[Hồ sơ F2A, 2B] Xin các bạn giúp đỡ.

bơm

Thành viên mới
Tôi có thẻ xanh 10 năm rôi ,tôi đã làm h/s b/l cho các con trong đó có 1 cô con nuôi năm nay đc 10t,h/s gưi đc 2 năm ,nhưng đã bị sở d/tr trả về và nói là o đc quyền kháng cáo,theo như người đại diện nói thì tôi nên chờ thi QT xong sẽ làm h/s lb/l lại cho mạnh,xin các bạn cho biết tôi phải làm gì ,có nên chờ thi QT hay là làm đơn lại ngay ,hiện giờ tôi đang hc bài thi Qt nhưng vì o biết tiềng anh và khá lớn tuổi ,lại phải đi làm 8-9h một ngày nên việc hc rất khó khăn .
Nói thêm là h/s b/l trước có kèm theo giấy tờ nhận con nuôi - khai sanh do UBND Phường cấp vào lúc cháu đươc 3t, tôi có thể nhờ L/S làm h/s khác đc o,xin chờ lời chỉ dẫn của các bạn ,rất cám ơn.
bơm

bơm

Thành viên mới
Tôi là thường trú nhân đc 6năm,nay tôi muốn nộp h/s cho anh ruột đi d/l,xin nói thêm là anh tôi đã rớt khi p/v HO vào năm 2007 và 2012 cũng rớt khi p/v du lịch,anh tôi 58tuổi có tài khoản khá nhiều , vậy nếu làm h/s xin đi dự các sự kiện như họp mặt của trường cũ hay hội ái hữu các đoàn thể hoặc là các binh chủng của chế độ cũ hay chỉ là đi d/l bình thường xin các bạn góp ý và chỉ dẫn ,rất cám ơn:21::New_icons_60:.
thằng bờm