[Hồ sơ F2A, 2B] Thị thực F2A và F2B

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Thị thực F2A và F2B

Thông thường hồ sơ sau khi nộp vào sẽ completed sau 6 đến 6 tuần, bạn yên tâm chờ họ thông báo bằng email nhé.

Thân ái !

lyly20052004

Thành viên tích cực

cám ơn bạn rất nhiều, nhưng mình chỉ muốn kiểm tra xem hs của mình có thiếu giấy tờ gì cần bổ sung hay ko

vinli

Thành viên tích cực

Chào mấy anh chị. Cho em được đặt 1 câu hỏi. Hiện em vừa được ba mẹ bảo lãnh sang mỹ. Em mới 20 tuổi chưa kết hôn. Theo như mọi người nói là em thuộc diện F2A, thời gian bảo lãnh khoang 4-5 năm. Vậy trong khoảng thời gian đó em quá 21 tuổi rồi thì diện F2A còn tác dụng không ? có bị chuyển sang diện khác không?. Cám ơn mọi người.

quaidan

Cựu Ban điều hành

Chào mấy anh chị. Cho em được đặt 1 câu hỏi. Hiện em vừa được ba mẹ bảo lãnh sang mỹ. Em mới 20 tuổi chưa kết hôn. Theo như mọi người nói là em thuộc diện F2A, thời gian bảo lãnh khoang 4-5 năm. Vậy trong khoảng thời gian đó em quá 21 tuổi rồi thì diện F2A còn tác dụng không ? có bị chuyển sang diện khác không?. Cám ơn mọi người.
Hi Vinli, nếu quá tuổi bạn sẽ được chuyển qua diện F2B và được giữ ngày ưu tiên.
Chúc may mắn nhé.

love_always

Thành viên tích cực

Cái này tuỳ thuộc vào ngày ba mẹ bạn nộp đơn bảo lãnh bạn ngày nào thôi, Priority Date. Vì bây giờ hồ sơ F2A mở nhanh lắm. Nếu may mắn thì trong vòng 1 năm hồ sơ bạn complete rô`i.:)

vinli

Thành viên tích cực

Hi Vinli, nếu quá tuổi bạn sẽ được chuyển qua diện F2B và được giữ ngày ưu tiên.
Chúc may mắn nhé.
Nếu vậy thì em được chuyển qua dien F2B .Thời gian bảo lãnh khoảng 8-9 năm nhưng vẫn được tính từ ngày bắt đầu nỗp hồ sơ đúng không anh ?

Thành

Thích đủ thứ ...

Nếu vậy thì em được chuyển qua dien F2B .Thời gian bảo lãnh khoảng 8-9 năm nhưng vẫn được tính từ ngày bắt đầu nỗp hồ sơ đúng không anh ?
Nếu bạn thuộc F2A bị quá tuổi thì tự động hồ sơ cuả bạn sẽ chuyển sang diện F2B, diện này hiện nay có thời gian chờ đợi chỉ còn khoàng 4-5 năm (rất nhanh) Và bạn có lợi thế là khi chuyển sang diện F2B thì ngày ưu tiên trước đây cuả bạn vẫn còn được giữ nguyên, không thay đổi (tức là tính từ ngày nộp hồ sơ F2A) Chúc may mắn !

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Xin cho em hỏi là hồ sơ em diện F2A, nộp ngày 26.03.2010, đc chấp nhận ngày 10.09.2010, thì còn khoảng bao lâu nữa em sẽ được phỏng vấn ạh?

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin cho em hỏi là hồ sơ em diện F2A, nộp ngày 26.03.2010, đc chấp nhận ngày 10.09.2010, thì còn khoảng bao lâu nữa em sẽ được phỏng vấn ạh?
Diện F2A hiện nay đang giải quyết rất nhanh, hồ sơ của bạn không cho biết Case Number nên không thể check được cho bạn.:)

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Em chỉ mới biết có receipt number WAC 10.181.11969, hồ sơ F2A nộp ngày 26.03.2010, được USCIS chấp thuận và gửi qua cho NVC ngày 10.09.2010,các anh chị có thể dự đoán khoảng thời gian chờ đến phỏng vấn của em đc ko ạh? Cảm ơn các anh chị nhiều lắm.

Thành

Thích đủ thứ ...

Em chỉ mới biết có receipt number WAC 10.181.11969, hồ sơ F2A nộp ngày 26.03.2010, được USCIS chấp thuận và gửi qua cho NVC ngày 10.09.2010,các anh chị có thể dự đoán khoảng thời gian chờ đến phỏng vấn của em đc ko ạh? Cảm ơn các anh chị nhiều lắm.
Check Case Status của bạn thì có thông tin : Vào ngày 10.9.2010 Sở di trú đã gửi thông báo chấp thuận hồ sơ bảo lãnh I-130 cho người bảo lãnh, trong thời gian tới hồ sơ sẽ được chuyển sang Trung tâm chiếu khán quốc gia (NVC) lúc này bạn sẽ có Case Number. Hy vọng hồ sơ của bạn sẽ được gọi đóng tiền và làm thủ tục để hoàn tất trong vài tháng tới. Chúc thành công !

Status
Không mở trả lời sau này.