Nhập học trễ hạn trên I20?

tiennguyen164

Thành viên mới
Em xin chào các cô chú và các anh chị trong diễn đàn. Tình hình là em phỏng vấn từ ngày 1/8/2013, bị giữ hồ sơ và đến bây giờ thì LSQ kêu em cầm theo hộ chiếu để nhận kết quả.
Do ngày nhập học của em trong I20 là ngày 26/08/2013, đến bây giờ là đã quá hạn 10 ngày, nên em đã mail báo cho trường. Tuy nhiên, trường lại bảo em là phải cần I20 mới, vì học sinh sẽ không được vào Mỹ nếu như đã quá hạn trong I20.
Cho em xin hỏi như vậy là sao ạ? Trễ hạn trong I20 mà mình không cần xin I20 mới có được không ạ? Tại vì nếu chuyển khóa sau thì tới tận 27/01/2014 mới nhập học.
Mong các anh chị, cô bác cho em lời khuyên ạ.
Em xin cám ơn.

Paulina Tran

Thành viên mới
Ðề: Nhập học trễ hạn trên I20?

Khi ban nhan ho so nhu vay, LSQ co noi ban la da dau pv chua. Neu hoc cho ban dau roi, thi chac xin lai I 20 roi wa My thoi.

tiennguyen164

Thành viên mới
Ðề: Nhập học trễ hạn trên I20?

Khi ban nhan ho so nhu vay, LSQ co noi ban la da dau pv chua. Neu hoc cho ban dau roi, thi chac xin lai I 20 roi wa My thoi.
Dạ có, nó có nói là em sẽ được cấp visa.
Em cũng có liên lạc với trường về việc nhập học muộn này, trường mới gửi mail báo em là nếu nhập học cho ngày 26/08 thì quá trễ, vì đã quá một nữa khóa học, nhưng em có thể vào học sessions B luôn của khóa đó luôn, ngày 15/10, như vậy thì em có cần xin lại I20 ko ạ?
Mong các anh chị tư vấn giúp em.