Tư vấn mua xe mới ở Mỹ !!!

voi_con_ngo_ngac

Thành viên mới
Chào các bạn,

Trường hợp của mình là mới sang Mỹ du học được 4 tháng, vừa kiếm được part-time job và có SSN để mở credit card của Bank of America. Do mới có credit card nên chưa có credit score, nên dealer ko cho mình finance chiếc xe, mà mình phải bỏ $ 20,000 vào bank account thì dealer mới cho finance chiếc xe trong 5 năm, sau khi mua xe xong thì mình gửi số tiền này về lại VN, cái chính là mình muốn kiếm credit score thôi. Mình mua Honda Civic LX 2012, giá trên site là MSRP $19,425. Vậy theo các bạn mình trả giá dealer bao nhiêu là vừa? Giá Sticker price, Dealer price, Manufacturer price (MSRP) chính xác khác nhau như thế nào, anh vha08 có giải thích trên diễn đàn rồi nhưng thấy không rõ lắm? Mình xin cám ơn các bạn nhiều nha.

P

Phu Huynh

Guest
Ðề: Tư vấn mua xe mới ở Mỹ !!!

Mơ ước đc như anh đây!
Di dân chưa chắc gì dám mua 1 xe giá tầm 10,000$ và trả góp!
Kể ra anh diễm phúc hơn nhiều người lắm đấy!

Chúc anh sớm "công thành danh toại"...

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Tư vấn mua xe mới ở Mỹ !!!

Bạn thử nói với họ là tao muốn biết giá outdoor là bao nhiêu? Nếu họ nói với giá ở trên thì tôi nghĩ bạn nên trả với mức khoảng 16,500 rồi nhích lên từng 200 một lần. Khi nào giá nó xuống và giá bạn trả lên gần đụng thì trả từng trăm một thôi rồi chốt luôn, tôi nghĩ chiếc này khoảng hơn 17,500 là ok. Nhưng bạn cũng nên tới nhiều dealer tham khảo giá cho chắc. Đầu năm nay tôi cũng mua 1 chiếc cho thằng con mà giá 2 dealer chênh lệch tới 1 ngàn đó bạn.