xin anh vha08 hướng dẫn

PHUCMAP

Thành viên mới
Em tên Phúc qua Mỹ được 5 tháng theo diện F3, hiện đang sống ở thành phố San Jose CA.
Em 47 tuổi có vợ và 2 con. Các cháu đã được gia đình giúp làm thủ tục nhập học đến nay đã ổn, vợ em ở nhà trông đứa cháu cho cô em gái. Phần em qua job shop giới thiệu có kiếm được việc ở Quanta computer, anh văn của em ở mức trung bình nên buổi tối em học thêm ESL. Nay em muốn học nghề để có chứng chỉ sau này kiếm được việc tốt hơn. Ở Việt Nam vợ chồng em kinh doanh nhỏ nên kinh nghiệm về nghề không có, hiện em đang nghĩ đến nghề điện. Em đọc trên diễn đàn có thấy anh nói về nghề điện em có hỏi thăm cũng như tìm trên mạng nơi học nhưng không thấy. Qua kinh nghiệm của anh xin anh cho em biết ý kiến về dự định của em và giúp em biết trường dạy nghề cho người Việt. Xin chân thành cám ơn anh.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Nếu nghề điện thì hơi khó về bằng cấp và việc làm nhưng nghề tiện thì khỏe hơn ah, Tôi trước đây có chỉ cho 1 anh kỹ sư điện ở VN sang SJ sống nhưng kg phải nghề điện mà là nghề Tiện , trong vòng 3 tháng đặt chân đến SJ là có việc làm với mức 16usd/h và sau 5 tháng là 18usd/h ngày đi làm tối đi học ESL và chuẩn bị nhảy tiếp qua hãng Mỹ . Trường hợp của bạn thì coi mấy cái rao vặt xin vô làm mấy cái job kiểu deburrs
hoặc bưng bê để biết cái máy tiện nó ra sao chạy làm sao...cho biết việc rồi hẵng học .

PHUCMAP

Thành viên mới
Nếu nghề điện thì hơi khó về bằng cấp và việc làm nhưng nghề tiện thì khỏe hơn ah, Tôi trước đây có chỉ cho 1 anh kỹ sự điện ở VN sang SJ sống nhưng kg phải nghề điện mà là nghề Tiện , trong vòng 3 tháng đặt chân đến SJ là có việc làm với mức 16usd/h và sau 5 tháng là 18usd/h ngày đi làm tối đi học ESL và chuẩn bị nhảy tiếp qua hãng Mỹ . Trường hợp của bạn thì coi mấy cái rao vặt xin vô làm mấy cái job kiểu deburrs
hoặc bưng bê để biết cái máy tiện nó ra sao chạy làm sao...cho biết việc rồi hẵng học .[/QUOTE
Cám ơn anh đã hướng dẫn.

PHUCMAP

Thành viên mới
Mong anh vha08 cho em biết thông tin trường dạy nghề cho người Việt ở San Jose, CA. Cám ơn anh.