[Hồ sơ F4] Phong bì EMS hồ sơ khám sức khỏe

cuti

Thành viên tích cực
Xin chào BQT và anh chị em,

Cuti có vấn đề này nhờ tư vấn việc là nhà Cuti đã nhận HS sức khỏe và EMS đã gởi về nhà rồi thấy phong bì khá to nghe nói là phải để nguyên và mang đi PV và tuyệt đối không được mở phong bì EMS này ra? Nhưng cũng có người nói cứ mở phong bì EMS này ra trong đó có 2 phong bì nhỏ 1 cái chứa hs sức khỏe thì mang đi PV còn 1 cái là giấy chích ngừa giữ lại mang qua Mỹ? Ai có kinh nghiệm rồi xin tư vấn giúp mình với.

xin cám ơn anh chị em.

hoanghiepctm

Thành viên tích cực
Ðề: Phong bì EMS hồ sơ khám sức khỏe

Cuti có vấn đề này nhờ tư vấn việc là nhà Cuti đã nhận HS sức khỏe và EMS đã gởi về nhà rồi thấy phong bì khá to nghe nói là phải để nguyên và mang đi PV và tuyệt đối không được mở phong bì EMS này ra? Nhưng cũng có người nói cứ mở phong bì EMS này ra trong đó có 2 phong bì nhỏ 1 cái chứa hs sức khỏe thì mang đi PV còn 1 cái là giấy chích ngừa giữ lại mang qua Mỹ? Ai có kinh nghiệm rồi xin tư vấn giúp mình với.

xin cám ơn anh chị em.
Đừng mở nhé bồ tèo
a mà mở là xong đấy
gọi là niêm phong chỉ đưa cho lsq khi lên pv thôi, em 24/3/2016 này pv mà chả biết rớt hay đậu đây

cuti

Thành viên tích cực

Đừng mở nhé bồ tèo
a mà mở là xong đấy
gọi là niêm phong chỉ đưa cho lsq khi lên pv thôi, em 24/3/2016 này pv mà chả biết rớt hay đậu đây

Có đúng là không được mở phong bì EMS này ra không mọi người? Cũng đang lo phong bì này khá to mình mang đi PV nếu không đúng ý nhân viên sơ vấn họ sẽ bực mình!

LePhuong03

Thành viên tích cực

xin cám ơn anh chị em.
Hồi đó nhớ là do mình trực tiếp lấy kq hồ sơ khám sức khoẻ tại IOM, nó gồm một túi trong đó có 4 phong bì (gia đình có 4 người). Mỗi phong bì dán kín và niêm phong này còn có hàng chữ ghi rõ không được mở và phải đưa cho n/v LSQ khi phỏng vấn. Ngoài ra còn có các dĩa CD chụp phim XQ phổi để ở ngoài. Khi phỏng vấn mình xách theo tất ( theo nguyên tắc thà đem dư chứ không nên đem thiếu), tuy nhiên khi sơ vấn họ chỉ lấy các phong bì niêm phong và xé ra kiểm tra trước mặt mình thôi.

cuti

Thành viên tích cực

Hồi đó nhớ là do mình trực tiếp lấy kq hồ sơ khám sức khoẻ tại IOM, nó gồm một túi trong đó có 4 phong bì (gia đình có 4 người). Mỗi phong bì dán kín và niêm phong này còn có hàng chữ ghi rõ không được mở và phải đưa cho n/v LSQ khi phỏng vấn. Ngoài ra còn có các dĩa CD chụp phim XQ phổi để ở ngoài. Khi phỏng vấn mình xách theo tất ( theo nguyên tắc thà đem dư chứ không nên đem thiếu), tuy nhiên khi sơ vấn họ chỉ lấy các phong bì niêm phong và xé ra kiểm tra trước mặt mình thôi.
Ok cám ơn bạn nhiều vậy là mình phải mở phong bì EMS ra rồi.

bigboss

Thành viên tích cực

Ok cám ơn bạn nhiều vậy là mình phải mở phong bì EMS ra rồi.
Trong phong bì EMS có 2 phong bì khác màu xanh và màu vàng..màu xanh cuti f để nguyên để đem theo pv..riêg màu vàng có giấy chích ngừa màu vàng bạn lấy ra nếu chích ngừa lần 2..và màu vàng đó k niêm phong..nhưng trong đó có phong bì nhỏ màu nâu cuti đừng mở ra..j cái đó là đem qa mỹ ngta mở ...đơn giản thế àh:6:

cuti

Thành viên tích cực

Trong phong bì EMS có 2 phong bì khác màu xanh và màu vàng..màu xanh cuti f để nguyên để đem theo pv..riêg màu vàng có giấy chích ngừa màu vàng bạn lấy ra nếu chích ngừa lần 2..và màu vàng đó k niêm phong..nhưng trong đó có phong bì nhỏ màu nâu cuti đừng mở ra..j cái đó là đem qa mỹ ngta mở ...đơn giản thế àh:6:

Chào bạn,

Cám ơn bại nhiều nhiều.

bigboss

Thành viên tích cực

Chào bạn,

Cám ơn bại nhiều nhiều.
K có gì ..mình cùng diện nên nếu cuti có thắc mắc gì cứ hỏi mình đã pv xong dù phải bổ túc giấy tờ nhưng xem như đã đậu rồi..nên có thể chia sẻ thêm cho bạn rõ...:1:

Enici

Thành viên tích cực

K có gì ..mình cùng diện nên nếu cuti có thắc mắc gì cứ hỏi mình đã pv xong dù phải bổ túc giấy tờ nhưng xem như đã đậu rồi..nên có thể chia sẻ thêm cho bạn rõ...:1:
Người ta hỏi khó k anh em cũng sắp pv nên lo quá ? Người ta hỏi anh gì dạ?

bigboss

Thành viên tích cực

Người ta hỏi khó k anh em cũng sắp pv nên lo quá ? Người ta hỏi anh gì dạ?
Do a đi diện F4 nên mẹ anh( NĐBL) hỏi 3 câu 1. NBL tên gì? 2.NBL sống chung với ai? 3.NBL có mấy ng con....còn a đi theo nên chỉ hỏi a duy nhất câu: đã kết hôn chưa?..
Thật ra tâm lý lo lắng là lun lun gặp khi đi pv..diện khác thì a k chắc chứ F4 hỏi rất dễ..bước đầu ktra an ninh xong đc điền cái mẫu đơn cho cả nhà gồm số case tên từng ng và số hộ chiếu s đó sắp hàng vào lấy văn tay và số thứ tự..r ngồi ghế đợi sơ vấn..đa số là ng việt sơ vấn..mình có gì đưa hết cho họ,họ sắp xếp lại hs cho mình và trả lại giấy tờ k cân thiết ..r chờ gọi lại stt và xún từ phòng 16 đến 20 để pv..có viên chức phòng 20 để râu dài ng mỹ là bik nói hẳn tiếng việt lun rất vui tính và thân thiện..e chỉ cần cung cấp đủ giấy tờ là ok..đừng lo gì cả,k khó khăn để tl câu hỏi họ đâu,chúc e đc giấy trắng ngay lần đầu..:1: