Tham khảo về nơi định cư

MINHPHUONG

Thành viên tích cực
Xin chào diễn đàn gia đình mình đang hòan tất hồ sơ để đi định cư tại hoa kỳ. Dự kiến sẽ định cư tại houston-texsas. Có anh e nào đang ở đây thì giới thiệu cho mình nhưng nơi nào tốt nhất về môi trường, giáo dục... Thì cho mình lời khuyên nhé. Xin cảm ơn

HaChi

Thành viên mới
Ðề: Tham khảo về nơi định cư

Chào anh phu tho hoa !

Gia đình em cũng sắp sang Houston, khu Heather Langding. Nhờ anh tư vấn giùm em khu vực đó khí hậu, trường học và việc làm như thế nào. Trường học có xa khu vực mình ở không và có dễ xin việc làm không ? Rất mong được thọ giáo anh . Cám ơn an ất nhiều.

HaChi

Thành viên mới

Chào anh phuthohoa !

Em thấy địa chỉ ghi là Heather Landing LN thuộc Houston, nên nhờ anh tư vấn giúp, vì em có 2 đứa con : 1 tiểu học, 1 trung học phổ thông. Anh có thể chỉ giúp em trường nào tốt và phù hợp. Cám ơn anh rất nhiều.

MINHPHUONG

Thành viên tích cực

Cảm ơn phuthohoa. Gia đình minh phương cũng chưa biết gì về texas chỉ nghe mọi người nói thôi. Cho nên nhờ anh e đang định cư ở đó tư vấn cho minh phương là ở houston-tx vùng nào là tốt vì minh phương có e bé được 4 tuổi. ở việt nam bé đi học trướng nước ngòai nên nói tiếng anh tốt qua đó sẽ dễ hội nhập vấn đề là gia đình minh phương không biết gì và hình dung ở bên đó như thế nào nên nhờ anh e tư vấn nhé. MINH PHƯƠNG CÓ BẠN Ở KATY VÀ CYPRESS-HOUSTON, KHU NÀY CÓ TỐT KHÔNG Ạ?

HaChi

Thành viên mới

Cám ơn anh phu hto hoa rất nhiều về sự tư vấn cặn kẽ của anh. Nghe anh nói khu vực đó trật tự em cũng mừng và hệ thống trường học cũng good. Còn vấn đề xin việc làm thì như thế nào hả anh. Khu vực này thì ngành nghề nào phát triển và dễ xin việc hoặc nghề nào dễ xin việc. Rất mong được anh giúp đỡ. Xin cám ơn anh rất nhiều.

MINHPHUONG

Thành viên tích cực

Xin cha`o
gia đi`nh mi`nh dự định qua cypress,texas định cư.tụi mi`nh củng không ra`nh vê` cypress lă'm chủ yê'u la` đọc thông tin trên google thôi. Mi`nh muô'n ti`m hiểu kĩ hơn vê` cypress vi' du. Như nha` cửa (gia' cả), trươ`ng học,việc la`m. Mi`nh muô'n hỏi gia' nha` khoảng 3 pho`ng ngủ,tương đô'i mơ'i thi` khoảng bao nhiêu. Mi`nh co' ngươ`i bạn ở đươ`ng kemmark.không biê't la` xung quanh đo' co' elementary school na`o tô't không.
Nê'u mi`nh la` ngươ`i mơ'i định cư thi` việc ti`m việc la`m co' dễ không? Tư` khu cypress đê'n khu ngươ`i việt co' gâ`n không?
Bạn na`o biê't thi` chỉ giu'p mi`nh vơ'i. Ca'm ơn nhiê`u