Thẻ xanh 10 năm, thắc mắc về việc nhập cảnh Mỹ khi con bị bệnh

Pupu

Thành viên mới
Xin chào ban điều hành, mình có việc muốn nhờ BDH giúp đỡ

Mình qua Mỹ 2 tháng sau đó về VN có việc gia đình, nhưng trong thời gian này con của mình 1 tuổi có thẻ xanh 10 năm bị lao màng não khi gần đến ngày về Mỹ, cho hỏi nếu mình về lại Mỹ có được nhập cảnh vào Mỹ hay không? Lần về VN này của mình là 5 tháng .

Xin cảm ơn BDH.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào Ban điều hành, mình có việc muốn nhờ BĐH giúp đỡ.

Mình qua Mỹ 2 tháng sau đó về VN có việc gia đình, nhưng trong thời gian này con của mình 1 tuổi có Thẻ xanh 10 năm bị lao màng não khi gần đến ngày về Mỹ, cho hỏi nếu mình về lại Mỹ có được nhập cảnh vào Mỹ hay không? Lần về VN này của mình là 5 tháng.

Xin cảm ơn BĐH.
Chào Pupu,
Bạn cùng con của bạn hiện tại đang ở Việt Nam. Cũng như cả 2 Mẹ con đều có Thẻ xanh 10 năm hay sao? Cần thông tin cho rõ hơn, rồi sẽ được giúp. Vậy nhé bạn.

Pupu

Thành viên mới
Chào Pupu,
Bạn cùng con của bạn hiện tại đang ở Việt Nam. Cũng như cả 2 Mẹ con đều có Thẻ xanh 10 năm hay sao? Cần thông tin cho rõ hơn, rồi sẽ được giúp. Vậy nhé bạn.
Hiện tại mình và con đang ở Việt Nam, 23/2 này mình sẽ trở lại Mỹ nên mình muốn hỏi về việc nhập cảnh của con mình do bé đang mang bệnh lao màng não.

Pupu

Thành viên mới
Ca
Hiện tại mình và con đang ở Việt Nam, 23/2 này mình sẽ trở lại Mỹ nên mình muốn hỏi về việc nhập cảnh của con mình do bé đang mang bệnh lao màng não.
@phương châu: mình và bé đều có thẻ xanh 10 năm

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Bạn và bé cứ quay trở về Mỹ bình thường mang theo những giấy tờ có liên quan đến bệnh của bé, để khi nhập cảnh nếu như có bị hỏi đến thì bạn xuất trình cho họ xem.

Pupu

Thành viên mới
Dạ, em cảm ơn nhiều, vì tình hình bé nhà em cũng nặng nên em sợ quá.

Pupu

Thành viên mới
@Phuong chau: chị cho em hỏi thêm, hiện giờ bé chỉ có thẻ xanh thì xin medical thế nào ạ? Vù khi qua mỹ em phải cho bé nhập viện ngay ạ.

Cứ để bé nhập viện trước, ở Mỹ chính phủ chăm sóc trẻ em kỹ lắm bạn đừng lo, khi cần thiết thì bệnh viện sẽ tự xin bảo hiểm cho con bạn gọi là "emergency medicaid" dựa vào thu nhập của cha mẹ. Trước khi xuất viện bạn nên liên lạc với phòng tài chánh của bệnh viện, họ sẽ giúp bạn điền đơn xin bảo hiểm. Chúc bé mọi sự bình an.

Bảo hiểm khẩn cấp có thể xin trong vòng 3 tháng sau khi xuất viện, quan trọng là khi sang tới Mỹ bạn phải có số an sinh xã hội "Social Security number" cho con và bạn.

Pupu

Thành viên mới
Bảo hiểm khẩn cấp có thể xin trong vòng 3 tháng sau khi xuất viện, quan trọng là khi sang tới Mỹ bạn phải có số an sinh xã hội "Social Security number" cho con và bạn.
Dạ em đã có số social rồi nhưng hiện tại em chưa có việc làm không biết sẽ xin thế nào ạ. Vì bé nhà em bệnh cũng nặng, phải nhập viện, vậy là em cho bé nhập viện trước rồi làm medical sau vẫn được đúng không ạ?

Pupu

Thành viên mới
En kính chào diễn đàn, hiện em mới nộp hồ sơ bảo lãnh chồng em diện F2A, em muốn hỏi là trong thời gian này thì chồng em có thể xin visa qua Mỹ để thăm con được không ạ?

Mi&Fa

Thành viên mới
Dạ em đã có số social rồi nhưng hiện tại em chưa có việc làm không biết sẽ xin thế nào ạ. Vì bé nhà em bệnh cũng nặng, phải nhập viện, vậy là em cho bé nhập viện trước rồi làm medical sau vẫn được đúng không ạ?
Bệnh viện nào cũng có phòng Social worker , hỏi y tá xem phòng ấy ở đâu và đến gặp nhân viên ở đó và trình bày cho họ biết.

Pupu

Thành viên mới
Bệnh viện nào cũng có phòng Social worker , hỏi y tá xem phòng ấy ở đâu và đến gặp nhân viên ở đó và trình bày cho họ biết.
Dạ, em cám ơn, em đã làm được medical rồi ạ.