Xin các chú các bác tư vấn cho ba cháu ?

nicole91

Thành viên mới
Nhà cháu qua Mỹ cũng dc hơn 8 tháng rồi. Nhà cháu đang ở San Jose, nhà cháu hiện giờ vẫn chưa có ai đi làm hết :2:. Nhà cháu đang rất khó khăn. Ba của cháu hồi VN làm manager cho xưởng in. Qua đây có làm canh hàng cho Liquor nhưng dc vài tháng thì người ta cho nghỉ . Đến tận bay giờ ba cháu chưa có việc làm :2:. Apply nhiều hãng và nhiều nơi như chưa thấy chỗ nào trả lời lại :2:. Trình độ English của ba cháu yếu. Bây giờ nhà cháu ko biết làm sao? Ỡ San Jose người họ hàng ko có ai help cho nhà cháu :2:. Xin các chú xin tư vấn và giúp đỡ cho ba cháu. :2: Nhà cháu ở đường White gần Mt Pleasant High School.

cuti

Thành viên tích cực
Ðề: Xin các chú các bác tư vấn cho ba cháu ?

Nhà cháu qua Mỹ cũng dc hơn 8 tháng rồi. Nhà cháu đang ở San Jose, nhà cháu hiện giờ vẫn chưa có ai đi làm hết :2:. Nhà cháu đang rất khó khăn. Ba của cháu hồi VN làm manager cho xưởng in. Qua đây có làm canh hàng cho Liquor nhưng dc vài tháng thì người ta cho nghỉ . Đến tận bay giờ ba cháu chưa có việc làm :2:. Apply nhiều hãng và nhiều nơi như chưa thấy chỗ nào trả lời lại :2:. Trình độ English của ba cháu yếu. Bây giờ nhà cháu ko biết làm sao? Ỡ San Jose người họ hàng ko có ai help cho nhà cháu :2:. Xin các chú xin tư vấn và giúp đỡ cho ba cháu. :2: Nhà cháu ở đường White gần Mt Pleasant High School.
Vạn sự khởi đầu nan, bạn và gia đình đừng nản chắc chắn sẽ có lối thóat, tôi không sống ở Mỹ nên không giúp gì đuợc cho gia đình bạn nhưng có 1 lời động viên chân tình là ở Mỹ chẳng ai chết vì đói cả, không làm được viềc này thì sẽ có việc khác để sống, hãy cố gắng liên lạc với các văn phòng giới thiệu việc làm của chính phủ, cần thiết thì đến tận các quán ăn, nhà hàng xin việc trực tiếp chủ... nhiều cách làm lắm, bạn phải tự cứu mình trước khi đợi người khác cứu mình bạn nhé.

newcomer

Thành viên mới

Chào em,

Em thử nhờ Ông già VHA08 xem coi ổng giúp được không ? Ổng có cái MIỆNG tốt lắm đó !

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Nhà cháu qua Mỹ cũng dc hơn 8 tháng rồi. Nhà cháu đang ở San Jose, nhà cháu hiện giờ vẫn chưa có ai đi làm hết :2:. Nhà cháu đang rất khó khăn. Ba của cháu hồi VN làm manager cho xưởng in...
--------------------------

Chỉnh sửa cuối: