Nếu đến ngày ƯU TIÊN trong Hồ sơ, mà Lịch VISA chưa đến kịp!?

• Thread starter Phu Huynh
  • Ngày gửi
P

Phu Huynh

Guest

VD: "Bây giờ là tháng 5/2012" (đáo hạn 10 năm Hồ sơ F4 5/2002).
Vậy nghĩa là đã đến ngày Ưu Tiên.
Nhưng mà Lịch VISA chỉ mới đến tháng 5/2001 (Tức là còn 1 năm mới đến lượt Hồ sơ F4 của mình!)
Như vậy NVC sẽ xử lý những Hồ sơ này ra sao vậy mọi người!?

Phải chăng sẽ phải tiếp tục đợi, đợi đến khi nào Lịch VISA kéo đến tháng 5/2002....

Xin cảm ơn!

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Nếu đến ngày ƯU TIÊN trong Hồ sơ, mà Lịch VISA chưa đến kịp!?

VD: "Bây giờ là tháng 5/2012" (đáo hạn 10 năm Hồ sơ F4 5/2002).
Vậy nghĩa là đã đến ngày Ưu Tiên.
Nhưng mà Lịch VISA chỉ mới đến tháng 5/2001 (Tức là còn 1 năm mới đến lượt Hồ sơ F4 của mình!)
Như vậy NVC sẽ xử lý những Hồ sơ này ra sao vậy mọi người!?

Phải chăng sẽ phải tiếp tục đợi, đợi đến khi nào Lịch VISA kéo đến tháng 5/2002....

Xin cảm ơn!
Bạn hiểu sai vấn đề rồi. Hồ sơ chỉ đáo hạn khi ngày cut-off date đăng tải trên lịch VB hàng tháng vượt qua ngày ưu tiên của hồ sơ bạn thôi. NVC chưa bao giờ đưa ra một khung thời gian để giải quyết hồ sơ cho các diện. Đâu có ai nói là hồ sơ F4 là phải 10 năm hoặc F3 là phải 9 năm đâu? Tất cả là tuỳ thuộc lượng hồ sơ đang tồn trữ tại NVC mà hồ sơ sẽ được giải quyết nhanh hay chậm. Ngoài ra khi hồ sơ đã được đáo hạn mà chưa complete thì cũng chưa nhận được thư PV.

Hồ sơ bạn đã được mở và complete rồi thì sẽ được đưa vào danh sách chờ tới lượt theo đúng kiểu FIRST IN FIRST OUT nhé bạn.

P

Phu Huynh

Guest

Cảm ơn anh thanhnv, đúng là mình đã hiểu sai vấn đề thật!
FIRST IN FIRST OUT...
Có lẽ đến 5/2002 còn dài dài nhỉ... :D
^^

suoi xanh

Thành viên tích cực

Bạn hiểu sai vấn đề rồi. Hồ sơ chỉ đáo hạn khi ngày cut-off date đăng tải trên lịch VB hàng tháng vượt qua ngày ưu tiên của hồ sơ bạn thôi. NVC chưa bao giờ đưa ra một khung thời gian để giải quyết hồ sơ cho các diện. Đâu có ai nói là hồ sơ F4 là phải 10 năm hoặc F3 là phải 9 năm đâu? Tất cả là tuỳ thuộc lượng hồ sơ đang tồn trữ tại NVC mà hồ sơ sẽ được giải quyết nhanh hay chậm. Ngoài ra khi hồ sơ đã được đáo hạn mà chưa complete thì cũng chưa nhận được thư PV.

Hồ sơ bạn đã được mở và complete rồi thì sẽ được đưa vào danh sách chờ tới lượt theo đúng kiểu FIRST IN FIRST OUT nhé bạn.
Chào anh Thanhnv!
Hồ sơ của mình F4. HCM2000825152, ngày ưu tiên 11/4/2000
PV ngày 6/9.Đã được chấp thuân nhưng vẫn lãnh giấy xanh.:confused::confused:
Họ nói thị thực diện này hiện ko còn, khi nào có sẽ thông báo. Mình thấy sốt ruột quá! lịch visa đã đến 15/5 rồi mà chưa thấy họ liên lạc gì cả. bây giờ mình cần phải làm gì hả anh? Thanks nhiu!l001l001l001

quaidan

Cựu Ban điều hành

Chào anh Thanhnv!
Hồ sơ của mình F4. HCM2000825152, ngày ưu tiên 11/4/2000
PV ngày 6/9.Đã được chấp thuân nhưng vẫn lãnh giấy xanh.:confused::confused:
Họ nói thị thực diện này hiện ko còn, khi nào có sẽ thông báo. Mình thấy sốt ruột quá! lịch visa đã đến 15/5 rồi mà chưa thấy họ liên lạc gì cả. bây giờ mình cần phải làm gì hả anh? Thanks nhiu!l001l001l001
Hi Suoixanh, hãy hết sức bình tĩnh, đừng quá lo lắng, cái gì tới thì sẽ phải tới. Chắc chắn rằng, chỉ vài ngày nữa là sẽ có thông tin sớm cho các trường hợp như bạn thôi.

Bây giờ, hãy lên kế hoạch và viết ra giấy thứ tự ưu tiên các việc phải làm trước khi cầm visa trên tay. Bạn sẽ cần rất nhiều thời gian để chuẩn bị mọi thứ cho cuộc ra đi lần này. Có thể lâu lắm bạn mới được quay trở lại nơi đây, hãy vui vẻ và thoải mái. Nếu có thể, hãy gặp gỡ, đi chơi, ăn uống,... với gia đình, người thân, đồng nghiệp, bạn bè,...

Chúc may mắn nhé.

suoi xanh

Thành viên tích cực

Hi Suoixanh, hãy hết sức bình tĩnh, đừng quá lo lắng, cái gì tới thì sẽ phải tới. Chắc chắn rằng, chỉ vài ngày nữa là sẽ có thông tin sớm cho các trường hợp như bạn thôi.

Bây giờ, hãy lên kế hoạch và viết ra giấy thứ tự ưu tiên các việc phải làm trước khi cầm visa trên tay. Bạn sẽ cần rất nhiều thời gian để chuẩn bị mọi thứ cho cuộc ra đi lần này. Có thể lâu lắm bạn mới được quay trở lại nơi đây, hãy vui vẻ và thoải mái. Nếu có thể, hãy gặp gỡ, đi chơi, ăn uống,... với gia đình, người thân, đồng nghiệp, bạn bè,...

Chúc may mắn nhé.

Cém ơn lém lém!
Nghe anh nói vậy SUỐI đây thôi rên rỉ ư ử nữa, mà róc rách nhảy nhót đi bà tám với bạn bè. Nhưng ko dám ăn uống,...nhiều vì sợ....đến ngày lên máy bay,nó ko bay được mà nó lết lết... là chít chắc.:13::13::13:
Phải chi... tháng 9 này có OFFLINE nữa hỉ! Tự dưng nhớ quá cái không khí ngày 28/8. Ước gì...

testing

Thành viên mới

Nghe anh nói vậy SUỐI đây thôi rên rỉ ư ử nữa, Ước gì...
Bác quaidan này độc chiêu thiệt, nói gì mà hay vậy bác :24:

quaidan

Cựu Ban điều hành

Thiện tai, thiện tai l001l001l001

suoi xanh

Thành viên tích cực

Ai mà chơi Ác dị ta? Nghe đồn lẹp giai lắm mà ác qué coi seo đặng hử ?
:mad::mad::mad:

Trích:
Nguyên văn bởi testing
Hôm nay Lễ Quốc Khánh 2.9 ACE, nhà máy pháo có gì hem ta ?

Hú Hú ... Nhậu mừng Quốc Khánh 2/9 đi giám đốc nhà máy ui .. Giám đốc Núp đâu rồi

Hic Hic ai mà chơi Ác lấy thun cột ku em nó dzị bác hú bx đến lấy kéo CẮT thun cho ... Bx Cắt chuyên nghiệp ... HỨA không CẮT .... em nó đâu mà sợ
__________________:p

BX ới ời! nếu có cắt ....dùm Testing nhớ bịt mắt lại khi làm nhoa

Quái đản nè! Testing gieo gió- Quái đản gặt bão- Còn SX oan thị kính ùi:20::20::20: mình ...Chẩu là thượng sách thui !Bão từ bên kia đại dương có ập về thì QĐ kiếm Testing tính sổ nhoa!:24::24::24: