Trang thơ

Status
Không mở trả lời sau này.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Trang Thơ.

=hthaith;113086]KHÔNG!!!

Bác Vuthangsi đâu rồi nhỉ?? Rảnh rỗi tính vào wậy Bác í, tìm mãi lại chẳng thấy đâu.

Đây , vuthangsi đây . Bác HTHAITH có điều chi , xin chỉ giáo .
Mấy bữa nay không thấy Bác đăng đàn online XNC , chắc là bác mới trãi qua cơn BẦM DẬP TE TUA TÊ TÁI , phải vậy không bác .?
Nhiều đêm nằm vắt tay lên trán , bổng chợt nghĩ ra một ý này có thể giúp bác , Qua Cơn Bĩ Cực , Đến Hồi Thái Lai .NHẤT TIỄN HẠ SONG ĐIÊU .
Trước hết Bác viết một lá thư tay (không dùng email ),ngoài bìa thư , ghi địa chỉ gởi đến người bạn gái thân thương của Bác , nội dung thư như sau :
DEAR MADAM OR SIR..
ỦA KHÔNG PHẢI.ĐÂU PHẢI GỞI THƯ CHO NVC ĐÂU MÀ
DEAR MADAM OR SIR.
SỮA LẠI CHỔ NÀY CHÚT BÁC HTHAITH Ạ

DEAR EM IU .( YÊU) OR MY GIRLFRIEND.
Sau nhiều đêm trăn trỡ , dằn vặt , Anh quyết định gởi lá thư này cho Em ,trân trọng thông báo cho em biết , Anh không thể xa cách bà xã của Anh , để đến sống trọn đời trọn kiếp với Em được, Em ạ .
CHO DÙ , tình cảm của anh dành cho em nồng nàn sâu đậm, cở như ROMEO & JULIET hay LƯƠNG SƠN BÁ &CHÚC ANH ĐÀI , cũng chẵng là cái đinh gì cả .Nói vậy để em biết rằng Anh LOVE Em đến nhường nào .
CHO DÙ , ngày nào Anh cũng ĐƯỢC bà xã Anh , lên gối , thúc cùi chỏ bầm vập te tua .
CHO DÙ , ngày nay dung nhan của bà xã Anh , đã không còn như thuở ban đầu nữa , nhất là không thể so với em được .
NHƯNG Anh biết rằng , sở dĩ nhan sắc của bà xã anh xuống cấp như vậy , là vì với biết bao bộn bề lo toan , cơm áo hằng ngày , không còn thời gian để đi tân trang, tút lại như em được .
Nhiều khi bã làm đủ thứ chuyện trong nhà , mà thấy ANH cứ tỉnh như không có gì , bực quá , nên việc thúc cùi chỏ , lên gối xảy ra là điều đương nhiên .Thể xác Anh dù có đau , nhưng trong lòng Anh cũng không có oán than gì hết .
Anh chấp nhận thương đau đến hết kiếp này , Em ạ .
Thôi đành phải hẹn lại em đến khi lịch visa 2099 đáo hạn vậy.
HTHAITH xót xa trong lòng mà phải viết lời BYE Em , mong Em hiểu được lòng HTHAITH này .
cuối thư là
Ký và ghi rõ Họ Tên HTHAITH.:20::20::20::20:

Sau đó , bác bõ lá thư này vào cái hộp trang điểm của bà xã bác .(chứ đừng có gởi thiệt cho bạn gái của bác nha ,đọc xong là nó xù bác thiệt đó ).
Vuthangsi đảm bảo với bác HTHAITH rằng , sau khi đọc xong lá thư này , bà xã sẽ xúc động trong lòng ,khi thấy được lòng chung thủy sắc son của bác , và sẽ không bao giờ lên gối , thúc cùi chỏ bác nữa đâu .
Nếu bác thấy ý này hiệu nghiệm , thì phổ biến rộng rãi ra cho những ai có cùng hoàn cảnh giống mình , như là bác LAUQUAU, bác MI@FA , CHEHUAHUA , ZIZ.....vv.....và một số các bác khác nữa .

ANH ĐI ANH NHỚ QUÊ NHÀ .
NHỚ CANH RAU LUỘC , VỚI CÀ DẦM TƯƠNG .
QUÊ NHÀ CŨNG LUỘC , CŨNG TƯƠNG .
NGÀY NÀO CŨNG QUẤT ,NGÁN THÔI QUÁ TRỜI .:21::21::21::21:

Chỉnh sửa cuối:

thấy mấy bác làm thơ hay quá, tôi ra sau hè ngó con cóc 2 tiếng đồng hồ mới bật ra được mấy dòng:

Anh đi anh nhớ quê nhà
Nhớ qua nhớ lại nhớ cà dầm tương
Em đi em nhớ quê hương
Nhớ qua nhớ lại nhớ tuơng với cà
Anh đi anh nhớ quê nhà ....

tính làm luôn câu thơ thứ, tự nhiên bx kêu: "vô nấu cơm đi cha, thơ với thẩn ... "

thiệt là bực mình quá đi, lá thư anh vuthangsi tư vấn tui viết sẵn rồi, giờ không thèm gửi cho bx luôn ....

vuthangsi

Ban điều hành

thấy mấy bác làm thơ hay quá, tôi ra sau hè ngó con cóc 2 tiếng đồng hồ mới bật ra được mấy dòng:

anh đi anh nhớ quê nhà
nhớ qua nhớ lại nhớ cà dầm tương
em đi em nhớ quê hương
nhớ qua nhớ lại nhớ tuơng với cà
anh đi anh nhớ quê nhà ....

tính làm luôn câu thơ thứ, tự nhiên bx kêu: "vô nấu cơm đi cha, thơ với thẩn ... "

thiệt là bực mình quá đi, lá thư anh vuthangsi tư vấn tui viết sẵn rồi, giờ không thèm gửi cho bx luôn ....
Mai này , SANS(NOM) có đi xa .
Nhưng NOM vẫn nhớ quê nhà DĨ AN .
Nhớ cô hàng xóm lan man .
Nhớ em bán bún , riêu cua cạnh nhà .
Thấy nàng con mắt xốn xang .
Ban ngày chăm vợ , đêm SANS(NOM) chăm nàng .

:8::8::8::8:

hthaith

Thành viên tích cực

KHÔNG!!!

Bác Vuthangsi đâu rồi nhỉ?? Rảnh rỗi tính vào wậy Bác í, tìm mãi lại chẳng thấy đâu.
[/QUOTE

Đây , vuthangsi đây . Bác HTHAITH có điều chi , xin chỉ giáo .
Mấy bữa nay không thấy Bác đăng đàn online XNC , chắc là bác mới trãi qua cơn BẦM DẬP TE TUA TÊ TÁI , phải vậy không bác .?
Nhiều đêm nằm vắt tay lên trán , bổng chợt nghĩ ra một ý này có thể giúp bác , Qua Cơn Bĩ Cực , Đến Hồi Thái Lai .NHẤT TIỄN HẠ SONG ĐIÊU .
Trước hết Bác viết một lá thư tay (không dùng email ),ngoài bìa thư , ghi địa chỉ gởi đến người bạn gái thân thương của Bác , nội dung thư như sau :

DEAR EM IU .( YÊU) OR MY GIRLFRIEND.
Sau nhiều đêm trăn trỡ , dằn vặt , Anh quyết định gởi lá thư này cho Em ,trân trọng thông báo cho em biết , Anh không thể xa cách bà xã của Anh , để đến sống trọn đời trọn kiếp với Em được, Em ạ .
CHO DÙ , tình cảm của anh dành cho em nồng nàn sâu đậm, cở như ROMEO & JULIET hay LƯƠNG SƠN BÁ &CHÚC ANH ĐÀI , cũng chẵng là cái đinh gì cả .Nói vậy để em biết rằng Anh LOVE Em đến nhường nào .
CHO DÙ , ngày nào Anh cũng ĐƯỢC bà xã Anh , lên gối , thúc cùi chỏ bầm vập te tua .
CHO DÙ , ngày nay dung nhan của bà xã Anh , đã không còn như thuở ban đầu nữa , nhất là không thể so với em được .
NHƯNG Anh biết rằng , sở dĩ nhan sắc của bà xã anh xuống cấp như vậy , là vì với biết bao bộn bề lo toan , cơm áo hằng ngày , không còn thời gian để đi tân trang, tút lại như em được .
Nhiều khi bã làm đủ thứ chuyện trong nhà , mà thấy ANH cứ tỉnh như không có gì , bực quá , nên việc thúc cùi chỏ , lên gối xảy ra là điều đương nhiên .Thể xác Anh dù có đau , nhưng trong lòng Anh cũng không có oán than gì hết .
Anh chấp nhận thương đau đến hết kiếp này , Em ạ .
Thôi đành phải hẹn lại em đến khi lịch visa 2099 đáo hạn vậy.
HTHAITH xót xa trong lòng mà phải viết lời BYE Em , mong Em hiểu được lòng HTHAITH này .
cuối thư là
Ký và ghi rõ Họ Tên HTHAITH.:20::20::20::20:

Sau đó , bác bõ lá thư này vào cái hộp trang điểm của bà xã bác .(chứ đừng có gởi thiệt cho bạn gái của bác nha ,đọc xong là nó xù bác thiệt đó ).
Vuthangsi đảm bảo với bác HTHAITH rằng , sau khi đọc xong lá thư này , bà xã sẽ xúc động trong lòng ,khi thấy được lòng chung thủy sắc son của bác , và sẽ không bao giờ lên gối , thúc cùi chỏ bác nữa đâu .
Nếu bác thấy ý này hiệu nghiệm , thì phổ biến rộng rãi ra cho những ai có cùng hoàn cảnh giống mình , như là bác LAUQUAU, bác MI@FA , CHEHUAHUA , .....vv.....và một số các bác khác nữa , xin được dấu nickname .

ANH ĐI ANH NHỚ QUÊ NHÀ .
NHỚ CANH RAU LUỘC , VỚI CÀ DẦM TƯƠNG .
QUÊ NHÀ CŨNG LUỘC , CŨNG TƯƠNG .
NGÀY NÀO CŨNG QUẤT ,NGÁN THÔI QUÁ TRỜI .:21::21::21::21:

Ối Giời ơi! Bác Vuthangsi ơi là Vuthangsi, tui với Bác chưa hề gặp nhau, chẳng giành giựt hay ghét bỏ nhau chuyện gì. Sao Bác lại nỡ hại tui vậy? Mà phải chi Bác có tức tối hay bực bội tui chuyện gì, thà rằng Bác cứ la mắng, chửi bới hay thậm chí....đấm đá tui cũng cam chịu, đằng này Bác lại dùng những lời lẽ ngon ngọt, những từ ngữ bóng bẩy, ru ngủ để đưa tui vào chỗ...thê thảm như thế này!!!

Bác Vuthangsi ơi hỡi, Bác vẫn biết hthaith tui là 1 kẻ chân thật, thực thà mà. Nhiều khi tui còn nghĩ nếu có cuộc thi người Thực thà, tui tin chắc mình sẽ đoạt giải nhất chí ít cũng ngay trong cái diễn đàn XNC này!!! Tui thậm chí thực thà đến độ....ngây ngô, luôn tin và nghe lời những chuyện Bác....xúi quẩy, và rồi ngay hôm qua Tui đã làm đúng theo lời....Xúi quẩy của Bác, Tui đã bỏ cả 1 đêm để nắn nót viết nguyên văn bức thư Bác đã bày cho tui ở trên và gởi vào đúng cái hộp trang điểm của....Bà ấy (Đúng y như Bác nói, không sai 1...dấu phẩy) Và thậm chí tui còn cầm sẵn 1 cành...Bông hồng để tặng Bả khi Nàng bước ra. Và rồi Tui đã đứng trứơc cửa phòng Bả để chờ, chờ, chờ.... rồi cuối cùng cánh cửa phòng cũng mở ra và.........kết quả tui đã ra thể này đây bác Vuthangsi:

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

Vuthangsi ơi hỡi là Vuthangsi, hthaith biết bây giờ khi đọc những dòng chữ này Bác đang rung đùi cười ha hả, cười khoái trá, cười đầy thỏa mãn vì đã....Đánh lừa được 1 kẻ.....Thực thà như hthaith. Sao Bác lại nỡ làm thế với Tui? Tui với Bác nào có....Thù oán, ganh ghét chi đâu chứ? Nhiều đêm nằm ngủ Tui thậm chí còn mơ thấy....chữ Vuthangsi nữa mà!!! Sao Bác lại nỡ lòng....Hành hạ tui vậy chứ Vuthangsi?

Vuthangsi hỡi, kể từ hôm nay tui sẽ....Ghét Bác, Tui....bực Bác, Tui, tui, tui sẽ....Giận Bác!!! Tui hứa đấy. Nhưng chẳng hiểu sao tận sâu trong lòng mình tui lại thấy....Khoái Bác????
Thế mới chết chứ!!!

Mi@Fa

Thành viên tích cực

[[Vuthangsi hỡi, kể từ hôm nay tui sẽ....Ghét Bác, Tui....bực Bác, Tui, tui, tui sẽ....Giận Bác!!! Tui hứa đấy. Nhưng chẳng hiểu sao tận sâu trong lòng mình tui lại thấy....Khoái Bác????]]

Sao tui nghi quá???Nhìn hình rồi đọc câu cuối thấy có gì đó không ổn!Trong hình thấy tay băng bó mà miệng tủm tỉm cười,tui nghi là mưu kế của bác Si thành công,chỉ có điều BX của thái thú thương yêu "quá tay"nên mới ra cớ sự,bả nựng yêu thái thú đó.Điều này giải thích tại sao băng bó đã không đau(mếu máo)mà lại cười ,còn đứng làm dáng như "Hoa (Hậu)Lão"nữa chứ???
Còn bác lão quạu,có hình giống vậy đưa lên đi chứ?

vuthangsi

Ban điều hành

Ối Giời ơi! Bác Vuthangsi ơi là Vuthangsi, tui với Bác chưa hề gặp nhau, chẳng giành giựt hay ghét bỏ nhau chuyện gì. Sao Bác lại nỡ hại tui vậy? Mà phải chi Bác có tức tối hay bực bội tui chuyện gì, thà rằng Bác cứ la mắng, chửi bới hay thậm chí....đấm đá tui cũng cam chịu, đằng này Bác lại dùng những lời lẽ ngon ngọt, những từ ngữ bóng bẩy, ru ngủ để đưa tui vào chỗ...thê thảm như thế này!!!

Bác Vuthangsi ơi hỡi, Bác vẫn biết hthaith tui là 1 kẻ chân thật, thực thà mà. Nhiều khi tui còn nghĩ nếu có cuộc thi người Thực thà, tui tin chắc mình sẽ đoạt giải nhất chí ít cũng ngay trong cái diễn đàn XNC này!!! Tui thậm chí thực thà đến độ....ngây ngô, luôn tin và nghe lời những chuyện Bác....xúi quẩy, và rồi ngay hôm qua Tui đã làm đúng theo lời....Xúi quẩy của Bác, Tui đã bỏ cả 1 đêm để nắn nót viết nguyên văn bức thư Bác đã bày cho tui ở trên và gởi vào đúng cái hộp trang điểm của....Bà ấy (Đúng y như Bác nói, không sai 1...dấu phẩy) Và thậm chí tui còn cầm sẵn 1 cành...Bông hồng để tặng Bả khi Nàng bước ra. Và rồi Tui đã đứng trứơc cửa phòng Bả để chờ, chờ, chờ.... rồi cuối cùng cánh cửa phòng cũng mở ra và.........kết quả tui đã ra thể này đây bác Vuthangsi:

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

Vuthangsi ơi hỡi là Vuthangsi, hthaith biết bây giờ khi đọc những dòng chữ này Bác đang rung đùi cười ha hả, cười khoái trá, cười đầy thỏa mãn vì đã....Đánh lừa được 1 kẻ.....Thực thà như hthaith. Sao Bác lại nỡ làm thế với Tui? Tui với Bác nào có....Thù oán, ganh ghét chi đâu chứ? Nhiều đêm nằm ngủ Tui thậm chí còn mơ thấy....chữ Vuthangsi nữa mà!!! Sao Bác lại nỡ lòng....Hành hạ tui vậy chứ Vuthangsi?

Vuthangsi hỡi, kể từ hôm nay tui sẽ....Ghét Bác, Tui....bực Bác, Tui, tui, tui sẽ....Giận Bác!!! Tui hứa đấy. Nhưng chẳng hiểu sao tận sâu trong lòng mình tui lại thấy....Khoái Bác????
Thế mới chết chứ!!!

Bác HTHAITH .
Bác nói thiệt không ? cứ tưỡng là giờ này Bác đang nằm cho bà xã đấm lưng , nhổ tóc sâu chứ .
Không ngờ lại xảy ra cớ sự như vầy .:13::13::13:
Thôi được rồi để tìm cách khác giúp bác vậy .
À quên có cái này chưa nói để Bác HTHAITH biết .Là hồi mấy năm về trước , cứ có cặp vợ chồng nào mà hục hặc với nhau , đến gặp Vuthangsi nhờ tư vấn về hôn nhân gia đình .
Chỉ khoãng 3 ngày sau khi Vuthangsi tư vấn , một lần một thôi , là ra tòa luôn , không phải quay lại lần thứ 2 đâu nha bác .:21::21::21:
P/S Sẵn đây cũng thông báo cho bác HTHAITH biết luôn là các Bác LAUQUAU , Bác MI@FA , CHEHUAHUA đã ôm mùng mền quần áo đi ra gầm cầu HOUSTON ngũ ngoài đó rồi .(sau khi cũng nghe lời tư vấn giống như bác vậy ).Bác cũng ra ngoài đó ngũ luôn cho vui bác ạ , ở ngoài gầm cầu cũng mát , vài ba tuần lể rồi về .Đủ 4 tay gầy sòng sập xám hay tiến lên gì cũng được .:113::113:
Chúc Bác HTHAITH không bị muổi cắn .Nhớ giữ gìn sức khỏe nha bác .BẢO TRỌNG .:103::103::103:
Cho vuthangsi gởi lời hỏi thăm các bác LAUQUAU, bác MI@FA, CHEHUAHUA luôn nha .

Chỉnh sửa cuối:

hthaith

Thành viên tích cực

[[Vuthangsi hỡi, kể từ hôm nay tui sẽ....Ghét Bác, Tui....bực Bác, Tui, tui, tui sẽ....Giận Bác!!! Tui hứa đấy. Nhưng chẳng hiểu sao tận sâu trong lòng mình tui lại thấy....Khoái Bác????]]

Sao tui nghi quá???Nhìn hình rồi đọc câu cuối thấy có gì đó không ổn!Trong hình thấy tay băng bó mà miệng tủm tỉm cười,tui nghi là mưu kế của bác Si thành công,chỉ có điều BX của thái thú thương yêu "quá tay"nên mới ra cớ sự,bả nựng yêu thái thú đó.Điều này giải thích tại sao băng bó đã không đau(mếu máo)mà lại cười ,còn đứng làm dáng như "Hoa (Hậu)Lão"nữa chứ???
Còn bác lão quạu,có hình giống vậy đưa lên đi chứ?
Bác HTHAITH .
Bác nói thiệt không ? cứ tưỡng là giờ này Bác đang nằm cho bà xã đấm lưng , nhổ tóc sâu chứ .
Không ngờ lại xảy ra cớ sự như vầy .
Thôi được rồi để tìm cách khác giúp bác vậy .
..................................................

Trời đất quỷ thần ơi, nói có trang Web, trong Web có cả hình ảnh rõ ràng, vậy mà lão Vuthangsi, rồi cả bác Mi@fa vẫn còn chưa tin sao nữa chứ? Bác Mi@fa chưa tin đã đành còn lão Vuthangsi này còn giả đò chưa tin để....chối tội....Xúi quẩy đó mà. Cái trò này trước kia Tui cũng......vẫn thường hay làm nên biết tỏng ý của lão Vuthangsi mà.

Đã nói hthaith tui là người rất thực thà mà, có sao nói vậy mà thôi, còn nếu mấy Bác vẫn chưa tin nữa thì trong diễn đàn này có rất nhiều người biết chuyện nữa đó. Mấy Bác cứ hỏi bác Langvuon, Dungphuquoc, Delena, Bexinh, bác Ziz....thử coi, thậm chí mới chiều qua Tuandoan còn nhìn thấy hthaith tui bị vầy tận mắt nữa là.

Vậy mà giờ lão Vuthangsi lại còn đang tìm cách khác để hthaith bị thêm....cái chân nữa mới....Ác chứ!!!!!

ngonluanhaymua2006

Thành viên tích cực

Chừng sắp tết mẹ ngồi bên ngưởng cửa
Ngó mây xa như trông ngóng điều gì?
Làm sao biết được những gì mẹ nghỉ
Vui hay buồn từ dạo đó em đi...

Khóm mai củ đợi em về mới nở
Bao mong chờ đã kết nụ thành bông
Tiếng chim khách kêu ai ngoài đầu ngõ
Bước chân vào quen quá phải em không..?

vuthangsi