Re: ban nick ...

Status
Không mở trả lời sau này.

TheKingNT

Thành viên tích cực
Cảnh cáo 2 thành viên trunghai và The KingNT vì vi phạm quy định của diễn đàn. Chỉ cần tái phạm một lần nữa là tôi sẽ ban nick vĩnh viễn.

Topic sẽ bị khóa trong vòng 24h trước khi bị xóa.
Diễn đàn XNC hay bất cứ chỗ nào cũng đều có luật. Tuy nhiên muốn người khác hiểu luật người "tế nhị" thì nên giải thích lý do "tại sao" => chứ không phải là viết một cái câu ..... như trên.

Anh Thanh chắc lớn tuổi hơn em nhưng sorry anh nha =>>> làm ơn xóa dùm cái nick khỏi cần chờ 24 tiếng.

Bảo vệ tổ quốc mà cũng sợ => đàn ông không có chí thì sống ở đâu cũng vậy thôi + chắc anh chưa có nhân viên ( or chưa từng quản lý NV ngoài cái DĐ này chẳng hạn).

Ps: vui lòng xóa dùm nick TheKingNT as soon as possible...cảm ơn anh ....thanh.

Chỉnh sửa cuối:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Ðề: Re: ban nick ...

XNC có luật, có nội quy đấy chứ, nhưng bác kg chịu đọc mà thôi , còn tại sao thì bác xem ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1

và vấn đề bác vướng phải ở chỗ :

Không được bàn về chuyện chính trị, tôn giáo hay những đề tài dễ gây hiềm khích.

thanhnv

Thành viên tích cực

Diễn đàn XNC hay bất cứ chỗ nào cũng đều có luật. Tuy nhiên muốn người khác hiểu luật người "tế nhị" thì nên giải thích lý do "tại sao" => chứ không phải là viết một cái câu ..... như trên.

Anh Thanh chắc lớn tuổi hơn em nhưng sorry anh nha =>>> làm ơn xóa dùm cái nick khỏi cần chờ 24 tiếng.

Bảo vệ tổ quốc mà cũng sợ => đàn ông không có chí thì sống ở đâu cũng vậy thôi + chắc anh chưa có nhân viên ( or chưa từng quản lý NV ngoài cái DĐ này chẳng hạn).

Ps: vui lòng xóa dùm nick TheKingNT as soon as possible...cảm ơn anh ....thanh.
Như tôi đã thông báo, chừng nào bạn chưa tái phạm thì tôi chưa ban nick. Nếu cậu không thích sinh hoạt ở diễn đàn XNC nữa thì tuỳ cậu, vậy nhé.

p/s: Ngày tớ còn ở VN, tớ toàn là nhân viên đi làm thuê thôi. Cũng may là được bà chủ rất thương. Ngày tớ xuất cảnh sang đây, bà cũng bỏ hết rồi dắt con đi theo tớ, thế mới lạ.

Đàn ông thì không chỉ cần có cái DŨNG mà còn phải có cái TRÍ, thế thiên hạ nó mới kiêng dè mình.

TheKingNT

Thành viên tích cực

Như tôi đã thông báo, chừng nào bạn chưa tái phạm thì tôi chưa ban nick. Nếu cậu không thích sinh hoạt ở diễn đàn XNC nữa thì tuỳ cậu, vậy nhé.

p/s: Ngày tớ còn ở VN, tớ toàn là nhân viên đi làm thuê thôi. Cũng may là được bà chủ rất thương. Ngày tớ xuất cảnh sang đây, bà cũng bỏ hết rồi dắt con đi theo tớ, thế mới lạ.

Đàn ông thì không chỉ cần có cái DŨNG mà còn phải có cái TRÍ, thế thiên hạ nó mới kiêng dè mình.
Đã nói đến Trí + Dũng thì anh cũng chẳng nên câu nệ 1 câu nói tuy cũng là....người dưng.

Trên mạng nói gì chẳng được => Cũng chỉ là một cái nick.

Nói như anh => hồi xưa khi còn ở VN mới sáng mở mắt hàng xóm đối diện qua hỏi thăm ....em ăn gì không. mỗi tuần qua lau nhà 2 lần => đưa tiền không lấy...... Giờ qua đây nhà bỏ cho hàng xóm coi, CSKD giao cho NV làm. => TL thì cho bà con nghèo + ủng hộ TT..... Đời chỉ sướng có nhiêu đó.

Ps: T thì chắc anh hơn em nhiều => những về những chuyện khác thì chưa chắc ...ai hơn ai.

Xưa giờ nghe tiếng của anh T nhiều, giờ mới biết...rất là thất vọng. Như em còn nhỏ thì không nói ở tuổi như các anh TH, anh Vha08, ChulamBi...... thích thì các anh ... không thích thì..... ở trên mạng mà còn vậy thì ngoài đời ntn.

Cả 2 dd VDT và cả XNC => mở miệng là "tâm" nhưng có thực tâm không !!!

Bài viết "cúng cuồi". Dù sao cũng cảm ơn anh đã calm down hơn Admin VDT ( tuy chưa bị Admin VDT quở ).

Chỉnh sửa cuối:

quaidan

Cựu Ban điều hành

............

Bài viết "cúng cuồi". Dù sao cũng cảm ơn anh đã calm down hơn Admin VDT ( tuy chưa bị Admin VDT quở ).
hehe, gì mà yếu bóng vía vậy TheKingNT :21:

Có câu: "Trăm người bạn vẫn còn ít, một kẻ thù thì đã là nhiều lắm rồi"
Quaidan không muốn mất một người bạn vừa mới quen, nhưng cũng không "dám" vi phạm những qui định của diễn đàn vì từ nhỏ đã được giáo huấn và thuộc nằm lòng câu: "Nhập gia tùy tục".

Mình sẽ cùng đàm đạo với bạn nếu thấy bài viết của bạn chưa phải là bài viết "cúng cùi" :36:

trangdung

Cựu Ban điều hành

Chào bạn TheKingNT,

Bạn đã từng thừa nhận: "Diễn đàn XNC hay bất cứ chỗ nào cũng đều có luật". Nhưng bạn lại nói:"Trên mạng nói gì chẳng được => Cũng chỉ là một cái nick.". Như vậy, bạn đã mâu thuẫn với chính mình rồi.

Thực ra, đã là người con đất Việt, ai cũng hướng về quê hương, về tổ quốc, đều cảm thấy bất bình, sôi sục trước sự ngang ngược, sự hống hách của thế lực ngoại bang. Hẳn bạn đã biết, sự ra đời của trang mạng này cốt là để dành phần lớn sân chơi cho việc tư vấn, trao đổi các kiến thức về di trú bên cạnh các topic bên lề để các ACE thành viên có thể thoải mái xả stress. Tuy nhiên, đề tài chính trị, ai cũng biết là rất nhạy cảm. Nên nó được đưa vào quy định, vào luật của những trang mạng chỉ mang tính thuần tuý từ thiện như XNC. Vì vậy, việc BDH nhắc nhở các thành viên không phạm phải luật chơi âu cũng là điều cần thiết để giữ gìn tính bền vững lâu dài của diễn đàn.

Tớ nghĩ bạn cũng nên bình tâm lại. Diễn đàn chúng ta còn tiếp tục được đến ngày hôm nay là nhờ sự quan tâm, hưởng ứng nhiệt tình của tất cả các thành viên. Nhưng việc tuân thủ quy định cũng cần được các thành viên chấp hành.

Thân ái.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Sân chơi nào cũng có luật của nó bác cảm thấy ok thì chơi kg thì thôi , kg ai ép ,
Việc thannv cảnh cáo hai bác dựa trên tiêu chí hoạt động của XNC kg liên quan gì đến nhân thân hay địa vị ngoài xã hội của bác ấy.
Do vậy tôi khóa bài này và xóa các bài vi phạm và chuyện nào ra chuyện ấy nhé.

admin

Administrator

Xưa giờ nghe tiếng của anh T nhiều, giờ mới biết...rất là thất vọng. Như em còn nhỏ thì không nói ở tuổi như các anh TH, anh Vha08, ChulamBi...... thích thì các anh ... không thích thì..... ở trên mạng mà còn vậy thì ngoài đời ntn.

XNC là sân chơi của tất cả mọi người, không của riêng ai. Việc post bài trong diễn đàn tất cả đều có chọn lọc và đúng theo nguyên tắc, nội quy của từng diễn đàn "Không được bàn về chuyện chính trị, tôn giáo hay những đề tài dễ gây hiềm khích."

Vấn đề ở đây là giữ chung cho diễn đàn, tránh những bài viết nhạy cảm, gây ảnh hưởng đến diễn đàn, đó cũng là quyền lợi riêng cho mỗi thành viên chúng ta.

Trong chuyện này thực chất lỗi đầu tiên là cũng từ admin, vì đã không thông báo rõ ràng, trước khi quyết định một việc gì trong ban điều hành đều có thông báo trong nội bộ, và chúng tôi sẽ sử dụng tin nhắn của diễn đàn để cảnh báo cho thành viên biết trước.

XNC cũng chưa bao giờ mở miệng nói rằng mình có "Tâm" ! Điều đó còn lâu dài không thể nói trước được, và diễn đàn có tồn tại được hay không đó chính là ở các bạn. Chính tôi cũng không bảo đảm được XNC này tồn tại được bao lâu ??? (biết đâu vì lòng tự ái riêng của tôi thì => XNC closed !?... )

Thôi thì hiện tại tôi có đề nghị và mong rằng "các bên liên quan hãy hết sức bình tĩnh" chỉ vậy thôi nhé :113: ( :21: câu này nghe wen quá!)

Status
Không mở trả lời sau này.