Tờ tường trình timeline

vuthangsi

Ban điều hành
TỜ TƯỜNG TRÌNH TIME LINE CỦA
XPRO_123, CON CHUỘT , ANHMAP78, TONY.8910.

A TIME LINE CỦA XPRO_123
Hôm nay , XPRO-123 xin tường trình một việc như sau .
Trong thời gian chờ đợi visa nơi chốn quê nhà , do không được VỢ quãn lý chặt chẻ , nên XPRO 123 tôi ,đã có những giây phút yếu lòng trước những cám dổ đời thường , nên cũng có TUNG TĂNG đôi chút .(khoãng vài ba chục lần gì đó , không nhớ nổi ......)
Có câu nói NẾU KHÔNG LÀM , THÌ KHÔNG BỊ PHÁT HIỆN .
CÒN NẾU ĐÃ TUNG TĂNG RỒI , THẾ NÀO CŨNG CÓ NGÀY VỢ BIẾT .

Và khi bị phát hiện , chắc là bầm vập , thê lương .

Nay XPRO-123 làm tường trình timeline này , cầu mong bà con cô bác, anh chị em trên diển đàn XNC, ai biết có cách nào xin chỉ dùm cho XPRO_123, là làm như thế nào để các TUNG TĂNG của XPRO-123 , không đến tai người vợ hiền , giúp tôi thoát khỏi kiếp nạn nảy .

XPRO_123 tôi , xin muôn vàn cảm tạ .l001l001l001
PLEASE , HELP ME .:20::20::20:

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Tờ tường trình timeline

TIME LINE CỦA CONCHUOT.

Kính thưa các bậc hương thân phụ lão , các sư tỷ , sư muội, sư huynh , sư đệ , và các cháu thiếu nhi (nếu có ) trên diển đàn XNC .

Nickname của em là CONCHUOT, hôm nay xin gởi lời tường trình than thở ( timeline) đến tất cả như sau .

Quê em ở miệt dưới quê , cách cầu CẦN THƠ khoãng 50 cây số .
Em được vợ bảo lảnh xuất cảnh sang HUÊ KỲ .
DIỆN F2A .
Thật lòng mà nói thì em cũng không muốn rời xa quê hương đâu , các bác ạ .Nếu phải xa quê hương thì cũng là bất đắc dĩ thôi ạ .

Nhưng mà , từ khi lập gia đình cho đến nay ,cũng vì hoàn cảnh , mà Chồng một nơi , Vợ một nẻo , ngày đêm thương nhớ khôn nguôi .:20::20::20:chỉ được nhìn nhau qua cái webcam thôi ạ .

Đau lòng hết sức , Buồn hết mức .Nghĩ mà rất tức

Nhưng mà tức ai được bây giờ chứ .

Cái số em nó khổ lắm , các bác ạ .
Hằng ngày phải bán lưng cho trời , bán mặt cho đất , ráng trồng từng dây bầu , dây bí .hái từng chiếc lá mồng tơi ....để đem ra chợ ngồi bán , ngày kiếm vài chục để dành , gom sao cho đủ tiền để gởi sang cho VỢ , đóng lệ phí visa , bảo trợ tài chính .hic hic nay cũng gần đủ rồi .

Em thấy cũng một kiếp F2A như nhau , mà sao em lại khổ như vậy .
Trong khi XPRO_123, TONY.8910 lại sướng như vậy chứ ?
Các bác này
Hồ sơ giấy tờ đều được VỢ lo cho hết , tất tần tật .
Còn có thì giờ thảnh thơi để đi TUNG TĂNG nữa .
Còn em thì ...........
Thôi thì số phận em nó vậy , em xin chịu .
Nay em viết tờ timeline này , kính mong bà con cô bác hiểu mà thương cho phận CONCHUOT này .

Nếu ai đó mà có ý định muốn đem em đi nướng rơm ,thì xin nghĩ lại , đừng làm như thế mà đau lòng em lắm ạ .
Ý ngắn tình dài , CONCHUOT kính bút .

tony.8910

Thành viên tích cực

Quá hay ! quá hay,em mong bác Thắng về sài gòn để anh em có dịp ngồi với nhau.Nhất trí không xpro_123,anhmap78,conchuot....??

ConChuot

Thành viên tích cực

Cảm ơn bác Si nhiều!
Reng mà đúng cái tâm sự của e rứa không biết.
hjhj

ConChuot

Thành viên tích cực

Hôm nào cụ Rồ chuẩn bị đi ae ta mần một phát nhanh mấy ae !
Huhu. Mà cụ Rồ chưa pv thì biết khi nào mới đi đây.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Quá hay ! quá hay,em mong bác Thắng về sài gòn để anh em có dịp ngồi với nhau.Nhất trí không xpro_123,anhmap78,conchuot....??
Nếu được vậy thì hay quá! Mọi người sắp xếp time coi sao! Mình luôn sẵn sàng trong những ngày ấy,ko vấn đề gì cả!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Rất cảm ơn VTS!Thật sự thì bx mình cũng cưng thiệt,nhưng mà bã nói nếu phát hiện ra điều gì là bã "cắt".Mà hok biết cắt cái gì.Nên bác Sĩ đừng vu oan nha.kkk.Mình đính chính chỉ có đi tung tăng với bạn bè bia bọt cà phê sau giờ làm thôi ah,không được "tung tăng" như bác Sĩ,có mấy thú zui miệt vườn đâu..Rất muốn được học hỏi!!!

@Đọc mấy lời bác Sĩ ,mình cười đau ruột...mà phát hiện ra chính bác ấy đang lo sợ vợ nhà phát hiện...

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Hôm nào cụ Rồ chuẩn bị đi ae ta mần một phát nhanh mấy ae !
Huhu. Mà cụ Rồ chưa pv thì biết khi nào mới đi đây.
Có rất nhiều bạn ở Cần Thơ.Bữa nào cơ hội chín mùi gom quân lại chơi 1 bữa.Chứ biết khi nào ae mới gặp được.Lên nhớ đem rắn rùa baba... gì đó nha ông nông dân bán mặt cho đất bán lưng cho trờ!:D

vuthangsi

Ban điều hành

Rất cảm ơn VTS!Thật sự thì bx mình cũng cưng thiệt,nhưng mà bã nói nếu phát hiện ra điều gì là bã "cắt".Mà hok biết cắt cái gì.Nên bác Sĩ đừng vu oan nha.kkk.Mình đính chính chỉ có đi tung tăng với bạn bè bia bọt cà phê sau giờ làm thôi ah,không được "tung tăng" như bác Sĩ,có mấy thú zui miệt vườn đâu..Rất muốn được học hỏi!!!

@Đọc mấy lời bác Sĩ ,mình cười đau ruột...mà phát hiện ra chính bác ấy đang lo sợ vợ nhà phát hiện...

XPRO_123.
Anh dùng thêm bia NỮA KHÔNG Ạ ???
XPRO_123 TRÃ LỜI
THÔI EM Ạ . NHÌN EM ANH MUỐN SAY RỒI .

Chỉnh sửa cuối:

tony.8910

Thành viên tích cực

Chắc phải rút lại 1 ngày cụ thể mới được!!

vuthangsi

Ban điều hành

TIMELINE CỦA ANHMAP78.
Em kính chào bà con cô bác , anh chị em trên diển đàn XNC .

Đọc xong 2 tờ timeline ở trên , bổng dưng em lại cám cảnh cho cái hoàn cảnh của em .
Em hiện nay đã định cư ở HUÊ KỲ rồi .
Những cứ tưỡng sang Mỷ rồi thì sướng lắm .
Nhưng thực tế thì không như những gì mình đã nghĩ .

CỰC THẤY BÀ CỐ LUÔN VẬY ĐÓ , BÀ CON CÔ BÁC ƠI :20::20::20:

Nhớ ngày em bước lên máy bay xuất cảnh , em lầm lủi bước đi một nước , không dám ngó lại phía sau lưng mình .
:20::20::20:
Người ta hay ca tụng tình yêu của Romeo dành cho Juliet , Lương Sơn Bá dành cho Chúc Anh Đài .
Nhưng nếu so sánh với lòng thương nhớ của em , dành cho VỢ/CON em , THÌ CHẴNG LÀ CÁI ĐINH GÌ HẾT .

Nếu ai đã từng xem phim hồng kông thì sẽ thấy , mổi khi gặp phải điều gì khó khăn trắc trỡ , nhân vật chính thường hay chạy lên một ngọn núi cao , đứng ngữa mặt lên trời , rồi hét lên TẠI SAOOOOOOOOOOOO.....???

Em thì không chạy lên ngọn núi cao (vì rất tốn xăng ,mà hơi đâu làm như vậy )nên mổi khi đi làm về HOME ,nhớ đến VỢ/CON , em đóng cữa vào phòng , rồi nhìn lên trần la phông ,ngó con thằn lằn bò, rồi EM cũng hét lên TẠI SAOOOOOOOOO.....??
Sau đó úp mặt vào gối khóc nức nỡ , khóc như chưa từng bao giờ được khóc vậy .:20::20::20:

Em làm hồ sơ bảo lảnh cho VỢ/CON và để tiết kiệm chút tiền còm , hồ sơ bào lảnh em đều tự tay làm hết .
Tiết kiệm tiền để mua sữa cho con .hic hic ...và để uống .....BIA .

Cái gì không biết thì post lên hỏi trên diển đàn , và được hướng dẫn trã lời .
Em cảm nhận tấm chân tình của diển đàn dành cho em .

Tuy vậy , em thấy trên diển đàn này , những câu hỏi của em , có người biết , NHƯNG KHÔNG CHỊU TRÃ LỜI NGAY ,mà cứ để em phải ngóng cổ trông đợi .để đến vài ba bữa rồi mới trã lời chơi vậy hà .sao mà ác vậy hén ??

Nay em làm tờ time line naỳ , kêu gọi ai đó ,( không biết nữa), sau này em có gì thắc mắc , xin trã lời ngay hộ cho em .
Em muôn vàn cảm tạ .l001l001l001.

Như CONCHUOT đã nói , cùng kiếp F2A như nhau , sao có người thì khỏe re , mà sao EM và CONCHUOT lại khổ đến nhường này .
Có cái khổ nào giống cái khổ nào đâu .

Thôi em có chút tâm tư muốn giải bày , gởi đến bà con cô bác .
Nói ra được thì cảm thấy nhẹ lòng đi một chút ,
Cho khỏi ấm ức , cho khỏi nức nỡ
Bà con cô bác ạ .
(Timeline này được viết trong 1 đêm buồn nhớ VỢ ):2::2::2:
EM ANHMAP78.

Chỉnh sửa cuối:

tony.8910

Thành viên tích cực

Có rất nhiều bạn ở Cần Thơ.Bữa nào cơ hội chín mùi gom quân lại chơi 1 bữa.Chứ biết khi nào ae mới gặp được.Lên nhớ đem rắn rùa baba... gì đó nha ông nông dân bán mặt cho đất bán lưng cho trờ!:D
cái vụ nầy được lắm đó nha,anh em lên lịch cụ thể đi,vì nhiều người ở xa nên phải tính trước.

vuthangsi

Ban điều hành

cái vụ nầy được lắm đó nha,anh em lên lịch cụ thể đi,vì nhiều người ở xa nên phải tính trước.
TIMELINE CỦA TONY.8910.

ĐÊM NẰM NHỚ VỢ, NGÀY THƯỜNG NHỚ EM .

tony.8910

Thành viên tích cực

Nói thiệt với các bác,khi vợ em đi Mỹ em khóc dữ lắm,khóc vì ....mừng đến phát khóc luôn.bay giờ mỏi ngày nghe điện thoại vợ em hay hát cho em nghe lắm....nào là sao anh mập mà cứ nhậu hoài,sao anh kg lo hoc anh văn đi....điện thoại anh cứ hư hoài...em sợ vợ lắm.
Nói cho vui chứ mỏi người 1 hoàn cảnh nhưng lại cùng chí hướng,thôi thì đến với nhau vài ly đi nhá.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

TIME LINE CỦA VUTHANGSI
Mình xin chào tất cả các ACE,cô chú bác diễn đàn XNC!
Sau các time line của 1 số bạn,hôm nay VTS cũng chuẩn bị 1 bản cho mình,để chuẩn bị cho ngày đoàn tụ của bản thân trong thời gian tới,và cốt cũng để tâm sự với ACE thân thương đôi điều!
Cũng như mọi người tham gia diễn đàn,mình cũng mong nhanh tới ngày định cư tại HÊU KÌ.
MONG LẮM BÀ CON CÔ BÁC ƠI!

Dù rằng không diện F2A,có vợ bên cạnh…Nhưng bản thân mình cũng rất mâu thuẫn.Nữa muốn đi sớm,nữa thì tiếc cho những gì đang trải qua ở đây.Như bạn Anhmap78 nói,bên ấy khổ chứ đâu sướng gì,qua đó chắc gì mình tìm có em HỒNG,em HOA…Làm gì rành rẽ đường đi nước bước TUNG TĂNG như mình đang có.

Mình có kinh nghiệm về di trú,và rất sẵn lòng chia sẻ tất cả cho các bạn ,trong hiểu biết của mình.Thực tình đôi lúc có nhận được câu hỏi của 1 số bạn,mình biết rõ đáp án,nhưng cũng hơi bận,không thể trả lời ngay được.ACE biết rồi đấy,vợ nhà phải êm đẹp đâu đó,còn phải nhậu nhẹt lai rai bạn bè,quan trọng nhất là em Hồng,em Hoa lại liên tục yêu cầu “giải đáp thắc mắc”…Mong ACE thông cảm nhé!

Mình cũng tự thấy mình thật hạnh phúc.Mình cũng làm ăn,nhưng trong giới hạn giờ giấc,nhưng không phải bán mặt cho đất ,bán lưng cho Trời như CON_CHUOT .Vợ mình rất tin yêu mình,luôn lo từ A—Z mọi việc.Để mình được thoải mái giao tiếp bạn bè.Mình có dành tí thời gian đó để “TUNG TĂNG”,nhưng không ai biết cả.Mình có Chiêu! Đôi lúc mình muốn truyền lại cho các AE việc này.Là đàn ông mà.Trong giới hạn cho phép,trong tầm kiểm soát là được.Bạn XPRO_123 thì nghiêm chỉnh quá,vợ ở Mỹ mà bạn tại VN không biết TUNG TĂNG,không thử đi giao lưu cho biết.Hiền quá cũng không tốt đâu bạn! Hơn nữa ,nếu tiếp thu được chiêu thức của mình,bảo đảm vợ bạn không biết đâu.Mình xài mười mấy năm nay,kín như bưng!

Nhưng nói gì nói,sau những lúc ĂN NHẬU,nhất là sau khi TUNG TĂNG xong,mình thấy thương bà nhà mình lắm.Ông trời cho mình có người vợ thật tốt.Lúc ăn năn,mình không chọn cách thét thật lớn “TẠI SAOOOOO!” như phim Hong Kong.Vì mình thích phim Mỹ.Mình nằm cạnh vợ,thấy ân hận thì cũng chỉ biết gác tay lên trán,nhìn thằn lằn trên trần nhà,rồi thủ thỉ “anh hứa qua Mỹ anh không vậy nữa”….

Ngẫm nghĩ lại,các bạn ai cũng có sướng có khổ nhưng mình tự thấy mình biết dung hòa tất cả.Mình hi vọng sau khi mình đến HUÊ KÌ mình sẽ bỏ hết làm lại từ đầu.Vợ ơi,anh hứa!

Thôi mình có chút tâm tư muốn giải bày vậy thôi , gởi đến bà con cô bác .
Nói ra được thì cảm thấy nhẹ lòng đi một chút
Mình luôn muốn chia sẻ mọi vấn đề trong cuộc sống đến với các bạn…
Bà con cô bác ạ .

(Timeline này được viết trong 1 đêm buồn ngắm vợ,hồi nãy mới tung tăng về )
VuThangSi

vuthangsi

Ban điều hành

Nói thiệt với các bác,khi vợ em đi Mỹ em khóc dữ lắm,khóc vì ....mừng đến phát khóc luôn.bay giờ mỏi ngày nghe điện thoại vợ em hay hát cho em nghe lắm....nào là sao anh mập mà cứ nhậu hoài,sao anh kg lo hoc anh văn đi....điện thoại anh cứ hư hoài...em sợ vợ lắm.
Nói cho vui chứ mỏi người 1 hoàn cảnh nhưng lại cùng chí hướng,thôi thì đến với nhau vài ly đi nhá.
KHI ĐI VỢ ĐÃ DẶN RẰNG

PHẦN 1 DÀNH CHO TONY.8910.

MỘT đừng ghé quán rượu bia .
Bốc men tơ tưởng nọ kia khó lường .
HAI đừng mua báo dọc đường .
Bìa in kiều nữ , soi gương liếc cười .
BA đừng liến láo con ngươi .
Ngắm em váy ngắn ẹo người đi qua .
BỐN đừng hoang phí thời gian .
Ngồi lâu trộm nghía cô hàng càfé .

Nghe rồi nhắc lại cho thông .
Nếu không , em quyết , em bằm anh ra .:20::20::20: