Phần mềm Foxit Reader (dùng để điền form DS-230)

Liệu

Cựu Ban điều hành
Diễn đàn XNC xin giới thiệu phần mềm Foxit Reader. Phần mềm này sẽ giúp chúng ta điền các thông tin trong form DS-230 và hỗ trợ nhiều chức năng hiệu chỉnh tài liệu các các file dạng .pdf

Click tại đây

Lưu ý: Khi dùng phần mềm Foxit Reader để điền thông tin trong form DS-230 hoặc trong các file dạng .pdf

- Mở file .pdf cần điền, hiệu chỉnh thông tin;
- Nhấn vào menu Comments > Typewriter Tools > Typewriter Tools;
- Con trỏ chuột đổi thành hình tam giác có màu đen;
- Nhấp con trỏ vào vị trí cần điền.

Ngoài ra chúng ta có thể chỉnh font chữ và kích cở chữ ở thanh công cụ phía trên (sẽ có bài hướng dẫn cụ thể).

vietnam1964

Thành viên tích cực
Ðề: Phần mềm Foxit Reader (dùng để điền form DS-230)

Diễn đàn XNC xin giới thiệu phần mềm Foxit Reader. Phần mềm này sẽ giúp chúng ta điền các thông tin trong form DS-230 và hỗ trợ nhiều chức năng hiệu chỉnh tài liệu các các file dạng .pdf

Click tại đây

Lưu ý: Khi dùng phần mềm Foxit Reader để điền thông tin trong form DS-230 hoặc trong các file dạng .pdf

- Mở file .pdf cần điền, hiệu chỉnh thông tin;
- Nhấn vào menu Comments > Typewriter Tools > Typewriter Tools;
- Con trỏ chuột đổi thành hình tam giác có màu đen;
- Nhấp con trỏ vào vị trí cần điền.

Ngoài ra chúng ta có thể chỉnh font chữ và kích cở chữ ở thanh công cụ phía trên (sẽ có bài hướng dẫn cụ thể).
Bạn vào địa chỉ này để tãi phần mềm Foxit Reader, đơn giãn trực tiếp, nhằm giúp đở cho những bạn tiếng Anh còn yếu như mình :
http://www.download.com.vn/data+fil...it-reader-professional-v4-0-0-build-0619.aspx Hy vọng các bạn sẽ hài lòng.

dinhsgf

Thành viên tích cực

Chào các anh chị.

Mình có download phần mềm để về điền Form DS - 230 và có vào menu Comments > Typewriter Tools > Typewriter Tools để làm theo hướng dẫn nhưng không được, vì mình chỉ vào được menu Comments > Typewriter Tools > Typewriter Tools; (phần Typewriter Tools cuối cùng bị mờ, tức nó không cho mình chọn mục này) nên mục số 18 không thể điền N/A được vì nó bắt phải điền ngày tháng.

Nhờ các anh chị giúp mình giải quyết vấn đề này. Cám ơn.

water1960

Thành viên tích cực

Chào các anh chị.

Mình có download phần mềm để về điền Form DS - 230 và có vào menu Comments > Typewriter Tools > Typewriter Tools để làm theo hướng dẫn nhưng không được, vì mình chỉ vào được menu Comments > Typewriter Tools > Typewriter Tools; (phần Typewriter Tools cuối cùng bị mờ, tức nó không cho mình chọn mục này) nên mục số 18 không thể điền N/A được vì nó bắt phải điền ngày tháng.

Nhờ các anh chị giúp mình giải quyết vấn đề này. Cám ơn.
Bạn có thế dùng mẫu DS-230 (05-2009) có nội dung y như mẫu DS-230 (02-2010). Do mẫu mới này có tính năng bảo mật cao nên không dùng chức năng Typewriter của Foxit Reader được. Nếu bạn muốn dùng mẫu mới (02-2010) bạn phải điền bằng tay những mục nào không ghi được bằng Foxit Reader qua computer. Tôi có bản 02-2010 nhưng vẫn sử dụng được chức năng Typewriter của Foxit Reader để điền đơn. Nếu bạn cần thì hãy cho biết địa chỉ e-mail, mình sẽ gửi cho bạn. Thân chào.

candy_sweet

Thành viên tích cực

Chào anh/chị ,em chỉnh font chữ cho ds 230 mới không chỉnh đuợc,anh chị có thể gởi cho em bản (02-2010) mà vẫn điền đơn chỉnh font chữ đươc không ah,mail của em: only_love0620052000@yahoo.com
Em cám ơn anh/chị rất nhiều.

thienhiep

Thành viên mới

Bạn có thế dùng mẫu DS-230 (05-2009) có nội dung y như mẫu DS-230 (02-2010). Do mẫu mới này có tính năng bảo mật cao nên không dùng chức năng Typewriter của Foxit Reader được. Nếu bạn muốn dùng mẫu mới (02-2010) bạn phải điền bằng tay những mục nào không ghi được bằng Foxit Reader qua computer. Tôi có bản 02-2010 nhưng vẫn sử dụng được chức năng Typewriter của Foxit Reader để điền đơn. Nếu bạn cần thì hãy cho biết địa chỉ e-mail, mình sẽ gửi cho bạn. Thân chào.
bạn cho mình xin fom điền mẫu DS230 chỉnh sửa được Email. thienhieptran@yahoo.com. cám ơn bạn nhiều.

minhhao06

Thành viên tích cực

Trước hết cảm ơn các bạn đã hướng dẫn cho tôi điền thành công bộ DS230 nhưng có một trục trặc sau đây tôi xin các bạn chỉ dẫn tiếp cho tôi hoàn thành tốt bộ đôn này. Đó là năm ngày tháng sinh của bố mẹ tôi ghi không được là vì bố mẹ tôi không có ngày tháng sinh (chỉ có năm sinh) cho nên phần đó không cho điền vào. Vậy các bạn hướng dùm cho tôi xem phải điền bằng cách nào để ghi năm sinh trong phần này mà không có ngày tháng sinh. Xin cảm ơn một lần nữa

Liệu

Cựu Ban điều hành

Trước hết cảm ơn các bạn đã hướng dẫn cho tôi điền thành công bộ DS230 nhưng có một trục trặc sau đây tôi xin các bạn chỉ dẫn tiếp cho tôi hoàn thành tốt bộ đôn này. Đó là năm ngày tháng sinh của bố mẹ tôi ghi không được là vì bố mẹ tôi không có ngày tháng sinh (chỉ có năm sinh) cho nên phần đó không cho điền vào. Vậy các bạn hướng dùm cho tôi xem phải điền bằng cách nào để ghi năm sinh trong phần này mà không có ngày tháng sinh. Xin cảm ơn một lần nữa
Chào bạn, theo Tôi, các cụ đều khai năm sinh không à, nên việc khai ngày tháng cũng khá khó khăn trong việc khai thông tin trong form DS-230.

Tuy nhiên theo kinh nghiệm, bạn coi trong giấy CMND của các cụ sẽ thấy ghi ngày tháng năm sinh trong giấy này và sẽ thấy là ngày 01/01/xxxx.

Trường hợp không có, bạn cứ mạnh dạn khai trong DS-230, ngày tháng (năm sinh) là 01/01 nha. Không sao cả vì Tôi đã khai như vậy. Chúc HS của bạn sẽ complete nhanh chóng.:41::41::41:

minhhao06

Thành viên tích cực

Cảm ơn bạn đả hướng cho tôi phương cách của bạn rất hay nhưng nếu 2 ông bà điều cùng một ngày và tháng sinh thi có làm họ nghi ngờ không hay là họ cho mình khai gian dối thi "chịt" hay là mình viết tay( trong phần này) có cho phép không. Xin các bạn cho ý kiến

quaidan

Cựu Ban điều hành

Cảm ơn bạn đả hướng cho tôi phương cách của bạn rất hay nhưng nếu 2 ông bà điều cùng một ngày và tháng sinh thi có làm họ nghi ngờ không hay là họ cho mình khai gian dối thi "chịt" hay là mình viết tay( trong phần này) có cho phép không. Xin các bạn cho ý kiến
Hi Minhhao06,
@ Đây là kinh nghiệm thực tế của ACE trên diễn đàn, bản thân tôi cũng đã từng khai như vậy trong DS-230, hồ sơ chúng tôi cũng complete và đã PV thành công.
@ Về qui định thì chúng tôi chưa biết có điều khoản nào của NVC nghiêm cấm việc này hay không.
@ Tuy nhiên, nếu bạn đã đặt ra được vấn đề này, thì nên chuẩn bị câu trả lời thích hợp để giải trình khi có yêu cầu từ phía NVC hay LSQ.
@ Bạn hãy quyết định lấy cách làm của mình nhé.
Chúc may mắn.

smileyrose

Thành viên tích cực

Anh/chị cho em hỏi là form DS230 ghi giùm được không ạ?
Em xin cám ơn.