Xin cho hỏi về việc bảo trợ tài chính bảo lãnh Cha Mẹ

Anhchau

Thành viên mới
Xin chào các anh chị,

Mình đang chuẩn bị làm hồ sơ bảo trợ tài chính bảo lãnh cho Cha/Mẹ nhưng có thắc mắc anh chị nào biết xin vui lòng cho mình hỏi: Hồ sơ thuế năm 2010 của mình income chỉ có hơn 10K (vì mình mới đi làm có 6 tháng thôi) cho nên mình phải nhờ em rể đứng co-sign. Năm ngoái em rể mình đã đứng ra bảo trợ tài chính cho 2 gia đình anh/chị em qua Mỹ. Vậy hiện nay em rể mình còn có thể đứng ra bảo trợ cho Cha/Mẹ mình không? Income của nó 1 năm khoảng 65K-70K gì đó, gia đình có 5 người. Và cách làm giấy tờ như thế nào có thể hướng dẫn để mình tự làm được không?

Anh chị nào biết xin trả lời dùm mình gấp để mình còn tìm người khác nhờ bảo trợ. Xin cám ơn anh/chị rất nhiều.

Anhchau

Thành viên mới
Điền đơn bảo trợ tài chính I-864

Xin chào các anh chị,

Tôi đang điền đơn bảo trợ tài chính cho Cha Mẹ nhưng có điều không hiểu, xin anh chị em nào biết chỉ dẫn dùm.

Vợ chồng tôi cùng làm ở tiệm dry clean do chồng tôi đứng tên, 2 vợ chồng khai thuế chung. Vậy khi điền đơn I-864 tôi sẽ ghi tổng thu nhập trên bản khai thuế, vậy chồng tôi có phải điền đơn I-864A không?

Gia đình có 5 người, năm ngoái có đồng bảo trợ bảo lãnh 2 gia đình tổng cộng 6 người ở VN qua. Vậy năm nay muốn bảo trợ bảo lãnh Cha Mẹ thì income phải bao nhiêu mới đủ tiêu chuẩn?

Anh chị em nào biết xin vui lòng chỉ dẫn dùm mình, xin cám ơn rất nhiều.

Anhchau

Thành viên mới
Rất cần giúp đỡ về việc bảo trợ tài chính

Xin chào các anh chị, mình thật sự rất cần các anh chị giúp đỡ giải đáp thắc mắc về việc bảo trợ tài chính bảo lãnh Cha Mẹ.

Hai vợ chồng mình khai thuế chung với nhau vậy chồng mình có phải điền đơn I-864A để làm người đồng bảo trợ tài chính không?

Mình phải nhờ đứa em (ở chỗ khác) làm người đồng bảo trợ. Mình nghe có người nói là nếu như vậy mình phải viết thư giải thích với NVC là tại sao phải nhờ người đồng bảo trợ. Đồng thời em mình cũng phải viết 1 lá thư giải thích là tại sao nhận đồng bảo trợ. Không biết có đúng như vậy không?

Anh chị em nào biết xin nhín chút thời gian trả lời dùm mình. Rất cảm ơn.

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Điền đơn bảo trợ tài chính I-864

Xin chào các anh chị,

Tôi đang điền đơn bảo trợ tài chính cho Cha Mẹ nhưng có điều không hiểu, xin anh chị em nào biết chỉ dẫn dùm.

Vợ chồng tôi cùng làm ở tiệm dry clean do chồng tôi đứng tên, 2 vợ chồng khai thuế chung. Vậy khi điền đơn I-864 tôi sẽ ghi tổng thu nhập trên bản khai thuế, vậy chồng tôi có phải điền đơn I-864A không?

Gia đình có 5 người, năm ngoái có đồng bảo trợ bảo lãnh 2 gia đình tổng cộng 6 người ở VN qua. Vậy năm nay muốn bảo trợ bảo lãnh Cha Mẹ thì income phải bao nhiêu mới đủ tiêu chuẩn?

Anh chị em nào biết xin vui lòng chỉ dẫn dùm mình, xin cám ơn rất nhiều.
Chào bạn

1. Do hai vợ chồng khai thuế và có thu nhập chung nên chồng bạn phải khai I864A nhé.

2. Do bạn vừa bảo lãnh 6 người qua nên khi khai trong I864, số người tổng công sẽ là:

Gia đình bạn 5ng + 6ng bảo lãnh năm ngoái + cha mẹ bạn = 13ng

Như vậy thu nhập tối thiểu để bảo lãnh là:

46,262 + (4,675 x 5) = $69,637.00

Như vậy income của bạn phải hơn 70,000 mới đủ để bảo lãnh nhe bạn.

Tham khảo Poverty guidelines theo link dưới đây:
http://www.uscis.gov/files/form/i-864p.pdf

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Xin cho hỏi về việc bảo trợ tài chính bảo lãnh Cha Mẹ

Bạn anhchau đừng có mở topic lung tung nữa nhé, tôi đã gộp lại cho bạn chung 1 topic. Thêm nữa, sau khi gộp lại và đọc thì bạn hay em bạn mới là chủ tiệm ?