Previuos US travel information

tkhanh78

Thành viên mới
Mấy anh chị ơi cho em hỏi chút xíu.
Vấn đề là Ba em được bảo lãnh định cư đi Mỹ, nhưng hồi năm ngoái thì bị từ chối cấp visa vì có tiền án. Sau đó chị em bên Mỹ có nhờ luật sư làm giấy miễn trừ gì đấy (I-601), giờ đã được chấp nhận. Tuần trước có lên LSQ để bổ túc hồ sơ, thì trên đó bảo là về làm đơn DS-260.

Cho em hỏi là trong phần Previous U.S. Travel Information

Mục thứ 3:

Have you ever been refused a U.S. Visa, been refused admission to the United States, or withdrawn your application for admission at the port of entry?

thì mình để là Yes hay No vậy.

Cám ơn mọi người nhiều.

Thành

Thích đủ thứ ...
Mấy anh chị ơi cho em hỏi chút xíu.
Vấn đề là Ba em được bảo lãnh định cư đi Mỹ, nhưng hồi năm ngoái thì bị từ chối cấp visa vì có tiền án. Sau đó chị em bên Mỹ có nhờ luật sư làm giấy miễn trừ gì đấy (I-601), giờ đã được chấp nhận. Tuần trước có lên LSQ để bổ túc hồ sơ, thì trên đó bảo là về làm đơn DS-260.

Cho em hỏi là trong phần Previous U.S. Travel Information

Mục thứ 3:

Have you ever been refused a U.S. Visa, been refused admission to the United States, or withdrawn your application for admission at the port of entry?

thì mình để là Yes hay No vậy.

Cám ơn mọi người nhiều.

Thông tin ở trên bạn đã ghi rõ là năm ngoái Ba bạn đã bị từ chối cấp Visa, thì đương nhiên câu trả lời này bạn phải ghi là : Yes! và bạn phải giải thích lý do bị từ chối.

dinhtien_080990

Thành viên tích cực
Ðề: Previuos US travel information

Cho mình hỏi ba bạn nộp i 601 khoảng bao lâu thì thì được chấp thuận vậy ạ