Rớt visa lần 1, 16.10.2015, need your help !!!!!

Rio Ice-tear

Thành viên mới
FAIL NGÀY 16.10.2015. MONG CÁC ANH CHỊ GIÚP ĐỠ EM Ạ. EM CHUẨN BỊ PHỎNG VẤN LẠI ĐỂ KỊP I20
Thông tin cá nhân:
Nguyễn Thu Hồng Tuyết, 18.4.1992, tốt nghiệp trường Học Viện Hàng Không Việt Nam năm 2014 – QTKD chuyên quản trị doanh nghiệp
GPA 2.7, Học bạ 3 năm 8 – 8.3 – 7.8 ( tương đối tốt), ko có IELTS hay TOEFL vì trường ko yêu cầu
Tài chính gia đình: ba mẹ có kinh doanh ăn uống, có miếng đất cho thuê, bên dịch vụ làm thêm góp vốn nuôi tôm lãi 50 tr tháng nữa
Em xin tường thuật lại buổi pvan ( by English)
Co: qua học trường gì?
Me: I will study MBA at University of Arkansas at little rock
Co: Qua ở với ai?
Me: I live in a dorm
Co: có relative bên mỹ ko?
Me: yes, I have uncle
Co: cậu làm gì?
Me: he is mechanical engineer
Co: sao ko ở với cậu ?
Me: I don’t want to bother my uncle
Co: ba mẹ làm gì ?
Me: my parents are doing fastfood business. They sale a type of traditional food. They also have a land for rent
Co: có anh chị em không ?
Me: I have got one younger brother
Co: e đang học gì ?
Me: he is electrical engineer in Foster electrical limited company
Co: bạn sẽ làm gì sau khi tốt nghiệp xong?
Me: If I have chance, I will work in America one year to get some experience before returning my hometown. In VN, I will apply for job in business department at foreign company
Kêu đưa bảng điểm học bạ xem
Xem xong kêu đưa tài chính
Kết luận ko đủ điều kiện
p/s: công ty dịch vụ làm cho em 52 ngàn, riêng nhà em ra ngân hàng nhờ chứng minh tài chính hộ gần 53 ngàn nữa, tổng cộng e có khoảng 100 ngàn đô trong tài khoản. nhưng dịch vụ chỉ đưa tờ giấy xác nhận thui chứ ko đưa sổ tiết kiệm như ngân hàng.
Em đang tính thi IELTS để làm mới hồ sơ, mọi người cho em xin ý kiến với ạ !

Theodore

Thành viên mới
chào chị em cũg thi phỏng vấn vào ngày 16.10. em nghĩ ngta k cấp visa cho chị vì chị trả lời sẽ Ở LẠI MỸ 1 NĂM. khi ng phỏng vấn hỏi câu hỏi đó thì mình phải chắc chắn là mình sẽ VỀ việt nam sau khi học lấy dc bachelor degree hay associate degree. em mong sẽ giúp ích cho chị :1::1:

Rio Ice-tear

Thành viên mới
chào chị em cũg thi phỏng vấn vào ngày 16.10. em nghĩ ngta k cấp visa cho chị vì chị trả lời sẽ Ở LẠI MỸ 1 NĂM. khi ng phỏng vấn hỏi câu hỏi đó thì mình phải chắc chắn là mình sẽ VỀ việt nam sau khi học lấy dc bachelor degree hay associate degree. em mong sẽ giúp ích cho chị :1::1:
Em được cấp visa hả. Tại chị đọc trên diễn đàn, chú vha08 bày nói như vậy đó em. Chị cám ơn em nhiều nhé ! Chị sẽ rút kinh nghiệm đợt sau, 2 tháng nữa chị phỏng vấn lại. Chị đang cày ielts để thi. Em kết bạn chị qua fb nhé, để chị học hỏi kinh nghiệm từ em. Rio Ice-tear, fb chị đó. hihi.