PV rớt lần 1 tuần sau đi lần 2

duyandrew

Thành viên mới
Em lớp 12 mới rớt PV visa hồi sáng mà không hiểu tại sao mình rớt :(
Phỏng vấn e là ng châu Á là người việt hay sao đó k biết nữa
Me : goodafternoon sir
CO : chào em ( nói giọng việt k lớ cho lắm )
CO: show me học bạ và passport
Me : show ( lật lật coi siêu lẹ )
CO : ba mẹ em sống ở đâu ?
Me : my parents live at district 5 in hochiminh city
CO : what's they jobs ?
Me : My father is a ... , and my mother has 2 businesses : 1 restaurant , 1 coffee shop
CO: do you have relatives in US ?
Me : yes , my aunt live in Us
CO : what her job?
Me : she is senior accountant and ...
CO : xin lỗi em không đủ điều kiện để đi mỹ , sẽ giải thích sau ( xong bỏ đi đâu mất tiêu mình chưa kịp hỏi lý do luôn )
buổi sáng thì em họ em cũng phỏng vấn nhưng là người tây và nó đã được cấp visa sau vài câu hỏi siêu dễ :(
Xin mọi người giúp e tuàn sau e phỏng vấn lại rồi :(

duyandrew

Thành viên mới
Mong diễn đàn giúp cháu câu hỏi này ạ!

Cháu mới PV xong và CO giữ passport của cháu nhưng không đưa biên nhận visa mà đưa tờ giấy trắng tích vào chỗ yêu cầu khác và ghi là: "Update sevis start date " và nói cháu thứ 3 hoặc thừ 5 tuần sau đến lại.
Vì lịch nhập học của cháu là 6/9 mà bh là 23/9 rồi tuần sau cháu sẽ lấy SEVIS mới nộp lên lại.
Liệu cháu có phải PV lại không và có được cấp visa không ạ?

Thành

Thích đủ thứ ...
Mong diễn đàn giúp cháu câu hỏi này ạ!

Cháu mới PV xong và CO giữ passport của cháu nhưng không đưa biên nhận visa mà đưa tờ giấy trắng tích vào chỗ yêu cầu khác và ghi là: "Update sevis start date " và nói cháu thứ 3 hoặc thừ 5 tuần sau đến lại.
Vì lịch nhập học của cháu là 6/9 mà bh là 23/9 rồi tuần sau cháu sẽ lấy SEVIS mới nộp lên lại.
Liệu cháu có phải PV lại không và có được cấp visa không ạ?
Nếu họ giữ hộ chiếu và yêu cầu như vậy thì làm đúng theo yêu cầu của họ thì không cần phải phỏng vấn nữa đâu nhé! Chúc thành công!

duyandrew

Thành viên mới
Ðề: Mong diễn đàn giúp cháu câu hỏi này ạ!

Nếu họ giữ hộ chiếu và yêu cầu như vậy thì làm đúng theo yêu cầu của họ thì không cần phải phỏng vấn nữa đâu nhé! Chúc thành công!
cháu cảm ơn ạ ! Có thời gian cháu sẽ up lần pv thứ 2 của mình lên để động viên mọi người ạ ! Lần pv thứ 2 của cháu gần 10p gian nan lắm luôn