HƯỚNG DẪN XNC Thắc mắc khẩn cấp về medical bills

tthn2511

Thành viên mới
Cháu chào bác vha và cô chú trong diễn đàn

Cháu có một thắc mắc rất gấp mong bác vha hoặc cô chú trong diễn đàn cho cháu chút ý kiến ạ. Chuyện là gia đình cháu apply cho Medi-cal. Vào cuối tháng 4 vẫn chưa có cái insurance cards về nhà, cháu mới lên Social Office thì worker làm việc với cháu, và người worker đó approve cho cái case của gia đình cháu, đồng thời in cho nhà cháu tờ giấy này và nói có thể đi khám bác sĩ được, nếu bệnh viện đòi cards thì quay lại office để lấy temporary cards. Vào khoảng giữa tháng 5, mẹ cháu 2 bàn tay bị dị ứng sưng to thì cháu mới cầm giấy đến bệnh viện Chino Valley Medical Center để vào Emergency. Lúc bác sĩ khám xong thì có 1 cô lại hỏi insurance, cháu mới đưa tờ giấy phía trên lên và cô đó đồng ý đem vào và sau đó không có đòi gì khác. Hôm nay cháu đi lấy mail thì thấy có tờ bill từ hospital gửi về charge tới gần 1200$ và nói mẹ cháu không có insurance. Cháu muốn hỏi ý kiến và kinh nghiệm của bác cùng cô chú là bây giờ cháu cần liên lạc với bệnh viện đồng thời social office phải không ạ? Nếu trường hợp xấu nhất là gia đình cháu phải trả bill này thì cháu có thể apply cho charity case được không hay là hospital sẽ chuyển sang đòi người bảo trợ tài chính?

Rất mong nhận được chỉ dẫn, lời khuyên của bác và mọi người trong thời gian sớm nhất ạ