KINH NGHIỆM BẢN THÂN Tìm việc làm ở NY

phuongmac

Thành viên mới
cháu tên phương, qua mỹ theo diện vợ chồng được một năm,tiếng anh của cháu khá, nói chuyện nghe tin tức ok, viết lách cũng kha khá

cháu học ngành kế toán, đi làm ở vn được ba năm, qua đây xách resume đi xin việc cả năm trời mà vẫn chưa được bán thời gian hay full time gì cũng ko đc, đi xin làm staff accountant thì bị fail vì họ nói cháu ko có kinh nghiệm làm việc tại mỹ, xin làm cashier thì lại đòi kinh nghiệm customer service.
cháu có nộp đơn nhiều lần vô mấy siêu thị mà chờ hoài ko ai thèm kêu, cháu nghe nói fai có người giới thiệu mới đươc. mần chi cũng ko được, chú cho cháu vài "chiêu" để kiếm việc với

cháu muốn học tiếp kế toán ở mỹ, nên có đem bảng điểm với bằng đại học đi evaluate, đc xác nhận GPA 3.06 và total credits là 127.5 (kể cả mấy môn đại cương, mấy môn đó noted bằng (L) hết hơn 60 credit)
cháu thi TOEFL iBT chỉ đc 57 (doc 7, nghe 14, noi 18, viet 18)
cháu apply vô học diện transfer student, chú thấy có khả quan ko ?

chỗ cháu ở, bronx. ny, ng spanish nhiều, cháu có thấy ng ta đăng tuyển bilingual (Eng & Spainish), chú thấy có nên học thêm spanish ko chủ

cháu cám ơn chú vha08.

Loan-ng

Thành viên mới
Hi chị Phương,
Em mới tham gia vào diễn đàn và thấy bài chị. Chị vẫn khoẻ ạ? Chị cho em hỏi tình hình xin việc ở NYC có khả quan hông chị?
Em cũng học kế toán và đang có dự định đi Mỹ ( tương lai nếu bạn trai và em kết hôn. em muốn qua đó xin việc chứ hông thì cs bên đó chi phí rất cao nên tụi em sợ hông chịu nổi nếu có ý định sinh con) nên em rất mong biết tình hình bên đó. Chị ơi có gì chị có thể chia sẽ kinh nghiệm cho em xíu được hông ạ?
Em cám ơn chị nhiều a. :)