Vài hình ảnh về thành phố Houston, Texas

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Vài hình ảnh về thành phố Houston, Texas

Bác làm vậy đúng rồi, nhưng khi paste link vô bác phải xoá luôn cái dòng http:// trong khung, hiện link của bác vẫn dư dòng địa chỉ như trong hình dưới, nên không hiện hình được, hehehe bác phẻ hong ? Lâu quá mới hiện hình :24:

huungan040390

Thành viên mới

nhìn hình này sao thấy pùn thế nhĩ, ko nhộn nhịp như ở SG vậy ?, nhà thì nhiều mà người thì ít, chắc hụp hình trong lúc người ta đi làm hết rồi thì phải ?. Bên đó mà ko đi làm thì buồn ko chịu nỗi luôn...

Thanks & Best Regards !

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

nhìn hình này sao thấy pùn thế nhĩ, ko nhộn nhịp như ở SG vậy ?, nhà thì nhiều mà người thì ít, chắc hụp hình trong lúc người ta đi làm hết rồi thì phải ?. Bên đó mà ko đi làm thì buồn ko chịu nỗi luôn...
Bạn ở lâu sẽ quen thôi. Hồi đó mình mới qua cũng buồn lắm, sáng ngủ dậy chỉ nghe tiếng chim hót thôi à. Không gian im lặng thì ngủ ngon thiệt đó nhưng mà nhớ nhà muốn chết lun. Sau này quen rồi. Tất cả các tiểu bang và các TP lớn nhỏ ở Mỹ đều yên ắng như vậy đó bạn. Nếu bạn muốn vui nhộn thì tuần sau mình sẽ đi Hội Chợ Tết VN ở Cali chụp hình cho bạn xem nha. Còn ngày thường thì chỉ có vậy thôi bạn.

ticon

Cựu Ban điều hành

Bác làm vậy đúng rồi, nhưng khi paste link vô bác phải xoá luôn cái dòng http:// trong khung, hiện link của bác vẫn dư dòng địa chỉ như trong hình dưới, nên không hiện hình được, hehehe bác phẻ hong ? Lâu quá mới hiện hình :24:

Haha, hum nay xuất hiện cái cho bà ngon hết hồn chơi mà ... :1:

À, sẳn đây cho anh "mần quen" với F4ChoDaiCo nhe ...(nick gì nghe thấy khiếp quá ) :24:

Rất ngưỡng mộ tài đi du lịch của F4 dài cổ đó nha ... :1:

luckyseafood

Ban điều hành

Trời ơi, quậy ở Houston này cả năm nay rồi mà chưa có dịp gặp mặt bác ticon nè.

Khỏe không bác, em thì vô cùng phẻ, hà hà... Bữa nào hẹn gặp nhau tại nhà tamchi hay laoquau làm vài ve tâm sự hen.

Đang (tự) học program cho máy lathe và mill đây, nhiều mã G & M khó hiểu quá. Hôm nào rãnh nhờ đại ca chỉ giáo nhe.

Hic... Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt...

Mùa đông ở Houston này đẹp vô cùng. I like it. Bác tặng thêm cho bà kon thêm nhiều hình để họ xem cho ghiền luôn nhe.

Houston đang có nhiều việc làm cho ngành tiện, phay-bào, mại zô bà kon ơi.

Happy Lunar Year 2012.

eotidi

Thành viên tích cực

Đang (tự) học program cho máy lathe và mill đây, nhiều mã G & M khó hiểu quá. Hôm nào rãnh nhờ đại ca chỉ giáo nhe.

Houston đang có nhiều việc làm cho ngành tiện, phay-bào, mại zô bà kon ơi.

Happy Lunar Year 2012.
Uý chời anh 6binh cũng học nghề lathe & mill? Anh được các đại ca chỉ giáo, mơi mốt Ltd qua anh hướng dẫn giùm luôn nghen. Qua Houston muốn học và làm nghề tiện-phay CNC mà gặp được các đại ca: ticon, laoquau, luckyseafood,... là trúng mánh lun, hihi.

Mã M (Machine): các lệnh điều khiển chức năng máy.
Mã G (G-code): các lệnh điều khiển dụng cụ cắt.

Ở Houston: máy tiện-phay sử dụng hệ điều hành Fanuc phải không anh? Về CNC thì Mastercam phiên bản bi nhiêu anh? Các đại ca chỉ giáo giúp để em học trước 1 ít ở quê nhà trước khi qua H.

Cám ơn các anh, chị.

ticon

Cựu Ban điều hành

Ngoại ô Houston trong mưa hôm qua ...

eotidi,

Ừ mai mốt qua là có việc cho làm liền :p

Cứ học chạy máy cho rành đi là có job ngay lập tức !!!!

ngọc trang

Thành viên tích cực

Bạn ở lâu sẽ quen thôi. Hồi đó mình mới qua cũng buồn lắm, sáng ngủ dậy chỉ nghe tiếng chim hót thôi à. Không gian im lặng thì ngủ ngon thiệt đó nhưng mà nhớ nhà muốn chết lun. Sau này quen rồi. Tất cả các tiểu bang và các TP lớn nhỏ ở Mỹ đều yên ắng như vậy đó bạn. Nếu bạn muốn vui nhộn thì tuần sau mình sẽ đi Hội Chợ Tết VN ở Cali chụp hình cho bạn xem nha. Còn ngày thường thì chỉ có vậy thôi bạn.

Tuân sau mình cũng vê Cali đi Hôi chơ têt đây , mình thích cái yên lăng của nơi đây vì ơ Sàigòn cưc kỳ ôn ào , mình mơi qua Mỹ đươc 40 ngày , đang đi chơi thôi và tìm việc làm

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Tuân sau mình cũng vê Cali đi Hôi chơ têt đây , mình thích cái yên lăng của nơi đây vì ơ Sàigòn cưc kỳ ôn ào , mình mơi qua Mỹ đươc 40 ngày , đang đi chơi thôi và tìm việc làm
Oh, vậy thì ngày 21-22 này bạn ghé Century Plaza hay là Lion Plaza ở San Jose nha, có đốt pháo nguyên 2 ngày luôn đó bạn. Enjoy & Happy New Year hen!

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Mã M (Machine): các lệnh điều khiển chức năng máy.
Mã G (G-code): các lệnh điều khiển dụng cụ cắt.

Ở Houston: máy tiện-phay sử dụng hệ điều hành Fanuc phải không anh? Về CNC thì Mastercam phiên bản bi nhiêu anh? Các đại ca chỉ giáo giúp để em học trước 1 ít ở quê nhà trước khi qua H.

Cám ơn các anh, chị.
Hic bảo sang mình chỉ cho thì trốn lun ,còn đòi bái sư phương xa , nhớ nhé:24:
Mastercam hiện đang có X6 òi. Mỹ chơi Haas và Mazak chứ fanuc hiếm lắm :24::24: mà Mastercam nó trị được hết lo giè :1: G thì kg sợ , nhưng M thì mỗi anh 1 kiểu cái này phải thực tế mới biết được bạn ơi

Guitarocker

Thành viên tích cực

Lâu quá ko thấy bác Ticon post ảnh Houston nhỉ?

langvuon

khoai nướng

Lâu quá ko thấy bác Ticon post ảnh Houston nhỉ?
Bác Ticon ngày trước là Lãng tử cô đơn nên hay đi đây đi đó, bây giờ đã hết cô đơn nên khó đi đó đi đây rồi :1:

Guitarocker

Thành viên tích cực
Vậy ít tháng nữa tui qua tới Houston sẽ tìm bác ticon "xin/chôm/trấn lột" cái...máy ảnh để tiếp nối "nghề" của bác ấy, cho bà con XNC mình còn được nhìn ngắm thêm nhiều hình ảnh Houston, ai ủng hộ cho tui xin cái "thanks" nhé hehe! :p

Guitarocker

Thành viên tích cực
Bên Houston TX này hiện nay có tất cả 5 đài truyền hình tiếng Việt, VietfaceTV 51.2, GLOBALTV 51.5, VAN-TV 55.2, SaigonNet TV 51.3 ,BYN 57.3, TV có Ant. là xem được...
Hi, nghe "giang hồ đồn đại" bác laoquau cũng đang ở Houston hả? Có gì mai mốt em cháu qua đó, xin được chỉ dạy ạ...

Guitarocker

Thành viên tích cực

Nghe nói cộng đồng người Việt ở Houston đông mạnh lắm mà trong XNC mình sao im ắng vậy ta? Đã vậy bác ticon mãi lo đi thả dê không chịu về ghé thăm nhà nữa! :24:

eotidi

Thành viên tích cực

eotidi,

Ừ mai mốt qua là có việc cho làm liền :p

Cứ học chạy máy cho rành đi là có job ngay lập tức !!!!
@ Bác ticon và laoquau: cho ltd hỏi thông tin về nghề hàn ở Houston, có dễ tìm việc và mức lương thế nào (so với) nghề chạy máy CNC?

eotidi

Thành viên tích cực

CNC là nghề phát triển mạnh nhất tại Houston, cho nên nếu có nghề CNC công việc rất dễ kiếm, hãng CNC rất nhiều, trong khi welder có phần khó hơn nhưng cũng không đến nổi nào, cũng dễ kiếm việc nếu chịu làm xa nhà.
Cảm ơn bác laoquau.

Em chọn nghề (hổng biết nghề có chọn iem hông?) chạy máy CNC thui, làm gần nhà cho chắc cú, làm xa nhỡ kẹt xe đến hãng trễ bị đuổi việc thì chít lun ... hihi :1:

kimtuyet

Thành viên tích cực

sao khong chup hinh con duong wes them them cua hốutn