Tiếng Anh cần thiết cho người chưa biết gì

youandme8110

Thành viên tích cực
Kính chào anh Vha cùng ACE. Em thấy ACE nhà mình luyện Essay rần rần mà nghe ham, em không có khả năng viết nổi 1 bài essay, nhưng em có nhu cầu sử dụng tiếng anh cho vài tình huống cần thiết, vì vậy em viết vào đây, mong có gì sai, anh Vha cùng anh chị em chỉ thêm cho em nha.

youandme8110

Thành viên tích cực
Ðề: Tiếng Anh cần thiết cho người chưa biết gì

Hôm nay em đau tay quá, chắc phải đi bác sỹ, để coi phải nói thế nào cho bác sỹ biết mà không cho lộn thuốc mình đây:

...Đợi em tra từ điển chút:21::21::21:

Good morning Doctor,

I don't feel very well, I hurt my arm, there is a red dot in here.
...
Should I come in a few day?
...

Tạm thời thì nhiêu đó, mai viết tiếp

P

phudung

Guest
Ðề: Tiếng Anh cần thiết cho người chưa biết gì

Muốn sử dụng tiếng Anh để giao tiếp thông thường ngoài việc luyện viết, bạn còn phải luyện nghe và nói nữa.
Nhiều lúc viết 1 bức thư bằng tiếng Anh thì phải chú trọng câu cú cho đúng ngữ pháp chủ ngữ, vị ngữ. Còn trong văn nói hằng ngày thì cần ngắn gọn, dễ hiểu là được rùi.
Lớp mình đang học cũng có mấy bạn bị mất căn bản tiếng Anh, mà Cô giáo dạy môn Anh văn 2 trong lớp dạy nhanh cực kỳ nên với những bạn yếu là chào thua theo không kịp. Bởi vậy muốn không học lại môn đó thì phải học thêm bên ngoài. Mình thấy mọi người đang học lớp Communication 5 cấp độ chuyên về giao tiếp bên EQuest. Nghe nói, lp này có trình độ thấp nhất là cấp vỡ lòng cho những người yếu tiếng Anh sẽ được ôn lại căn bản từ đầu, ngữ pháp, tự vựng đặc biệt là phần phát âm để sau này luyện nghe, nói cho chính xác. Chứ mình không nắm rõ các qiu tắc nhấn trọng âm thì phát âm tùm lum có khi sai bét hết.