Phỏng vấn DU HỌC VĂN BẰNG 2: Xin chú vha08 và mọi người giúp đỡ

phamphuthinh2405

Thành viên mới
Lúc trước cũng nhờ đọc nhiều bài chia sẻ kn của chú Vha08 mà mình pass pv nên hôm nay mình xin trình bày trường hợp của BẠN MÌNH mong chú và cả nhà giúp đỡ ạ.:6:

Những vấn đề của bạn mình như sau:

1- học xong ĐH ở đây ngành tài chính ngân hàng nhưng chưa lấy bằng, mới có bảng điểm thôi, giờ muốn sang Mỹ học lại ĐH ngành Marketing thì có khó đi không? Ba mẹ đều làm ngân hàng nên ban đầu buộc bạn e học ngân hàng xong mới cho học ngành khác :(
2- Bạn em có bác ở Mỹ nhưng ko ở cùng.
3- Bạn em chưa lấy bằng ielts, toeic vừa thi được 675

Mục đích: bạn em muốn học nửa nămp Esl rồi apply bằng marketing ở University of Houston downtown.
tài chính gia đình mạnh, ba mẹ có kinh doanh bất động sản và có nhà cho thuê. Bạn em được đứng tên 1 căn nhà. Đã đi du lịch những nc như : Nhật, Sing, malay, cambodia

Sơ lược về hồ sơ của bạn em là thế, chỉ bị lăng tăng ở chỗ học đại học ở đây rồi qua đó xin hoc lại đh thì khó giải thích và nghe đồn nhiều người fail rồi. Mọi ng cho ban em lời khuyên với ạ

vha08

Support
Ðề: Phỏng vấn DU HỌC VĂN BẰNG 2: Xin chú vha08 và mọi người giúp đỡ

Finance and marketing là MAJORS của ngành business administration. Cao hơn bachelor degree of business administration là MASTER of business administration hay MBA. Riêng finance major thì

Nếu GPA đại học trên 3.5 thì phần nhiều sẽ chọn học MASTER OF SCIENCE in COMPUTATIONAL FINANCE & RISK MANAGEMENT. GPA 3.0 thì sẽ chọn MS Finance (concentrate in Corporate finance)

Có BA về finance rồi mà xin học second major (marketing hay bất kỳ major nao của business administration) KHÔNG CÓ TRƯỜNG NÀO BÊN MỸ NHẬN học second major of the same degree sau khi đã học xong