Qui trình khám sức khỏe tại IOM!

tranngocphuctien

Thành viên mới
Xin chào các bạn trong diễn đàn!
Hiện tại mình đã điện thoại và ghi tên khám sức khỏe tại IOM. IOM yêu cầu mang 2 tấm hình 5x5, passport và fee khám sức khỏe là $110. IOM lên lịch cho mình là 1 giờ chiều. Mình thắc mắc quên hỏi coi có cần nhịn ăn để khám sức khỏe không và nếu nhịn ăn thì thời gian là bao lâu. Xin giúp đỡ thắc mắc của mình!
Xin chân thành cảm ơn ban quản trị và các bạn trong diễn đàn!

langvuon

khoai nướng
Xin chào các bạn trong diễn đàn!
Hiện tại mình đã điện thoại và ghi tên khám sức khỏe tại IOM. IOM yêu cầu mang 2 tấm hình 5x5, passport và fee khám sức khỏe là $110. IOM lên lịch cho mình là 1 giờ chiều. Mình thắc mắc quên hỏi coi có cần nhịn ăn để khám sức khỏe không và nếu nhịn ăn thì thời gian là bao lâu. Xin giúp đỡ thắc mắc của mình!
Xin chân thành cảm ơn ban quản trị và các bạn trong diễn đàn!
Trước khi đi khám sức khỏe vẫn ăn uống bình thường, nhịn đói thì khi lấy máu dễ bị choáng, nhất là khi chụp phim phổi hít sâu không được tốt do bị mệt lả thì rắc rối đó nhé :1:

coxanh

Thành viên mới
Bạn tranngocphuctien

Nếu bạn đi chích ngừa thì cứ ăn sáng thoải mái cho khỏe. Còn đi khám sức khỏe thì phải nhịn đói để lấy mẫu máu, test mới chính xác được. Họ chỉ lấy 1 chút máu thôi, không nhiều đâu, và không có gì mà đáng lo sợ cả.
Chúc bạn yên tâm và tự tin

nguyenchauanh

Thành viên tích cực
theo tôi bạn không nên nhịn ăn, vì bạn khám đầu giờ chiều, nếu nhịn ăn sẽ mệt lắm đó...vẩn bình thường thôi.

tranngocphuctien

Thành viên mới
Sao có bạn kêu ăn, có bạn kêu nhịn đối không biết phải làm sao vây ?

Vậy mình phải làm sao đây!

thanhnv

Thành viên tích cực
Vậy mình phải làm sao đây!
Bạn cứ việc ăn uống bình thường, chẳng sao cả. Đôi khi sau bữa ăn có thể lượng đường trong máu sẽ tăng do mình ăn cơm là chất tinh bột. Nhưng nếu phổi bạn không có vấn đề gì hoặc mắc các loại bệnh xã hội, nghiện ma túy thì chẳng có việc gì phải lo cả vì người nhiễm HIV còn được xuất cảnh mà.

tranngocphuctien

Thành viên mới
Đã hoàn tất việc khám sức khỏe tại IOM!

Trước tiên xin cảm ơn các bạn đã trả lời câu hỏi của mình và xin xác nhận rằng!
Tại IOM các bạn không phải nhịn đói trước khi đi khám sức khỏe ( Nếu đi Mỹ )
Nên chích ngừa trước khi đi khám sức khỏe , nếu không sẽ quay lại IOM để đưa kết quả chích ngừa để nhận giấy hẹn!
Đây là những gì mình vừa biết khi đi khám sức khỏe tại IOM!

Phương Ngọc

Thành viên mới
Ðề: Đã hoàn tất việc khám sức khỏe tại IOM!

Trước tiên xin cảm ơn các bạn đã trả lời câu hỏi của mình và xin xác nhận rằng!
Tại IOM các bạn không phải nhịn đói trước khi đi khám sức khỏe ( Nếu đi Mỹ )
Nên chích ngừa trước khi đi khám sức khỏe , nếu không sẽ quay lại IOM để đưa kết quả chích ngừa để nhận giấy hẹn!
Đây là những gì mình vừa biết khi đi khám sức khỏe tại IOM!
chào bạn, ngày 13/1/2012 là mình sẽ phỏng vấn, bạn cho mình hỏi nếu khám sức khỏe ở IOM thì mình ko quyết định đựoc giờ khám bệnh sao bạn vì mình cũng định gọi điện lên đó hẹn ngày khám , vì mình đang có con nhỏ và phải ẳm bé theo để khám luôn( con mình 14 tháng) mình định chích ngừa buổi sáng xong là qua đó khám luôn, cho nên mình cũng ko biết sao nữa, bạn cho mình biết phải làm sao với nhé. Thanks bạn.

nguyenchauanh

Thành viên tích cực
Ðề: Đã hoàn tất việc khám sức khỏe tại IOM!

chào bạn, ngày 13/1/2012 là mình sẽ phỏng vấn, bạn cho mình hỏi nếu khám sức khỏe ở IOM thì mình ko quyết định đựoc giờ khám bệnh sao bạn vì mình cũng định gọi điện lên đó hẹn ngày khám , vì mình đang có con nhỏ và phải ẳm bé theo để khám luôn( con mình 14 tháng) mình định chích ngừa buổi sáng xong là qua đó khám luôn, cho nên mình cũng ko biết sao nữa, bạn cho mình biết phải làm sao với nhé. Thanks bạn.
nếu bạn có con nhỏ, thì khi gọi cho họ bạn phải nói cho họ biết
hình như có con nhỏ , họ xếp lịch vào ngày thứ 2,3,4 hàng tuần
bé chỉ có cân , đo và cấy lao tố thôi....

hoanvo9

Thành viên tích cực
Ðề: Qui trình khám sức khỏe tại IOM!

Mọi người cho em hỏi,em khám súc khỏe o IOM roi nhưng họ đưa 1 tờ giấy thử đàm nói đến bệnh viện chợ rây thử đàm,vậy nó có ảnh hưởng gì đến quá trình phỏng vấn của em không?mọi người giúp em với

James le

Thành viên mới
Mọi người cho mình hỏi nếu đi lấy kết quả khám sức khỏe tại iom trễ 1 ngày có sao không ? Họ hẹn ngày 19/12 lấy kết quả, nhưng ngày 20 mình đi lấy có được không mọi người