Rớt visa -hồ sơ học sinh trung học

thien kim

Thành viên mới
Em năm nay lên lớp 11, đã chuẩn bị hoàn hảo các giấy tờ chỉ còn bước phỏng vấn visa nữa thôi, em nghĩ giấy tờ tài chính học bạ đều hoàn hảo, nhưng không ngờ lại rớt, em đã sắp lịch phỏng vấn lại mà lần này bay ra tận hà nội :20::20::20::20: lúc pv xong em có hỏi lí do nhưng CO nói mập mờ lắm, không rõ ràng, nói e không đủ tiêu chuẩn này kia. Mong anh chị trong diễn đàn giúp em tìm ra nguyên nhân và cho e kinh nghiệm trong lần phỏng vân tiếp theo, trường em là Saint Anthony's High School ở New York anh chị nhé.

- Mới đầu vô là chào hỏi, rồi em có giới thiệu mẹ em ( quá trình pv đều nói t.a)
CO: sao em biết trường này?
Me: em biết trường này qua tư vấn viên và em cũng tìm hiểu trên trang web của trường
CO: em có người thân ở US?
Me: E không có
CO: Bame làm nghề gì?
Me: Bame em có kinh doanh công ty tư nhân bán đèn và thiết bị điện, công ty đạ hoạt động 5 năm. bên cạnh, bame e có 2 căn nhà cho thuê và income mỗi tháng tầm 200tr
CO: Học xong em làm gì?
Me: Học xong e sẽ quay về để tiếp quản công ty của bame
CO: em có học ĐH k?
Me: có
CO:income của bame e mối tháng bao nhiêu (hỏi lại)
Me: around 200tr
CO: cho tôi xem transcript
Me: *show*
và sau đó em nhận được tờ giấy trắng :20::20: CO chỉ nói không qualified, thông tin tài chính cũng không xem đến, học bạ của em rất tốt, sau đó em có hỏi lí do thì CO trả lại giấy I-20 và đơn nhận học của trường và nói là không qualified và nói e có thể apply vào pv tiếp theo, lúc đó e với mẹ hoang mang tột độ, thẫn thờ đi ra luôn T-T lần này em ra pv ở HN vì lịch trong HCM không kịp vào tựu trường, lần này cũng như lần đánh cược với cuộc đời e, nếu không được chắc phải tạm biệt "American dream" luôn :20::20::20: mong các anh chị và bạn đọc trong diễn đàn cho em ý kiến

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Me: em biết trường này qua tư vấn viên và em cũng tìm hiểu trên trang web của trường

Tư vấn viên là dịch vụ hả? web của trường này có gì đặc biệt nói nghe thử?

CO: Học xong em làm gì?
Me: Học xong e sẽ quay về để tiếp quản công ty của bame
CO: em có học ĐH k?
Me: có

Học đại học gì , tính chưa mà đòi về phụ ba mẹ, thế qua đó khoái học Rocket Science rồi về phụ chỗ nào?

thien kim

Thành viên mới

Tư vấn viên là dịch vụ hả? web của trường này có gì đặc biệt nói nghe thử?

Dạ, vậy nếu lần thứ hai cũng câu hỏi này mà thay đổi câu trl nhưng lần 1 đã nói v thì có sao k ạ?