Tặng ACE XNC - Bàn về chữ TỬ

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Tặng ACE XNC - Bàn về chữ TỬ

Easy. Phần thưởng là cái gì vậy bác Vuthangsi?
Giải thưởng là 3 dĩa mồi,một cái lẩu cá sấu ,uống cùng với mấy thùng ken của bác HTHAITH đó.:24::24::24:

thulieu

Thành viên tích cực

em cũng muốn đoán thử coi " tử con cha con chết" ,xin góp vui thôi :24::24::24:

Thành

Thích đủ thứ ...

P/S: Giải thưởng chỉ có giá trị tới 4PM, Sept/3/2012. Mọi giải thưởng nếu không có người nhận sẽ được sung vào....bàn nhậu cũa hthaith và bác Langvuon.

May quá, không tham gia chứ có chắc giờ này Bia bọt gì sung vô bàn nhậu là xong phin :24:

Hổng có ai đoán trúng cả. Theo mong muốn của....chủ Topic và cũng...hết giờ, hthaith giải đáp:

Theo từ điển Hán - Nôm, Tử = con.
Theo từ điển Việt - Nôm, Tử = Chết, ly biệt.
Theo từ điển tiếng Việt, Tử = Con, chết và là 1 cái Tên người ta.

Theo diễn giải của hthaith: TỬ TỬ TỬ TỬ TỬ.
Tử = Tên người con trai đang đi làm xa.
Tử = Con.
Tử = Chết.

Như vậy câu trả lời theo văn vần tiếng Việt là:
TỬ CON, CON CON....CHẾT.

Không ai trả lời đúng, chỉ có gần đúng vì không đúng văn vần tiếng Việt. Nhưng để khuyến khích, sẽ có vài phần thưởng sau:
1. Bác Mi@fa: 1 thùng Heineken 24 chai.
2. Bác Ductran: 1 thùng Heineken 12 chai.
3. Bác Ziz: Được mời tham gia uống cho xôm tụ.
Mời mọi người có tên ở trên tới nhận giải thưởng.

P/S: Giải thưởng chỉ có giá trị tới 4PM, Sept/3/2012. Mọi giải thưởng nếu không có người nhận sẽ được sung vào....bàn nhậu cũa hthaith và bác Langvuon.
Mình chơi hết 1/2kg cf Trung Nguyên mà : Biết chết liền:confused::confused::confused:

DucTran

Thành viên mới

May quá, không tham gia chứ có chắc giờ này Bia bọt gì sung vô bàn nhậu là xong phin :24:
Dù sao đi nữa ... cũng Cám Ơn các Bác và ACE đã tham gia topic " Bàn về chữ Tử " một cách sôi nổi, hào hứng ... qua đây cũng tìm thấy được nhân tài " Háng rộng " của DĐ nhiều như lá mùa thu.
Thân mến, mong có dịp tái ... nạm .

P/s: Buồn ơi là buồn vì không kịp đi nhận giải ? Lần sau, nên ưu tiên cho người ở xa ... ???

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Hổng có ai đoán trúng cả. Theo mong muốn của....chủ Topic và cũng...hết giờ, hthaith giải đáp:

Theo từ điển Hán - Nôm, Tử = con.
Theo từ điển Việt - Nôm, Tử = Chết, ly biệt.
Theo từ điển tiếng Việt, Tử = Con, chết và là 1 cái Tên người ta.

Theo diễn giải của hthaith: TỬ TỬ TỬ TỬ TỬ.
Tử = Tên người con trai đang đi làm xa.
Tử = Con.
Tử = Chết.

Như vậy câu trả lời theo văn vần tiếng Việt là:
TỬ CON, CON CON....CHẾT.

Không ai trả lời đúng, chỉ có gần đúng vì không đúng văn vần tiếng Việt. Nhưng để khuyến khích, sẽ có vài phần thưởng sau:
1. Bác Mi@fa: 1 thùng Heineken 24 chai.
2. Bác Ductran: 1 thùng Heineken 12 chai.
3. Bác Ziz: Được mời tham gia uống cho xôm tụ.
Mời mọi người có tên ở trên tới nhận giải thưởng.

Trời,1 thùng 24 uống 1 mình sao hết?Không lẽ uống 2 chai rồi cất để dành?Thôi,bác sung công vô bàn nhậu cho nó lành.