Tư vấn điền đơn DS 160

hp1818

Thành viên mới
Mình muốn đi thăm con đang du học tại mỹ,trong phần điền đơn ds 160 không thấy mục nào khai báo phần con cái vậy sao mình chưng minh được là đi thăm con?phần người thân ở Mỹ có điền con đang du học không?
-DS 160 mình đã làm đến phần cuối cùng đã ra trang xác nhận có mã vạch thì có thể chỉnh sửa được không?
-sau khi đã có trang xác nhận thì bao lâu mình phải ra đóng lệ phí và đặt lịch PV,để lâu có sao không?
Một số thắc mắc xin các A/C tư vấn dùm cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Tư vấn điền đơn DS 160

Mình muốn đi thăm con đang du học tại mỹ,trong phần điền đơn ds 160 không thấy mục nào khai báo phần con cái vậy sao mình chưng minh được là đi thăm con?phần người thân ở Mỹ có điền con đang du học không?
-DS 160 mình đã làm đến phần cuối cùng đã ra trang xác nhận có mã vạch thì có thể chỉnh sửa được không?
-sau khi đã có trang xác nhận thì bao lâu mình phải ra đóng lệ phí và đặt lịch PV,để lâu có sao không?
Một số thắc mắc xin các A/C tư vấn dùm cám ơn.
Xem hướng dẫn điền đơn DS-160 ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/17022-Mẫu-Đơn-xin-visa-điện-tử-(DS-160)

điền đơn ds 160 không thấy mục nào khai báo phần con cái vậy sao mình chưng minh được là đi thăm con?phần người thân ở Mỹ có điền con đang du học không?
Bạn khai thông tin về người con của bạn đang du học tại HOA KỲ ở phần này
Family Information: Relatives .

KHÔNG .

Bước tiếp theo là điền Mẫu đơn DS-160.
Đảm bảo đọc kỹ Hướng dẫn Điền Mẫu đơn DS-160.

Tất cả thông tin phải đúng và chính xác.
Bạn không thể thực hiện bất kỳ thay đổi nào trên mẫu đơn khi đã nộp.

Xem ở đây

http://www.ustraveldocs.com/vn_vn/vn-niv-visaapply.asp

Để trả phí xin visa, đọc trang Ngân hàng và Phương thức Thanh Toán.
Trang này giải thích cách thanh toán phí xin visa.

Bạn sẽ tạo một hồ sơ và phải giữ số hóa đơn để đặt cuộc hẹn phỏng vấn visa.

Hạn chế Thay đổi Cuộc hẹn

Đương đơn bị giới hạn ở số lần họ có thể lên lại lịch hẹn.

Vui lòng lên lịch phù hợp để bạn không cần phải trả phí xét đơn xin visa một lần nữa.

hp1818

Thành viên mới

cám ơn vuthangsi đã tư vấn ,vậy là mình đã điền sai thông tin rồi mình không khai có con đang du học chỗ đó chỉ khai người anh ruột đang định cư tại Mỹ,bây giờ không biết phải làm sao .Sao có nơi nói rằng mình chưa đăng ký lịch hẹn thì có thể hủy
http://*******.net

"Khi bạn đã hoàn tất, "Submit" trang khai DS-160 online và in trang xác nhận thì trên trang xác nhận có mã vạch hồ sơ, nếu bạn muốn sửa điều gì đó trong bản khai thì vẫn thực hiện được nhưng nó sẽ làm thay đổi mã vạch của trang xác nhận vì vậy muốn chỉnh sửa gì hãy làm trước khi đăng ký cuộc hẹn phỏng vấn.

- Nếu bạn vẫn còn muốn sửa gì đó trên bản khai sau khi đã đăng ký cuộc hẹn, bạn buộc phải hủy cuộc hẹn phỏng vấn và lấy cuộc hẹn phỏng vấn khác với hồ sơ cùng mã vạch đã chỉnh sửa mới, điều này mất nhiều thời gian của bạn nên nếu lỗi trong bản khai chỉ là một số lỗi chính tả nhỏ, không gây ra ảnh hưởng đến hồ sơ, bạn có thể cứ đi phỏng vấn và thông báo về lỗi nhỏ này với viên chức phỏng vấn thay vì hủy cuộc hẹn.
Như vậy có đúng không?

vuthangsi

Ban điều hành

cám ơn vuthangsi đã tư vấn ,vậy là mình đã điền sai thông tin rồi mình không khai có con đang du học chỗ đó chỉ khai người anh ruột đang định cư tại Mỹ,bây giờ không biết phải làm sao .Sao có nơi nói rằng mình chưa đăng ký lịch hẹn thì có thể hủy
http://*******.net

"Khi bạn đã hoàn tất, "Submit" trang khai DS-160 online và in trang xác nhận thì trên trang xác nhận có mã vạch hồ sơ, nếu bạn muốn sửa điều gì đó trong bản khai thì vẫn thực hiện được nhưng nó sẽ làm thay đổi mã vạch của trang xác nhận vì vậy muốn chỉnh sửa gì hãy làm trước khi đăng ký cuộc hẹn phỏng vấn.

- Nếu bạn vẫn còn muốn sửa gì đó trên bản khai sau khi đã đăng ký cuộc hẹn, bạn buộc phải hủy cuộc hẹn phỏng vấn và lấy cuộc hẹn phỏng vấn khác với hồ sơ cùng mã vạch đã chỉnh sửa mới, điều này mất nhiều thời gian của bạn nên nếu lỗi trong bản khai chỉ là một số lỗi chính tả nhỏ, không gây ra ảnh hưởng đến hồ sơ, bạn có thể cứ đi phỏng vấn và thông báo về lỗi nhỏ này với viên chức phỏng vấn thay vì hủy cuộc hẹn.
Như vậy có đúng không?
Trước hết cần nói rõ việc này cho bạn biết

Tại diển đàn XUATNHAPCANH , chỉ trã lời hướng dẫn cho các thành viên , dựa vào các trang web của các cơ quan di trú định cư chính phủ HOA KỲ như USCIS , NVC và LSQ HOA KỲ .

Đây là những cơ quan di trú định cư sẽ duyệt cấp visa cho bạn , CHỨ KHÔNG PHẢI BẤT CỨ MỘT TRANG WEB NÀO KHÁC .

Vì vậy muốn được cấp visa , mình phải làm theo các hướng dẫn của những trang web này , của cơ quan di trú định cư của chính phủ HOA KỲ .

Tại trang web này của LSQ HOA kỳ , đã hướng dẫn và giải thich

http://www.ustraveldocs.com/vn_vn/vn-niv-visaapply.asp

Bước 2

Bước tiếp theo là điền Mẫu đơn DS-160.
Đảm bảo đọc kỹ Hướng dẫn Điền Mẫu đơn DS-160. Tất cả thông tin phải đúng và chính xác.

Bạn không thể thực hiện bất kỳ thay đổi nào trên mẫu đơn khi đã nộp.
Nếu bạn cần trợ giúp, vui lòng tham vấn biên dịch viên hoặc luật sư về nhập cư.
Tổng đài không thể giúp bạn hoàn thành DS-160. Bạn sẽ cần số DS-160 để đặt lịch hẹn.
Những thông tin mà bạn đã khai trên đơn DS-160 , NẾU CÓ NHỮNG THÔNG TIN SAI XÓT VÀ CẦN PHẢI ĐIỀU CHỈNH , BẠN SẼ THÔNG BÁO CHO CÁC VIÊN CHỨC CỦA LSQ HOA KỲ TRONG NGÀY PHỎNG VẤN .

Xem thêm ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ẫu-đơn-xin-Thị-thực-Điện-tử-Trực-tuyến-DS-160

P/S : Bạn cần lưu ý , không đưa các đường link khác vào trong diển đàn .

lykientoan

Thành viên mới

Cho em hỏi, em vừa điền lại đơn DS-160 để xin phỏng vấn lại lần 2. Do lần 1 nhờ bọn tư vấn làm giùm nên giờ thấy sai nhiều quá. Em điền lại xong xuôi hết cả rồi mà đến cuối trang phần Submit and Sign nó bị mờ đi không tiếp tục được là do sao vậy ạ?

Thành

Thích đủ thứ ...

Cho em hỏi, em vừa điền lại đơn DS-160 để xin phỏng vấn lại lần 2. Do lần 1 nhờ bọn tư vấn làm giùm nên giờ thấy sai nhiều quá. Em điền lại xong xuôi hết cả rồi mà đến cuối trang phần Submit and Sign nó bị mờ đi không tiếp tục được là do sao vậy ạ?
Phần này có thể do điền thiếu thông tin trong các cột, hoặc upload hình không hoàn tất nên nút Submit không sáng lên được. Xem kỹ lại trang cuối cùng nhé!

T

Tôn Supila Hoon

Guest

Em hỏi cái chỗ này nên giải thích ghi sao ạ? vào năm 2013 em đã từng phỏng vấn 2 lần và rớt, mình nên ghi rõ ra vậy luôn ạ?