Turners Cube , một món đồ chặn giấy hay phết

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Tham khảo mấy bác khoai làm mấy món đồ chơi

, em cũng làm thử , mượn cái máy của thằng này

[YOUTUBE]aAclEubpH1k&feature[/YOUTUBE]

làm vài con cho các bác chiêm ngưỡng ;)

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Turners Cube , một món đồ chặn giấy hay phết

hehehe ráng làm cho bác 3 con súc sắc, để bác đổ Cá Ngựa chơi nhe :100:

quaidan

Cựu Ban điều hành

hehehe, cho mình đăng ký nữa Asm ơi :21:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

chài chài, cha Thành hại bạn không hè, hehehe:114:

sonlam

Cựu Ban điều hành

:41:cái này phải máy tiện CNC không bạn. có ai làm việc trong xưởng cơ khí
của Mỹ vui lòng cho anh em chút xíu thông tin về công nghệ, kỹ thuật,máy móc ...Mình có học qua trung cấp tiện hàn .mình muốn tham khảo thêm nghề cơ khí cũa Mỹ để sau này mình qua đó có thể xin việc làm.cám ơn ACM trước

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

:41:cái này phải máy tiện CNC không bạn. có ai làm việc trong xưởng cơ khí
của Mỹ vui lòng cho anh em chút xíu thông tin về công nghệ, kỹ thuật,máy móc ...Mình có học qua trung cấp tiện hàn .mình muốn tham khảo thêm nghề cơ khí cũa Mỹ để sau này mình qua đó có thể xin việc làm.cám ơn ACM trước
Chào bác, máy ở trên là máy phay CNC có hỗ trợ gắp phôi bằng robot.
Không biết nghề hàn của của bác có còn dùng không , chứ nghề này bên Mỹ kiếm tiền khá nhưng bị giới hạn tuổi, còn ở diễn đàn có bác ticon và phuthohoa là các chuyên gia cơ khí bên Mỹ, các bác ấy rất nhiệt tình bác có thể tham khảo thêm.

sonlam

Cựu Ban điều hành

Chào bác, máy ở trên là máy phay CNC có hỗ trợ gắp phôi bằng robot.
Không biết nghề hàn của của bác có còn dùng không , chứ nghề này bên Mỹ kiếm tiền khá nhưng bị giới hạn tuổi, còn ở diễn đàn có bác ticon và phuthohoa là các chuyên gia cơ khí bên Mỹ, các bác ấy rất nhiệt tình bác có thể tham khảo thêm.
nghề hàn chỉ hoc qua cho biết hàn thôi chứ mình không chuyên về hàn vì nghề này rất tổn hại sức khỏe nhất là 2 "bóng đèn".chủ yếu là nghề (tiện ,phay, bào) .bác xem giúp nghề này học ở Mỹ mất bao nhiêu time.
chứ mình thấy cái máy Phay có robot hỗ trợ là mình thấy buồn cho công nghệ cũa Việt Nam mình. quá lạc hậu :43::114:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

nghề hàn chỉ hoc qua cho biết hàn thôi chứ mình không chuyên về hàn vì nghề này rất tổn hại sức khỏe nhất là 2 "bóng đèn".chủ yếu là nghề (tiện ,phay, bào) .bác xem giúp nghề này học ở Mỹ mất bao nhiêu time.
chứ mình thấy cái máy Phay có robot hỗ trợ là mình thấy buồn cho công nghệ cũa Việt Nam mình. quá lạc hậu :43::114:
Ah, như vậy bác cũng có khái niệm về cơ khí rồi và học nghề cũng dễ thôi . Tôi đang theo học thiết kế Mastercam , trương trình học online thời gian 1 năm. Tại sao tôi chọn thiết kế vì cũng như bác , thấy máy móc thiết bị của công xưởng Mỹ thấy ớn quá nhưng máy gì thì máy con người sẽ quyết định nó chạy hay nó ngưng mà. Và thiết kế chính là mình quyết định cho máy làm gì và ra sản phẩm ra sao. Ngành này không phân biệt tuổi tác và có khi gừng càng già càng cay , hehehe
Nếu bác muốn tham khảo thêm thì cho mình xin email tôi sẽ hướng dẫn thêm.

sonlam

Cựu Ban điều hành

Ah, như vậy bác cũng có khái niệm về cơ khí rồi và học nghề cũng dễ thôi . Tôi đang theo học thiết kế Mastercam , trương trình học online thời gian 1 năm. Tại sao tôi chọn thiết kế vì cũng như bác , thấy máy móc thiết bị của công xưởng Mỹ thấy ớn quá nhưng máy gì thì máy con người sẽ quyết định nó chạy hay nó ngưng mà. Và thiết kế chính là mình quyết định cho máy làm gì và ra sản phẩm ra sao. Ngành này không phân biệt tuổi tác và có khi gừng càng già càng cay , hehehe
Nếu bác muốn tham khảo thêm thì cho mình xin email tôi sẽ hướng dẫn thêm.
:41:cám ơn bác trước. đây là địa chỉ cũa tôi :100:(lamthanh28@yahoo.com).

Chỉnh sửa cuối:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

:41:cám ơn bác trước. đây là địa chỉ cũa tôi :100:(lamthanh28@yahoo.com).
Email bác gửi kg được ,nó báo lỗi bác ơi

sonlam

Cựu Ban điều hành

Email bác gửi kg được ,nó báo lỗi bác ơi
kỳ quá thôi bác thông cảm cho tụi nhỏ (yahoo) .bác vui lòng gửi thằng này nhé "thanhlam070978@yahoo.com".đã làm phiền bác rồi.thôi bác ráng cực với bà con ,vài năm nữa tôi qua nhất định mời bác nhậu .nhà sau này tôi ở 12222 Landross ,houston TX.