Tư vấn nghề

truonguyenpmtcorp

Thành viên mới
Tôi đã tốt nghiệp đại học mầm non, tôi đi dạy và đạt giáo viên giải viên phấn vàng. Khi qua mỹ, ở bang cali tôi có thể làm nghề giáo viên mầm non được không?
Tôi đang học chương trình văn bằng 2 về luật tại đại học mở. Ở mỹ có chấp nhận bằng cấp của trường đại học mở không?
Tiếng anh của tôi rất tệ, mặc dù tôi cố gắng thật nhiều nhưng tôi và chữ không biết nhau. Anh chị có cách nào giúp tôi học anh văn giỏi hơn.
Tôi rất phân vân không biết mình có nên đi hay không? Qua bên mỹ tôi phù hợp với nghề gì và tôi sống bằng gì? Vì có khả năng xấu nhất, tôi không được sự giúp đỡ của ba tôi.
Trong thời gian mới qua, tôi sẽ làm gì để hòa nhập vào cuộc sống.
Anh chị hướng dẫn giúp tôi.
Cảm ơn anh chị thật nhiều

whitecat

Thành viên tích cực
Tôi đã tốt nghiệp đại học mầm non, tôi đi dạy và đạt giáo viên giải viên phấn vàng. Khi qua mỹ, ở bang cali tôi có thể làm nghề giáo viên mầm non được không?
Tôi đang học chương trình văn bằng 2 về luật tại đại học mở. Ở mỹ có chấp nhận bằng cấp của trường đại học mở không?
Tiếng anh của tôi rất tệ, mặc dù tôi cố gắng thật nhiều nhưng tôi và chữ không biết nhau. Anh chị có cách nào giúp tôi học anh văn giỏi hơn.
Tôi rất phân vân không biết mình có nên đi hay không? Qua bên mỹ tôi phù hợp với nghề gì và tôi sống bằng gì? Vì có khả năng xấu nhất, tôi không được sự giúp đỡ của ba tôi.
Trong thời gian mới qua, tôi sẽ làm gì để hòa nhập vào cuộc sống.
Anh chị hướng dẫn giúp tôi.
Cảm ơn anh chị thật nhiều
Hi truonguyenpmtcorp,

Bạn muốn qua mỹ làm gì cũng được với điều kiện là bạn thích ngành đó, có bằng cấp được mỹ công nhận, nghĩa là bằng của bạn học tại mỹ do mỹ cấp. Còn nếu bằng của VN thì phải được giám định lại tại mỹ. Và muốn làm gì cũng phải giỏi english, bạn muốn đi dạy tại xứ mỹ mà tiếng mỹ không giỏi thì chắc không truờng nào chấp nhận đâu.

Bạn đang học luật tại đại học mở, nếu muốn tiếp tục học luật thì đem bảng điểm qua đây nộp vào trường, trường sẽ giám định lại khả năng của bạn. Nhưng luật là 1 trong những ngành khó nhất của mỹ, english đòi hỏi phải như nguời bản xứ, thậm chí còn phải giỏi hơn. Không biết bạn bao nhiêu tuổi, có gia đình & con cái gì chưa? Qua mỹ ở đâu? Nếu bạn đã trên 35t thì mình khuyên bạn nên bỏ ý định học luật đi, như bạn nói english của bạn không khá, để học luật chắc phải mất trên 10 năm.

Nếu bạn quyết định đi thì phải học english càng nhiều càng tốt, save money vì nếu không có sự giúp đỡ của người thân vẫn có thể tồn tại được. Chúc bạn may mắn.