[Diện Vợ, Chồng] Thắc Mắc bảo trợ tài chính

sonvoho

Thành viên mới
1. Năm vừa rồi income mình không đủ để làm hồ sơ bảo trợ, nên tính đợi tháng 1 năm sau khai thuế lại rồi nộp sau, nhưng mà nghe nói là khoảng 6 tháng cho đến 1 năm nếu không nộp hs, thì hồ sơ sẽ bị hủy?
2. Mình cũng tính tìm ngưồi đồng bảo trợ mà ông anh ổng bảo, nếu chính người bảo lãnh đứng ra bảo trợ tài chính thì hồ sơ sẽ dễ dàng hơn.
3. Vậy như nếu bây giờ mình cứ đóng tiền rồi bổ sung hồ sơ tài chính sau có được không?

anhnhut.ho

Thành viên tích cực
Ðề: Thắc Mắc bảo trợ tài chính

Em cũng đang gặp vấn đề này :( Mong nhận được câu trả lời

kate0912

Ban điều hành
1. Năm vừa rồi income mình không đủ để làm hồ sơ bảo trợ, nên tính đợi tháng 1 năm sau khai thuế lại rồi nộp sau, nhưng mà nghe nói là khoảng 6 tháng cho đến 1 năm nếu không nộp hs, thì hồ sơ sẽ bị hủy?
2. Mình cũng tính tìm ngưồi đồng bảo trợ mà ông anh ổng bảo, nếu chính người bảo lãnh đứng ra bảo trợ tài chính thì hồ sơ sẽ dễ dàng hơn.
3. Vậy như nếu bây giờ mình cứ đóng tiền rồi bổ sung hồ sơ tài chính sau có được không?
Hello,
1>/ Trong vòng 1 năm không nộp hồ sơ hay liên lạc với NVC thì hs sẽ tạm thời bị đóng .
2>/ Không có khái niệm "Hồ sơ sẽ dễ dàng hơn " . Người Đồng Bảo Trợ là người được bảo trợ tài chính hợp pháp được pháp luật Mỹ thừa nhận . Nếu bạn có ĐBT thì nên xúc tiến làm ngay