Tư vấn du học Mỹ

tuxedo9090

Thành viên mới
Xin chào tất cả mọi người trên diễn đàn.
Em xin mọi người tư vấn cho em ,vì em có một vài thắc mắc
Em cảm ơn mọi người rất nhiều
Trường hợp của em cũng có một vài điểm đặc biệt.
Em hiện đang là sinh viên năm cuối của trường Mỏ Địa Chất ,chuyên ngành Lọc Hóa Dầu .Em đã kết hôn với một người đang sống bên Mỹ (hiện tại vẫn chỉ là thường trú dân,sử dụng thẻ xanh ).Hồ sơ của em thì bx đã nộp từ tháng 6 năm 2011 rồi.Nhưng vì 2 vợ chồng thấy làm theo diện hôn thê đấy thì thời gian lâu quá nên hai vợ chồng tính để em nộp hồ sơ xin đi du học ở trừng cao đẳng NoVa tiêu bang Virginia mà vợ em đang sinh sống.
Liệu làm như vậy thì vợ chồng em có gặp khó khăn gì không ah.Nếu hồ sơ đi du học bị từ chối thì hồ sơ bảo lãnh kia có ảnh hường gì không.
Và em muốn hỏi thêm là nếu em được trường bên kia chấp thuận thì việc tiếp theo em phải làm là gì đêsắp xếp được thời gian phỏng vấn cho kịp lịch kì học của trường bên kia.
Đó là toàn bộ những thắc mắc...mong được mọi ng giải đáp.em chân thành cảm ơn.

vha08

Support
Ðề: Tư vấn du học Mỹ

Ở lại Việt Nam học cho xong bằng cử nhân, rồi hãy tính chuyện du học.
Ngừoi ta học lên chứ ai lại học xuống.

tuxedo9090

Thành viên mới

Dạ vâng chắc chắn là cháu phải hoàn thành xong việc học ở đây rồi.
Sau đó cháu muốn qua trường đó học 2 năm TA để chắc thêm phần TA nữa.sau đó sẽ chuyển lên một trường đại học nào đó để tiếp tục học sâu thêm chuyên ngành hóa của mình...
Cảm ơn bác rất nhiều.

tuxedo9090

Thành viên mới

Ở lại Việt Nam học cho xong bằng cử nhân, rồi hãy tính chuyện du học.
Ngừoi ta học lên chứ ai lại học xuống.
Chú ơi.Cháu đã tham khảo những bài viết của chú về du học Mỹ.Như trường hợp của cháu đã nói ,là hiện tại cháu đang có hồ sơ bảo lãnh theo diện F2A .Nhưng tháng 7 này cháu sẽ tốt nghiệp đại học ở Việt Nam.Cháu đã chọn 1 trường cao đẳng ở Mỹ (cùng tiểu bang vợ cháu đang ở) để học ,trước tiên là học Tiếng Anh.và sau đó là chuyển lên học đại học theo chuyên ngành của cháu.Chú có thể cho cháu một vài lời khuyên khi đi phỏng vấn được ko ah.Vì hiện tại thì trường bên kia đã chấp nhận hồ sơ và họ nói sẽ gửi I-20 về cho cháu trong 1 2 tuần tới..Cảm ơn chú nhiều.