HƯỚNG DẪN XNC Qua Mỹ thư giới thiệu có xài được?

cuti

Thành viên tích cực
Kính gởi BDH và anh VHa08,

Tình hình là em sẽ qua Mỹ đâu đó vái tháng tới em có người nhà bên Mỹ tư vấn cho em là nên mổ ta công việc mình đang làm tại công ty rồi nhờ công ty xác nhận là đúng như vậy(tạm gọi là thư giới thiệu), về phương diện cá nhân thì em đang làm việc cho 1 tập đoàn đa quốc gia của Châu Âu và chuyên môn của em là làm trong lãnh vực IT và em đã làm việc cho tập đoàn này 15 năm rồi, câu hỏi của em là :

1/ Văn hóa bên Mỹ khi đi xin việc thì có cần thư giới thiệu của công ty cũ không?

2/ Nếu có thư xác nhận quá trình làm việc của cty cho em là em từng làm những công việc gì và mức độ hài lòng của họ như thế nào thì có giúp ích được gì khi em qua Mỹ và đi xin việc làm không?

Xin cám ơn BDH và anh Vha08.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Đối với Cty nước ngoài thì referent letter là điểm lợi cho ứng viên, resume viết tốt thì đã nêu được quá trình công tác của mình, referent letter là nhấn mạnh thêm quá trình công tác của mình. Kg nhất thiết phải liệt kê vì nhiều quá thì kg còn là referent letter nữa.

cuti

Thành viên tích cực
Đối với Cty nước ngoài thì referent letter là điểm lợi cho ứng viên, resume viết tốt thì đã nêu được quá trình công tác của mình, referent letter là nhấn mạnh thêm quá trình công tác của mình. Kg nhất thiết phải liệt kê vì nhiều quá thì kg còn là referent letter nữa.
Ok cám ơn anh ASM nhiều để Cuti cân nhắc viết Reference Letter như thế nào cho phù hợp.