Tên trên visa 7 2016

Status
Không mở trả lời sau này.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Được biết tên trên visa Mỹ được thay đổi cách viết
Trước đây vd : Hoang The Anh sẽ được viết trên
visa surname Hoang given name Anh The
nay viết giống như passport surname Hoang given name The Anh.
Các thành viên nào có visa sau 1/7 xác nhận dùm thông tin này nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Tên trên visa 7 2016

Trước đây vd : Nguyen Van A sẽ được viết trên
visa surname Nguyen given name A Van
nay viết giống như passport surname Nguyen given name Van A.
Chưa có ! :24::24::24:

Tuananht

Thành viên mới

Dạ đúng rồi anh, em mới nhận visa vào ngày 25/7 thì cách viết tên đã thay đổi.Em có email hỏi thì được xác nhận có sự thay đổi này từ tháng 4, không biết có ảnh hưởng gì đến việc làm thẻ xanh và ssn không nữa hixx em đang thấy lo mấy hôm nay.Sau đây là câu trả lời của lãnh sự quán gửi cho em để anh chị tham khảo:

Dear Sir/Madam,

Thank you for your inquiry.

Beginning April 4, 2016, Vietnamese names on U.S. visas are printed in the same order as found in the Vietnamese passport. This will result in the name order being different from previous visas. The difference will not cause a problem when using the visa to enter the United States.

If you have further questions, please do not reply to this email. Instead, please submit your inquiry to:https://vn.usembassy.gov/visas/immigrant-visas/immigrant-visa-inquiry-form/ . Unfortunately, we are unable to respond to inquiries sent directly to this email address.

Sincerely,

:2:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Tên trên visa 7-2016

Việc này một khi thay đổi thì sẽ thay đổi cả hệ thống chứ kg riêng gì LSQ em có thể yên tâm. Điều này sẽ dễ cho người Việt khi khai báo xin visa Mỹ vì rất hay nhầm lẫn . ASM thấy cái này là tin vui vì visa cho các nước khác đều dùng tên trên passport để làm visa .

như visa Nhật

visa Hàn Quốc

visa Anh

visa Pháp

rubikcafe

Thành viên mới
Tên trên visa 7-2016

Visa surname Hoang given name Anh The
Nay viết giống như passport surname Hoang given name The Anh.

Xin hỏi vậy trên hồ sơ cá nhân như học bạ, và bảng điểm ở trường tại Mỹ có bị thay đổi theo không ạ? Cảm ơn ad.

ana_jal

Thành viên mới

Mình cũng giống như vậy, lúc đầu kiểm tra tự nhiên thấy nó trùng với trang thông tin hộ chiếu thế là nghĩ ok rồi. Khi sang Mỹ, tự nhiên thấy thẻ Social của ba mẹ mình tự nhiên được in theo thứ tự là : Middile Name - First Name - Last Name mới bắt đầu thấy thắc mắc , rồi mình tra lại trong DS-260 cũng thấy mình đã điền phần surname là : First Name - Middle Name. Lúc này tự nhiên khá lo lắng vì nghĩ mình đã không check kỹ càng thông tin trên visa label trước khi đi Mỹ (theo cái tờ giấy lãnh sự gửi về cho gia đình là phải kiểm tra các thông tin trên visa, nếu sai thì báo lại). Hiện tại nhà mình cũng không biết làm sao, vì khi làm đơn, hay điền hồ sơ xin việc, giao dịch với ngân hàng thì phần First name thật sự rất bối rối . Có ai trong diễn đàn cũng vừa sang Mỹ mà có visa được cấp sau ngày 4/4/2016 như trong email bạn Tuananht không ?

Nickie Phan

Thành viên mới

visa surname Hoang given name Anh The
nay viết giống như passport surname Hoang given name The Anh.

Cho e xin link chính thức quy định thay đổi này đc k ạ? E là du học sinh, vừa rồi mới thi đậu bằng viết ô tô nhưng lên DPS nó k chịu vì given name của e nó ghi theo dạng mới thay đổi này. Chắc người bên này nó chưa cập nhật thông tin đó nên k chấp nhận cấp thì giờ phải làm sao ạ? E cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

Quangtuyet

Thành viên mới
Dạ đúng rồi anh, em mới nhận visa vào ngày 25/7 thì cách viết tên đã thay đổi.Em có email hỏi thì được xác nhận có sự thay đổi này từ tháng 4, không biết có ảnh hưởng gì đến việc làm thẻ xanh và ssn không nữa hixx em đang thấy lo mấy hôm nay.Sau đây là câu trả lời của lãnh sự quán gửi cho em để anh chị tham khảo:

Dear Sir/Madam,

Thank you for your inquiry.

Beginning April 4, 2016, Vietnamese names on U.S. visas are printed in the same order as found in the Vietnamese passport. This will result in the name order being different from previous visas. The difference will not cause a problem when using the visa to enter the United States.

If you have further questions, please do not reply to this email. Instead, please submit your inquiry to:https://vn.usembassy.gov/visas/immigrant-visas/immigrant-visa-inquiry-form/ . Unfortunately, we are unable to respond to inquiries sent directly to this email address.

Sincerely,

:2:
Hi Tuananht,

Mình gặp vấn đề về tên trên visa và I-20 khác nhau nên muốn email cho Lãnh sự quán để hỏi. Bạn có thể cho mình email để liên lạc với Lãnh sự quán được không? Trên website của LSQ mình thấy phần inquiry để trả lời những câu hỏi liên quan đến visa thôi.

Rất cám ơn bạn đã chia sẻ thông tin.

Yen Phi Nguyen

Thành viên mới
Mình cũng giống như vậy, lúc đầu kiểm tra tự nhiên thấy nó trùng với trang thông tin hộ chiếu thế là nghĩ ok rồi. Khi sang Mỹ, tự nhiên thấy thẻ Social của ba mẹ mình tự nhiên được in theo thứ tự là : Middile Name - First Name - Last Name mới bắt đầu thấy thắc mắc , rồi mình tra lại trong DS-260 cũng thấy mình đã điền phần surname là : First Name - Middle Name. Lúc này tự nhiên khá lo lắng vì nghĩ mình đã không check kỹ càng thông tin trên visa label trước khi đi Mỹ (theo cái tờ giấy lãnh sự gửi về cho gia đình là phải kiểm tra các thông tin trên visa, nếu sai thì báo lại). Hiện tại nhà mình cũng không biết làm sao, vì khi làm đơn, hay điền hồ sơ xin việc, giao dịch với ngân hàng thì phần First name thật sự rất bối rối . Có ai trong diễn đàn cũng vừa sang Mỹ mà có visa được cấp sau ngày 4/4/2016 như trong email bạn Tuananht không ?
Bạn ơi mình bị y chang luôn.
Tên của mình là Nguyễn Phi Yến.
Visa của mình:
Surname: Nguyen
Given name: Phi Yen và I-94 của mình cũng y vậy luôn
Lúc mình đi làm SSN, mình điền First name là Yến, Midđle là Phi và Last name là Nguyễn họ bảo là không khớp và không làm. Bắt mình đổi lại là First là Phi và Middle Yến. Và họ bảo tên show trên thẻ xanh của mình sẽ là Phi Yến Nguyễn. Mình không biết có làm sao không nữa ah? Có ảnh hưởng gì tới sau này và thẻ xanh của mình không ạ? Bạn nào biết chỉ mình với huhuhu.

Status
Không mở trả lời sau này.