Tìm nguời thân sống tại Hoa Kỳ

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenhongngoc_89

Thành viên mới
Xin chào trang Xuatnhapcanh.com.
Em có 1 câu hỏi muốn hỏi . Nhưng em ko biết phải đăng bài ở mục nào cho hợp lý. Nếu có lỡ đăng sai mục, xin mọi người bỏ qua cho em.

Em có 1 người anh ruột, bị thất lạc bỏ rơi đã hơn 20 năm, sau nhiều năm tìm kiếm, hỏi thăm người quen, hàng xóm, thì được biết vao dau nam 2006 anh em đã cùng gia đình người mẹ nuôi sang định cư tại Mỹ, nhưng lại không biết đang sống ở bang nào, thành phố nào.
Gia đình em chỉ biết tên và địa chỉ nhà của người mẹ nuôi lúc còn ở VN, và chỉ biết ngày tháng năm mà cả gia đình lên máy bay mà thôi.
Em xin hỏi, làm cách nào để có thể biết tiểu bang mà anh em đang sinh sống ?? Em và gia đình cũng đã có vào cac trang web tìm người , nhưng vẫn ko thể tìm được. Em kính xin các anh chị các bác chỉ dẫn giúp dùm em, để gia đình em có thể tìm được người con đã thất lạc. Em xin chân thành cám ơn. Chúc mọi người luôn vui và thành công trong cuộc sống.
Rất mong nhận được thư hồi âm.

admin

Administrator
Ðề: Tìm nguời thân sống tại Hoa Kỳ

Xin chào trang Xuatnhapcanh.com.
Em có 1 câu hỏi muốn hỏi . Nhưng em ko biết phải đăng bài ở mục nào cho hợp lý. Nếu có lỡ đăng sai mục, xin mọi người bỏ qua cho em.

Em có 1 người anh ruột, bị thất lạc bỏ rơi đã hơn 20 năm, sau nhiều năm tìm kiếm, hỏi thăm người quen, hàng xóm, thì được biết vao dau nam 2006 anh em đã cùng gia đình người mẹ nuôi sang định cư tại Mỹ, nhưng lại không biết đang sống ở bang nào, thành phố nào.
Gia đình em chỉ biết tên và địa chỉ nhà của người mẹ nuôi lúc còn ở VN, và chỉ biết ngày tháng năm mà cả gia đình lên máy bay mà thôi.
Em xin hỏi, làm cách nào để có thể biết tiểu bang mà anh em đang sinh sống ?? Em và gia đình cũng đã có vào cac trang web tìm người , nhưng vẫn ko thể tìm được. Em kính xin các anh chị các bác chỉ dẫn giúp dùm em, để gia đình em có thể tìm được người con đã thất lạc. Em xin chân thành cám ơn. Chúc mọi người luôn vui và thành công trong cuộc sống.
Rất mong nhận được thư hồi âm.

Việc tìm nguời thân thất lạc mà bạn không cho bất kỳ thông tin gì về nguời tìm cũng như nguời kiếm thì làm sao giúp bạn đuợc ? Tìm kiếm nguời thân thì phải có trình tự ví dụ như sau:

Họ tên Cha & Me & Anh Chị Em...những nguời có liên quan ở Việt Nam.

Họ tên hoặc bí danh của nguời cần tìm tại Hoa Kỳ

Còn những thông tin Tên, địa chỉ nhà Mẹ nuôi và ngày tháng năm lên máy bay cũng phải ghi ra rõ ràng, để nguời thân có thể đọc đuợc, chứ không ghi gì cả thì ai biết ai mà tìm.

Cố gắng ghỉ ra càng chi tiết thì cơ hội tìm kiếm càng càng cao.

vuthangsi

Ban điều hành

Việc tìm nguời thân thất lạc mà bạn không cho bất kỳ thông tin gì về nguời tìm cũng như nguời kiếm thì làm sao giúp bạn đuợc ? Tìm kiếm nguời thân thì phải có trình tự ví dụ như sau:

Còn những thông tin Tên, địa chỉ nhà Mẹ nuôi và ngày tháng năm lên máy bay cũng phải ghi ra rõ ràng, để nguời thân có thể đọc đuợc, chứ không ghi gì cả thì ai biết ai mà tìm.

Bạn phải tìm kiếm xuất phát từ địa chỉ củ của người mẹ nuôi lúc còn ở VIỆT NAM .Phải hỏi thăm những người sống lâu năm ở khu vực đó xem có ai biết thông tin gì về gia đình người mẹ nuôi này ở mỷ không ?hoặc là họ hàng còn ở VIỆT NAM của người mẹ nuôi này .
ÍT NHẤT phải có một thông tin gì cụ thể , từ đây mới bắt đầu lần ra manh mối tung tích của người anh bạn được .
Thành viên của diển đàn XNC sống nhiều tại các tiểu bang , thành phố ở HOA KỲ , nếu có chút ít thông tin , hy vọng may ra có thể tìm kiếm được tông tích của anh bạn .

nguyenhongngoc_89

Thành viên mới

** Đầu tiên em xin cám ơn Admin va moi người da doc bài của em.
Ko phải là em ko cho thông tin, trước tiên em phải hỏi thăm qua trưoc xem : voi luong thong tin qua it ma gia dinh em biet duoc nhu vay, lieu co cach nao kiem ra duoc ko? Hon nua day la trang chi noi ve van de Xuatnhapcanh, ko phai trang tim nguoi. Nen em cg phai xin phep noi so qua 1 cach ngan gon, de biet xem moi nguoi co ok ko? Roi sau do, em moi tiep tuc nói về thong tin chi tiet .

Anh trai em sinh năm 1990 ( cụ thể ngày tháng thì gia đình em ko nhớ, vì đả nhiều năm qua ). Người mẹ nuôi mà đã nhận nuôi anh em tên là Tăng Thị Lệ Hồng. Địa chỉ nhà lúc còn ở Vn là : số 7 Nguyễn Du, Gò Vấp. Vào khoảng tgian 25 đến 30/1/2006, gia đình họ gồm 3 người : anh trai em, người mẹ nuôi và người chồng của cô ấy đã lên máy bay đi Mỹ định cư.
Tất cả những thông tin đó là do hàng xóm gần đó cung cấp. Ngoài ra họ ko còn biết thêm thông tin nào nữa, vì Gia Đình Cô này sống hơi khép kín, nên cũng ko biết thêm gì về họ hàng hết.
Khi sinh anh em ra đờii ( tức là vào năm 1990 ), vì do gia đình em nghèo quá, ko có điều kiện để nuôi, nên mẹ em đành phải cho 1 người đàn bà xa lạ, chỉ tình cờ quen biết khi đi trên đường. Và nhieu sau, gd em được biết người đàn bà ấy cũng dem anh em cho lai qua tay 2 ng khác. Va mat tung tich nguoi nhan luon. ko may man thay, ng dan ba do lai mat vao nam 2009. Cho nên sau nhieu nam tim kiem rat kho khan, gd em moi tim ra duoc gia dinh cuoi nhan nuoi anh em.
GIA ĐÌNH EM BÂY GIỜ CHỈ MUỐN BIẾT ANH EM HIỆN ĐANG SỐNG Ở BANG NÀO CUẢ HOA KỲ? VÀ TÊN ĐẦY ĐỦ ANH EM LÀ GÌ ? NEU TIM DUOC HINH THI QUA TOT. VI ME EM RAT NHO CON. NHƯ VẬY LÀ TỐT LẮM RỒI. CHỨ KO CẦN PHẢI BIẾT RÕ ĐIẠ CHỈ ĐÂU Ạ. VÌ THẬT LÒNG MÀ NÓI, GD EM ĐÃ BỎ ANH EM, KHI CHỈ MỚI CON LA TRE SO SINH, NEN GD CUNG KO DAM NHAN LAI CON. VÀ CŨNG KO MUỐN CHUYỆN TÌM LẠI CON NÀY TỚI TAI BA MẸ HIỆN NAY CUẢ ANH EM. NHƯ VẬY SẼ LÀM XÁO TRỘN CUỘC SỐNG CUẢ HỌ. GD EM KO MUỐN.
NÊN VÌ VẬY GD EM XIN PHÉP ĐƯỢC GIỮ BÍ MẬT VỀ THÔNG TIN CUẢ GIA ĐÌNH EM. MONG MOI NGUOI HIEU VA CAM THONG CHO HOAN CANH BAT DAT DI NAY.
CHÂN THANH CAM ON CAC TAM LONG HAO TAM DA GIUP DO VA BO CHUT TGIAN DOC BAI VIET.

Status
Không mở trả lời sau này.