HƯỚNG DẪN XNC thắc mắc cần hỏi người có kinh nghiệm

lily1982

Thành viên mới
các bạn đã khám sức khoẻ thành công và có kinh nghiệm cho mình hỏi 1 số vấn đề nhé . trước lúc vào khám sức khoẻ họ ( bác sĩ hoặc y tá ) có cho mình ký vào giấy tờ gì không ? ý mình muốn hỏi là trước khi vào khám xét nghiệm máu hay chụp XQuang phổi họ sẽ đưa mình 1 tờ giấy mình tự khai , trong tờ giấy đó ghi rõ là có mắc bệnh bệnh lây nhiễm không ?
nếu 1 người biết mình mắc bệnh ( ví dụ viêm gan siêu vi b mặc dù bệnh này không nằm trong danh sách cấm nhập cảnh ) mà vẫn đánh dấu No thì khi xét nghiệm phát hiện ra bệnh họ có đánh giá rẳng mình nối dối và rớt phần khám sức khoẻ không ?
Hay họ hoàn toàn không cho ký giấy tờ khai báo về tiền sử bệnh tình trước đây đóng tiền và vào khám bình thường nếu có bệnh bác sĩ sẽ thông báo và cho mình 1 phác đồ điều trị .

V

vungtaubienhat

Guest
Ðề: thắc mắc cần hỏi người có kinh nghiệm

các bạn đã khám sức khoẻ thành công và có kinh nghiệm cho mình hỏi 1 số vấn đề nhé . trước lúc vào khám sức khoẻ họ ( bác sĩ hoặc y tá ) có cho mình ký vào giấy tờ gì không ? ý mình muốn hỏi là trước khi vào khám xét nghiệm máu hay chụp XQuang phổi họ sẽ đưa mình 1 tờ giấy mình tự khai , trong tờ giấy đó ghi rõ là có mắc bệnh bệnh lây nhiễm không ?
nếu 1 người biết mình mắc bệnh ( ví dụ viêm gan siêu vi b mặc dù bệnh này không nằm trong danh sách cấm nhập cảnh ) mà vẫn đánh dấu No thì khi xét nghiệm phát hiện ra bệnh họ có đánh giá rẳng mình nối dối và rớt phần khám sức khoẻ không ?
Hay họ hoàn toàn không cho ký giấy tờ khai báo về tiền sử bệnh tình trước đây đóng tiền và vào khám bình thường nếu có bệnh bác sĩ sẽ thông báo và cho mình 1 phác đồ điều trị .
cái này mình cũng không rõ nữa vì mình chưa đi khám nhưng mình nghĩ tờ giấy gì đó mà bạn nói có lẽ là giấy cam kết tham gia chương trình nghiên cứu phòng chống bệnh lao thôi . bác sĩ sẽ hỏi bạn về bệnh tình của bạn trong quá khứ , họ sẽ xét nghiệm máu vá khám toàn thân .và bệnh lao . nếu bị lao sẽ phải ở lại uống thuốc và điều trị cho đến khi hết bệnh , bạn sẽ nhận visa bình thường . HIV sẽ vẫn được cấp visa nhưng họ sẽ ghi chú vào hồ sơ của bạn . về xét nghiệm máu họ sẽ xét nghiệm giang mai . còn về phần khám toàn thân là họ khám xem bạn có mắc 1 số bệnh như bệnh hột xoài và bệnh u hạt bẹn vì những bệnh này sẽ nổi hạch ở háng và tạo thành lỗ rò . đây là bằng chứng không thể chối được . nhưng đa số các bệnh có thể điều trị được sau khi điều trị bạn sẽ nhận được visa bình thường . cứ yên tâm đi khám nhé .