HƯỚNG DẪN XNC SG-Escondido, CA, lần đầu bay giúp mình với!!

thaohoang1511

Thành viên mới
Tháng 11 tới gia đình 4 người sẽ qua Escondido,CA.Vì lần đầu bay nên mình còn thiếu nhiều kinh nghiệm,mong mọi người giúp đỡ mình về chỗ mua vé máy bay nào là rẻ nhất (vì mình không yêu cầu dv tốt), và các thủ tục khi bắt đầu vào sân bay ở SG.
Chân thành cám ơn mọi người nhiều!!

thaohoang1511

Thành viên mới
Ðề: SG-Escondido, CA, lần đầu bay giúp mình với!!

Anh chị em nào có kinh nghiệm giúp mình với vì sắp đến ngày bay rồi ạ :(

tuandoan

8 Đoàn !

Anh chị em nào có kinh nghiệm giúp mình với vì sắp đến ngày bay rồi ạ :(
Chào bạn,

Đến Escondido, CA, thuộc phía nam California, Vì vậy bạn sẽ bay tuyến SGN -LAX (Los Angeles International Airport). Đi của hảng Eva Air có giá tốt cho tháng 11, bên mình có xuất vé là : $655/người. Nếu cần thì bạn cứ liên lạc cho mình nhé. Thân chào
Lịch Eva Air bay đi Los Angeles hàng ngày quá cảnh ở Đài Loan như sau:

1 BR 392B SGNTPE HK5 1255 1715 /DCBR*CLJYQG /E
2 BR 12B TPELAX HK5 1840 1555 /DCBR*CLJYQG /E

* Lưu ý : Đi của hảng United Airline sẽ rẽ hơn với điều kiện chỉ mang được có 1 kiện hành lý là 23kg, thêm kiện hành lý thứ 2 bị charge thêm $70, kiện thứ 3 trở lên là $200. Vì vậy khi mua vé bạn phải để ý vấn đề này, vì vậy so ra Eva air & China Airline có giá tốt nhất và bằng nhau, nhưng dịch vụ của Eva Air sẽ tốt hơn. Thân chào

thaohoang1511

Thành viên mới

Chào bạn,

Đến Escondido, CA, thuộc phía nam California, Vì vậy bạn sẽ bay tuyến SGN -LAX (Los Angeles International Airport). Đi của hảng Eva Air có giá tốt cho tháng 11, bên mình có xuất vé là : $655/người. Nếu cần thì bạn cứ liên lạc cho mình nhé. Thân chào

* Lưu ý : Đi của hảng United Airline sẽ rẽ hơn với điều kiện chỉ mang được có 1 kiện hành lý là 23kg, thêm kiện hành lý thứ 2 bị charge thêm $70, kiện thứ 3 trở lên là $200. Vì vậy khi mua vé bạn phải để ý vấn đề này, vì vậy so ra Eva air & China Airline có giá tốt nhất và bằng nhau, nhưng dịch vụ của Eva Air sẽ tốt hơn. Thân chào
Bạn có thể cho mình thông tin liên lạc được không bạn?Cám ơn bạn nhiều!

Chào bạn,

hi bạn,

tháng 11/2011 nay gia đình mình sẽ đi đinh cư sang Virginia Hoa Kỳ bạn làm ơn cho mình biết nên mua vé báy bay cua hang nào là tốt nhất và giá cả hợp lý + hành lý mang theo tối đa của hảng là bao nhiêu luôn nhé bạn? Thank bạn trất nhiều.

thanhnv

Thành viên tích cực

Bạn có thể chọn mua vé của hai hãng Korean Air hoặc ANA (All Nippon Airline) để bay tới Virginia thuận tiện nhất. Giá vé của Korean Air tương đối rẻ hơn so với ANA. Ngoài ra còn có thể đi bằng máy bay của hãng United Airline, giá cũng rẻ. Tuy nhiên đi bằng hãng này sẽ chỉ mang được một kiện hành lý miễn phí. Không nên đi bằng các hãng khác, nếu không bạn sẽ phải bay 3 chặng rất cực.

tuandoan

8 Đoàn !

Chào bạn,

Bay đi Virginia, bạn sẽ bay chặng : SGN-IAD(DULLES INTERNATIONAL ARIPORT-WASHINGTON DC) quá cảnh ở Hàn Quốc. Gía vé là $825/pax cho tháng 11. Nếu có ngày bay chính xác và lấy được giá khuyến mại thì sẽ rẽ hơn
Lịch bay của Korea Air hàng ngày như sau: Nếu bay của VN airline từ SGN-ICN sẽ rẽ hơn $15, do VN airline & Korean air share code với nhau và giờ bay sẽ giống nhau.
1 KE 686 SGNICN HK2 2355 0650 /DCCI*KAYIKL /E
2 KE 93 ICNIAD HK2 1015 0950 /DCCI*KAYIKL /E
TKT/TIME LIMIT

Bay của UA thì transit ở Nhật và giờ bay rất sớm là 5h55 sáng, còn bay chuyến 23h55 thì thời gian đợi ở Nhật rất là lâu,
Những chặng bay transit ở nhật của United airline, chặng bay SGN-NRT(Narita-Tokyo-Japan) sẻ share code với Japan airway or All Nippon Airway (ANA).
****Sáng nay mình kiểm tra thấy đi của hãng ANA có giá định cư có giá tốt hơn Korean air là:$515+ tax $158=$673 . Transit ơ Narita(Tokyo) đợi gần 4tiếng
1 NH 932S SGNNRT SS1 2355 0725 /DCNH /E
OPERATED BY AIR JAPAN
2 NH 002S NRTIAD SS1 1110 0940/DCNH /E

Chỉnh sửa cuối:

thanhnguyen123

Thành viên tích cực

hi bạn,

tháng 11/2011 nay gia đình mình sẽ đi đinh cư sang Virginia Hoa Kỳ bạn làm ơn cho mình biết nên mua vé báy bay cua hang nào là tốt nhất và giá cả hợp lý + hành lý mang theo tối đa của hảng là bao nhiêu luôn nhé bạn? Thank bạn trất nhiều.
HI vannghiatrang,mình cũng dự định bay tháng 11 nè,mình cùng đường bay với bạn luôn,SGN-IAD(DULLES INTERNATIONAL ARIPORT-WASHINGTON DC),khi nào bay nói cho mình biết nhé,:1:.

****Sáng nay mình kiểm tra thấy đi của hãng ANA tuyến SGN-IAD(Dulles international airport - Washington D.C.) trong tháng 11 có giá định cư có giá tốt hơn Korean air là:$515+ tax $158=$673 . Transit ơ Narita(Tokyo) đợi gần 4tiếng
1 NH 932S SGNNRT HK1 2355 0725 /DCNH /E
OPERATED BY AIR JAPAN
2 NH 002S NRTIAD HK1 1110 0940/DCNH /E

Note: ANA (All nippon Airway) có ký hiệu chuyến bay là : NH