HƯỚNG DẪN XNC Thư mời phỏng vấn ghi sai tên

uyenvu318

Thành viên mới
Anh Chị em thân mến,
Em có nhận được thư mời phỏng vấn mà đang băn khoăn không biết có nên chỉnh sửa cái tên của mình không đây , anh chị em giup dỡ giùm em
Họ và tên tiếng việt : Vũ Nguyễn Trúc Uyên
Em đã khai trong ds230 là :
first name: uyen
last name : Vu
middle name : Nguyen Truc
thế mà khi nhận được giấy mời phỏng vấn , người ta lại ghi tên em là
Vu, Truc Uyen Nguyen ( không có dấu gạch ngang hay viết liền nhau)
có một số nhận định cho rằng , bên NVC tự động chuyển thành như vậy để khi đối chiếu với khai sinh , passport lúc phỏng vấn tại VN thì cho nó tương ứng và phù hợp, để nhận dạng chính xác ( vì ở VN không có tên nào mà có dấu gạch ngang hay viết gần cả), lúc chuyển về VN thì phải như thế, VN khác , còn khi lúc vào Mỹ hay cấp thẻ xanh thì khác . ACE cho em hỏi cái nhận định trên có đúng không? Và em có nên sửa lại thế nào cho phù hợp . ACE cũng chỉ em luôn cách liên lạc với nơi nào để sửa thế nào nhé!
Em xin cám ơn nhiều
mong nhận được reply từ ACE

quetoidalat

Thành viên mới
Ðề: Thư mời phỏng vấn ghi sai tên

Vietnam 4 chữ qua Mi thường bi đổi vày không gi sai cả

First nam: Truc uyen
Last name: Vu
Midle name : Nguyen

Cứ như vày đưng thay đổi thêm phiền

Không có gì sai cả

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Chào bạn,
khi được cấp visa, tên của bạn trên visa sẽ được căn cứ vào Ds-230 mà bạn đã khai. Do đó, nếu bạn đã khai Họ Tên đúng trên mẫu Ds-230 thì không có gì phải lo lắng.
Bạn có thể xin điều chỉnh lại Họ Tên khi đi chích ngừa và khám SK.

philboy1952

Cựu Ban điều hành

Vietnam 4 chữ qua Mi thường bi đổi vày không gi sai cả

First nam: Truc uyen
Last name: Vu
Midle name : Nguyen

Cứ như vày đưng thay đổi thêm phiền

Không có gì sai cả
Khi đi apply đơn đều ghi Last name,first name and middle name.Còn các bạn muốn ghi sao thì tuỳ.
First name khi đọc một vần ,thí du: Joes .Hai vần:Robert .
Không ai viết Truc uyen hay Truc -Uyen .
Nếu không tin sau này làm social Security N# sẽ biết .

uyenvu318

Thành viên mới

Chào bạn,
khi được cấp visa, tên của bạn trên visa sẽ được căn cứ vào Ds-230 mà bạn đã khai. Do đó, nếu bạn đã khai Họ Tên đúng trên mẫu Ds-230 thì không có gì phải lo lắng.
Bạn có thể xin điều chỉnh lại Họ Tên khi đi chích ngừa và khám SK.
Cam on ban rat nhieu , ban cho minh hoi la luc do minh xin nguoi ta dieu chinh thanh Vu, Uyen Truc Nguyen phai ko? hay nhu the nao? ban chi minh voi
Nếu vậy thì cái nhận định phía trên trong bài viết đầu của mình là đúng hả ( gửi về VN nên phải thay đổi cho phù hợp )
mình sợ nếu ghi là Vu, Truc Uyen Nguyen , thì thành ra tên mình là Trúc tại giữa Trúc và Uyên ko có dấu" -" hay ghi liền ( như các bài trước chỉ về ghi tên 4 chữ)
thanks ban nhieu lay

uyenvu318

Thành viên mới

Khi đi apply đơn đều ghi Last name,first name and middle name.Còn các bạn muốn ghi sao thì tuỳ.
First name khi đọc một vần ,thí du: Joes .Hai vần:Robert .
Không ai viết Truc uyen hay Truc -Uyen .
Nếu không tin sau này làm social Security N# sẽ biết .
bạn ơi, vậy theo bạn là mình để nguyên , ko complain sửa gì hết hả

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Cam on ban rat nhieu , ban cho minh hoi la luc do minh xin nguoi ta dieu chinh thanh Vu, Uyen Truc Nguyen phai ko? hay nhu the nao? ban chi minh voi
Nếu vậy thì cái nhận định phía trên trong bài viết đầu của mình là đúng hả ( gửi về VN nên phải thay đổi cho phù hợp )
mình sợ nếu ghi là Vu, Truc Uyen Nguyen , thì thành ra tên mình là Trúc tại giữa Trúc và Uyên ko có dấu" -" hay ghi liền ( như các bài trước chỉ về ghi tên 4 chữ)
thanks ban nhieu lay
Chào bạn,
Khi đi chích ngừa và khám SK, bạn xin điều chỉnh tên trong giấy chích ngừa màu vàng và hồ sơ SK đúng với tên bạn đã khai trong Ds-230 là Vu, Uyen Truc Nguyen. Sau này, tên Vu, Uyen Truc Nguyen sẽ được dùng để cấp visa cho bạn.
Bà xã tôi cũng có tên 4 chữ như bạn là NGUYEN THI XUAN MAI. Nhưng trong thư PV lại ghi XUAN MAI THI NGUYEN (như vậy là tên XUAN chứ không phải tên MAI). Tôi cũng xin điều chỉnh lại tên đúng theo Ds-230 đã khai khi chích ngừa và khám SK. Kết quả khi nhận visa thì tên của bà xã được ghi đúng với Ds-230 là NGUYEN, MAI THI XUAN.
Bạn cứ an tâm, đừng lo lắng quá.

heaven

Cựu Ban điều hành

Họ và tên tiếng việt : Vũ Nguyễn Trúc Uyên
Em đã khai trong ds230 là :
first name: uyen
last name : Vu
middle name : Nguyen Truc
:102:
Như vậy là bạn muốn lấy tên Uyên, từ nay để tránh rắc rối sau này, bạn nên ghi:
*Uyen n t Vu
*Vu, Uyen n t
nếu bạn muốn lấy tên Trúc Uyên, bạn ghi:
*Truc Uyen n Vu
*Vu, Truc Uyen n
Nếu muốn thay đổi bạn nên trình cho lsq khi được pv, bạn chỉ nên chọn một

uyenvu318

Thành viên mới

ACE thân mến,
Em mới vừa đi chích ngừa xong, đã nhận đuoc giấy màu vàng , thì người ta ghi tên mình theo kiểu VN luôn : Vu Nguyen Truc Uyen , ko ghi theo kieu My
Em nghi chac khi KSK nguoi ta cũng sẽ ghi kiểu VN luôn quá
Cám ơn ý kiến các anh chị em đã chia sẻ nhé:113: