tim viec o westminter

duyeny

Thành viên mới
chao cac ban!
minh da qua my gan 3thang nay roi ma minh chua tim duoc viec lam, minh rat la buon, vi von tieng anh minh qua it, minh chi biet chut chut thoi ha, minh cung muon di hoc nhung chua co dieu kien, minh phai tim viec lam truoc on dinh roi minh moi noi den chuyen di hoc, khong biet co ban nao co the giup minh duoc khong? hien tai minh dang o city westminter, cali, minh mong som tim 1cong viec de on dinh cuoc song, minh kg biet hoi tham ai, chi biet nho dien dan xuat nhap canh thoi, hy vong co anh chi nao giup minh voi,

langvuon

khoai nướng
Ðề: tim viec o westminter

chao cac ban!
minh da qua my gan 3thang nay roi ma minh chua tim duoc viec lam, minh rat la buon, vi von tieng anh minh qua it, minh chi biet chut chut thoi ha, minh cung muon di hoc nhung chua co dieu kien, minh phai tim viec lam truoc on dinh roi minh moi noi den chuyen di hoc, khong biet co ban nao co the giup minh duoc khong? hien tai minh dang o city westminter, cali, minh mong som tim 1cong viec de on dinh cuoc song, minh kg biet hoi tham ai, chi biet nho dien dan xuat nhap canh thoi, hy vong co anh chi nao giup minh voi,
Tìm mua báo Người Việt hoặc Viễn Đông để theo dõi mục Rao Vặt để tìm việc làm nhé bạn. Không có việc làm thì rất buồn và chán và phải chịu khó đi tìm chứ hiện nay tại Nam Cali này thất nghiệp nhiều lắm. Có những công việc đòi hỏi sức khỏe và nhanh nhẹn như việc chợ, nhà hàng.v..v

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Ðề: tim viec o westminter

chao cac ban!
Bạn ơi, mình có 1 chị bạn rất thân mới qua Mỹ được 1 năm cũng sống ở Westminster đó bạn. Chị bạn mình cũng đã 56 tuổi rồi, chị nói là đã xem báo và xin việc babysit ở San Diego cho 1 gia đình bác sĩ người VN, khg cần biết tiếng A hay bằng cấp hay CPR gì cả. Mỗi tuần được đón xe búyt về nhà vào thứ 7 & CN.
Mình nghĩ là nếu bạn còn trẻ thì kiếm việc part time ở những cái mall bán hàng cho người VN cũng được đó bạn, hay là bạn xem báo có rất nhiều việc dạy kèm trẻ em cấp 1 tại tư gia, hay là giúp người lớn tuổi. Rồi tranh thủ giờ rảnh & ban đêm thì bạn học thêm 1 nghề để có tương lai hơn chút xíu. 1 hoặc 2 năm sẽ qua rất nhanh, lúc đó bạn có cái chứng chỉ làm nghề thì bạn khỏe rồi.

Hồi xưa ở VN bạn làm ngành nghề gì thì qua đây bạn cứ tiếp tục theo đuổi thì bạn sẽ thành công mà. Cố gắng nha bạn.