Thẻ xanh tại Mỹ

LaiRaiUSA

Thành viên mới
Các anh (chú,bác) cho em(cháu) hỏi về thẻ xanh tại Mỹ
Nhà em gồm 4 người qua Mỹ theo diện F4 được hơn 1 tháng. Hiện cả nhà đã có thẻ Xanh và social nhưng chỉ riêng đứa em út 11 tuổi (sinh 2001) vẫn chưa có thẻ Xanh.
Lúc vừa đến Mỹ thì mọi người đều được chụp hình,kí tên+lăn tay,chỉ riêng đứt út là ko có kí tên.
Một điều nữa là khi gia đình em qua Mỹ thì ko ở nhà người bảo lãnh mà chuyển sang một nhà người quen ở bang khác. Thì mọi người đều được gửi thẻ Xanh về nhà người bảo lãnh,em thì được gửi tại địa chỉ mới. Riêng em của em thì cả 2 nhà đều ko có thấy thẻ Xanh.
Em muốn hỏi là tuổi của đứa em em là nó được cấp thẻ xanh ko? Nếu được cấp thì bây giờ nhà em phải làm gì?
Em xin cảm ơn mọi người. Do em ko biết cách đăng bài như thế nào nên chắc sẽ không đúng về "luật" trình bày hay thiếu thông tin cần thiết. Mong mọi người chỉ em sửa. Cảm ơn mọi người.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Thẻ xanh tại Mỹ

có anh nào giúp em với?
Chào bạn .
Theo tôi được biết ,Thẻ xanh sẽ được gởi về theo địa chỉ , mà gia đình bạn đã khai trong DS-230,TRONG KHOÃNG THỜI GIAN TỪ 2 TUẦN ĐẾN 2 THÁNG KỂ TỪ NGÀY BẠN NHẬP CẢNH .
Nếu em bạn chưa nhận được thẻ xanh ,bạn gọi điện cho USCIS sở di trú nhập tịch , theo số sau
1-800-375-5283.
Hoặc bạn vào đây, đặt lịch hẹn với văn phòng di trú địa phương để hỏi .
Lấy hẹn tại đây.
http://infopass.uscis.gov/
Bạn vào ô NHẤP VÀO ĐÂY ĐỂ XEM BẢN TIẾNG VIỆT .