Phỏng vấn xin visa du học F1 - LSQ giữ hồ sơ xem xét kiểm tra

Hoang Nhat Bao Han

Thành viên tích cực
Ðề: Phỏng vấn xin visa du học F1 - LSQ giữ hồ sơ xem xét kiểm tra

Cháu cảm ơn chú :) Cháu thấy bạn vodaosu88 cũng được giữ hồ sơ cùng cửa với cùng lãnh sự với cháu mà bạn ấy được có kết quả nhanh quá ... Chắc là do lãnh sự có nhiều hồ sơ quá hả chú, hồ sơ của cháu bị giữ chỉ có hồ sơ tài chánh thôi, mà hôm đó lãnh sự cũng không coi học bạ của cháu nữa... hix

Hoang Nhat Bao Han

Thành viên tích cực

Cháu cảm ơn chú :) Cháu thấy bạn vodaosu88 cũng được giữ hồ sơ cùng cửa với cùng lãnh sự với cháu mà bạn ấy được có kết quả nhanh quá ... Chắc là do lãnh sự có nhiều hồ sơ quá hả chú, hồ sơ của cháu bị giữ chỉ có hồ sơ tài chánh thôi, mà hôm đó lãnh sự cũng không coi học bạ của cháu nữa ko bik có phải do lần trước lãnh sự trước coi rồi nên ko coi lại ko ( học của cháu rất tốt nữa ) ... hix

KulEl

Thành viên mới

Chào bạn, Bạn vosudao88 bị giữ hồ sơ vào ngày nào vậy, cùng ngày với bạn hả, bạn ấy được giải quyết trong bao lâu và kết quả như thế nào. Mình cũng gặp trường hợp giống bạn đây. Nghe bạn nói vậy thì bạn đã phỏng vấn lần mấy rồi bạn. Bạn có thể nói lý do mà CO cho bạn rớt trước đó không bạn.

KulEl

Thành viên mới

Sorry bạn, mình quên mất. Bạn nói như vậy mình cứ nghĩ là bạn với bạn ý phỏng vấn cùng ngày và cùng bị giữ hồ sơ chứ. Bạn nhận được thông tin gì từ CO chưa bạn, bao nhiu ngày không có liên lạc rồi.

Mỗi người có trường hợp khác nhau. Khi LSQ nghi ngờ phần nào sẽ kiểm tra lại phần đó, cho nên thời gian bị giữ hồ sơ của mỗi người khác nhau. Ví dụ, LSQ nghi ngờ sổ tiết kiệm là giả, mặc dù họ giữ các giấy tờ khác, nhưng chỉ gởi thư hay gọi điện thoại đến ngân hàng kiểm chứng lại -- gọi phone hay gởi thư yêu cầu ngân hàng xác nhận, 2 cái này thời gian đã khác nhau rồi. Các cháu bị giữ hồ sơ thì không còn cách nào khác là chờ. Ngay chính tôi khi phải chờ chuyện gì cũng cảm thấy bực bội, huống chi là các cháu. Trong này nhiều người phải chờ tới hơn 6 tháng, tui Ấn Độ, có người chờ gần 2 năm.

Cho nên "Be patient." Thành viên XNC chỉ có 1 người bị giữ hồ sơ và bị cấm vào nước Mỹ vì làm hồ sơ giả, còn lại tất cả đều có visa hết vì hồ sơ là thật. Trong bao nhiêu năm tư vấn cho các cháu, 1 người bị rớt phỏng vấn nhiều lần nhất cách nay 2 năm, 1 con bé này bị rớt 13 lần, tốn biết bao nhiêu tiền cho dịch vụ, lần thứ 14 tôi BẮT nó phải tự xin học, tự làm hết mọi chuyện, và sau 1 tháng dợt PV với tôi, cũng bị LSQ giữ hồ sơ, gần 5 tháng sau mới cấp visa cho nó.

Hoang Nhat Bao Han

Thành viên tích cực

Cháu chào chú Hà , Chú ơi trưa nay bên lãnh sự mới gọi điện hẹn cháu chiều thứ 2 lên nhận kết quả. Cháu có 1 vài chuyện muốn hỏi riêng chú, Chú có thể giúp cháu giải đáp được ko .

Hoang Nhat Bao Han

Thành viên tích cực

Chào bạn KulEl, Lần thứ nhất mình đi Pv lãnh sự chỉ phát cho mình tờ giấy A4, mình nghĩ là do mình rụt rè quá, nên để lãnh sự nói quá nhiều. hix Tuy hồ sơ do mình tự làm hết nhưng tính mình nhát lắm nên gặp người lớn tự nhiên run ko nói được gì :( ...
Trưa nay mới có một chị bên lãnh sự gọi điện cho mình và hẹn chiều thứ 2 lên gặp viên chức lãnh sự và nhận kết quả ... Mình thì ko lo gì vì hồ sơ mình là tự làm và hoàn toàn thật ... Chỉ sợ TH hi hữu nhất mà chú AMS nói thôi là họ thẩm định bị sai ... Tính đến hôm nay là ngày thứ 10 và mình PV lần 2 rồi .

KulEl

Thành viên mới

Nếu bạn nói như vậy thì tốt quá rồi, thứ 2 bạn lên đem theo tiền chuẩn bị lấy visa đi. Hj. Chúc mừng bạn nha. Mình vẫn còn đang chờ. Ah mà nhân viên lãnh sự có gọi về nhà bạn không hay chỉ gọi kiu lên lấy kết quả.
Chúc bạn may mắn !

Hoang Nhat Bao Han

Thành viên tích cực

Nếu bạn nói như vậy thì tốt quá rồi, thứ 2 bạn lên đem theo tiền chuẩn bị lấy visa đi. Hj. Chúc mừng bạn nha. Mình vẫn còn đang chờ. Ah mà nhân viên lãnh sự có gọi về nhà bạn không hay chỉ gọi kiu lên lấy kết quả.
Chúc bạn may mắn !
Mình cũng hơi lo, tại nghe giọng chị ấy buồn buồn :( ... Hình như ko gọi kiểm tra gì cả, chỉ gọi lên lấy KQ thôi .

KulEl

Thành viên mới

Nhân viên lãnh sự có bảo bạn mang theo cái j đi theo không. Hình như bạn bị giữ hồ sơ tài chính không thì phải. Nhân viên lãnh sự không biểu bạn mang theo Passport sao. Lỡ người ta đồng ý mà không đem theo passport sao làm visa dc bạn.

Thành

Thích đủ thứ ...

Nhân viên lãnh sự có bảo bạn mang theo cái j đi theo không. Hình như bạn bị giữ hồ sơ tài chính không thì phải. Nhân viên lãnh sự không biểu bạn mang theo Passport sao. Lỡ người ta đồng ý mà không đem theo passport sao làm visa dc bạn.
Khi vào LSQ bắt buộc phải đem theo Hộ chiếu mới được vào cổng, việc này đâu cần LSQ dặn đâu :1:

KulEl

Thành viên mới

Như vậy thì tốt rồi. Chờ tin vui vào thứ 2 nha bạn.

Hoang Nhat Bao Han

Thành viên tích cực

Khi vào LSQ bắt buộc phải đem theo Hộ chiếu mới được vào cổng, việc này đâu cần LSQ dặn đâu :1:
hix Lãnh sự giữ luôn passport vs I20 của H rồi. Vậy H chỉ cần cầm tờ giấy kiểm tra thủ tục của lãnh sự vs CMND là vô được đúng ko ?

Hoang Nhat Bao Han

Thành viên tích cực

Ko, lãnh sự giữ passport vs I20 của H luôn

KulEl

Thành viên mới

Đợi tin mừng của bạn.

Thành

Thích đủ thứ ...

hix Lãnh sự giữ luôn passport vs I20 của H rồi. Vậy H chỉ cần cầm tờ giấy kiểm tra thủ tục của lãnh sự vs CMND là vô được đúng ko ?
Chính xác rồi, vô nhận giấy đóng tiền ems xong là khoẻ, nhớ thông báo nhe :1:

KulEl

Thành viên mới

Tình hình sao rồi. Mong nhân tin tốt