị có thẻ xanh.
Con đã dự thi Toefl Primary hồi lớp 5 và chuẩn bị dự thi Toefl Junior vào ngày 9-4 tới đây. Ngoài ra con còn dự thi các kì thi Tin Học, Anh văn IOE nữa ạ
Vì là lần đầu tiên nên con có chút lo lắng, con muốn nhờ mọi người tư vấn dùm con, vào đó con sẽ nói gì, nói như thế nào, người ta sẽ hỏi con thế nào ạ?
Hy vọng mọi người có thể tư vấn dùm con. Con cảm ơn mọi người rấtnnhiều.
11/4 là con phỏng vấn rồi nên con hy vọng sẽ có người giúp con. Con cảm ơn.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Anh ruột đi du học và kết hôn để ở lại us có thể ảnh hưởng đến việc xin visa của con. Các điều kiện khác có thể nói là tốt.

Kim Ngọc

Thành viên mới
Anh ruột đi du học và kết hôn để ở lại us có thể ảnh hưởng đến việc xin visa của con. Các điều kiện khác có thể nói là tốt.
Dạ con cảm ơn chú nhiều ạ.
Con không biết là vào đó người ta sẽ hỏi mình như thế nào hả chú?
Trong lúc trả lời có cần phải trả lời thẳng vào vấn đề chính luôn hay là mình sẽ phải nói rõ giải thích từng cái cho người ta biết vậy ạ?

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Cái này con phải chuẩn bị từ rất lâu rồi chứ, còn có mấy ngày nữa là phỏng vấn rồi, con có thể tham khảo 1 số kinh nghiệm của các anh chị đi trước cho cách hỏi và trả lời trong dien đàn vd http://xuatnhapcanh.com/threads/phng-van-cua-tri-nguyn-vha08.27103/
con dưới 16 tuổi con có thể đi với ba hoặc mẹ khi đi phỏng vấn, chủ yếu người ta sẽ hỏi con, có sao thì nói vậy thôi nhưng ba mẹ con phải là người tham khảo và dợt với con các câu hỏi và trả lời vì ba me là người nắm nhiều thông tin nhất và thông tin này phải duoc chia sẻ và thống nhất giữa con và ba mẹ. chứ đừng để con nói 1 đàng ba nói 1 nẻo là tèo nhé. Chúc con thành công

Kim Ngọc

Thành viên mới
Cái này con phải chuẩn bị từ rất lâu rồi chứ, còn có mấy ngày nữa là phỏng vấn rồi, con có thể tham khảo 1 số kinh nghiệm của các anh chị đi trước cho cách hỏi và trả lời trong dien đàn vd http://xuatnhapcanh.com/threads/phng-van-cua-tri-nguyn-vha08.27103/
con dưới 16 tuổi con có thể đi với ba hoặc mẹ khi đi phỏng vấn, chủ yếu người ta sẽ hỏi con, có sao thì nói vậy thôi nhưng ba mẹ con phải là người tham khảo và dợt với con các câu hỏi và trả lời vì ba me là người nắm nhiều thông tin nhất và thông tin này phải duoc chia sẻ và thống nhất giữa con và ba mẹ. chứ đừng để con nói 1 đàng ba nói 1 nẻo là tèo nhé. Chúc con thành công
Dạ con cảm ơn chú nhiều. Con sẽ thảo luận lại với ba mẹ và thống nhất lại hết. Con sẽ cố gắng hết sức.
Cảm ơn chú.

Tien.cookies

Thành viên mới
Chú ơi! Cho con hỏi cháu con sinh năm 2000 thì đi phỏng vấn du học trong năm nay có bắt buộc đi cùng bố mẹ nó không ạ?

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
H.19 Ai có thể đi cùng tôi đến buổi phỏng vấn?
Theo quy định chung trên toàn thế giới, ngoài đương đơn xin thị thực, không một ai được phép tham dự buổi phỏng vấn xin thị thực không định cư kể cả công dân Hoa Kỳ hoặc Thường Trú Nhân Hoa Kỳ. Tuy nhiên đương đơn xin thị thực không định cư có thể có người đi cùng trong một số trường hợp dưới đây:

• Đương đơn dưới 17 tuổi phải có ba/mẹ hoặc người giám hộ hợp pháp đến tham dự phỏng vấn. Ba/mẹ của đương đơn phải mang theo chứng minh nhân dân hoặc hộ chiếu của mình, kèm theo giấy khai sinh của đương đơn khi đến buổi phỏng vấn. Người giám hộ phải có giấy tờ giám hộ hợp pháp và phải mang theo chứng minh nhân dân hoặc hộ chiếu của mình.
  • Đương đơn từ 70 tuổi trở lên hoặc đương đơn cần sự trợ giúp đặc biệt có thể có người đi cùng đến dự phỏng vấn. Người đi cùng phải mang theo chứng minh nhân dân hoặc hộ chiếu của mình.
  • Đương đơn không biết tiếng Anh hoặc tiếng Việt cần mang theo phiên dịch vì Đại sứ quán và Lãnh sự quán Hoa Kỳ chỉ phỏng vấn bằng tiếng Anh hoặc tiếng Việt. Phiên dịch phải mang theo chứng minh nhân dân hoặc hộ chiếu của mình.
http://www.ustraveldocs.com/vn_vn/vn-gen-faq.asp#qlistgen9

Mai 93

Thành viên mới
Con chào chú, con hiện tại 26 tuổi. Công việc hiện tại đang là giáo viên mầm non, con tốt nghiệp loại giỏi nên bảng điểm rất cao, con xin i20 thì trường báo lại thư nhập học của con có điều kiện là học bổng 50% nếu con thực hiện chương trình học tiếng anh tại mĩ ok. Con pv lần đầu hỏi 3 câu là cho con rớt (ko coi bất cứ thứ gì của con). Con chuẩn bị pv lần hai, xin chú chỉ giúp cho con ạ. Khả năng tiếng anh của con ko tốt lắm nên bên mĩ ko yêu cầu iels và sẽ đào tạo ESLI

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
3 câu hỏi đó là câu hỏi gì ? kg yêu cầu ngoại ngữ là điều kiện bất lợi khi so với tuổi của con . Nó đúng khi 1 bé hoc lớp trung học thì họ kg xét cái này vì bé sang học tiếp PTTH nó sai đối với con vì con học chương trình cao hơn mà khả năng ngoại ngữ kg tốt thi sao con hiểu được bài.??

Mai 93

Thành viên mới
Dạ con biết khuyết điểm lớn nhất là ngoại ngữ, và con sẽ được đào tạo và học tiếng anh nếu con đậu mới được học vào chương trình master. Một điều nữa con thắc mắc là lần trước điền DS160 với lần này con chỉnh sửa lại 1 chút thông tin có sao ko ạ. Và con mong muốn sau khi quay về Việt nam sẽ giảng dạy tại trường quốc tế và mở 1 trường mầm non của riêng mình với kiến thức học đc ở mĩ thì có ổn ko ạ. 3 câu hỏi của con lần 1:
- Con bao nhiêu tuổi?
- Con đang làm gì?
- Tại sao con chọn trường này?

Mai 93

Thành viên mới
Con xin giới thiệu sơ qua về trường hợp của mình để chú giúp con ạ. Con học đại học 4 năm ở sài gòn và có kinh ngiệm giảng dạy là 3 năm, con cũng có ý định mở trường từ lâu nên đã có bằng được mở trường. Khả năng tiếng anh thì hơi dở vì lúc xưa ko có ý định đi du học, đi làm rồi con ko có nhiều time. Bố mẹ con kinh doanh hàng rau và nông sản, tiết kiệm 1 tỷ và ngoài ra còn có 1 nhà hàng Ý tại nha trang do chị con đứng tên, con xin được chú giúp đỡ thêm ạ, con cám ơn

Michelle Trinh

Thành viên tích cực
Con xin giới thiệu sơ qua về trường hợp của mình để chú giúp con ạ. Con học đại học 4 năm ở sài gòn và có kinh ngiệm giảng dạy là 3 năm, con cũng có ý định mở trường từ lâu nên đã có bằng được mở trường. Khả năng tiếng anh thì hơi dở vì lúc xưa ko có ý định đi du học, đi làm rồi con ko có nhiều time. Bố mẹ con kinh doanh hàng rau và nông sản, tiết kiệm 1 tỷ và ngoài ra còn có 1 nhà hàng Ý tại nha trang do chị con đứng tên, con xin được chú giúp đỡ thêm ạ, con cám ơn
Hi chào em.Em đã tốt nghiệp đại học rồi thì bằng Ielts em bắt buộc phải có khi đi phỏng vấn du học Mỹ nhé, master mà không có bằng ielts với thời gian này khó mà pass visa,chị khuyên em nên dành 1 năm để học Ielts rồi hãy phỏng vấn lại