HƯỚNG DẪN XNC Xin chú vha giup đỡ

sunny89

Thành viên mới
Chào chú. Con ko tìm được bài viết cũ của con ở đâu hết nên con xin hỏi chú ở bài viết mới. Xin lỗi chú nhiều. Xin chú cho con hỏi con muốn vào trường texas community college hoc ở hoc kỳ spring. Trước khi vào trường thì người ta se test mình những môn nao ạ? Va những bài test đó có mâu ở trên mạng cho mình ôn tập ko ạ? Và nếu con muốn xin nhà trường hỗ trơ tài chính để đi học thì con phải xin nhu the nao? Con qua Mỹ với ba qua diện f1. Học lực cấp 3 cua con 8.1 8.0 8.2. Con dự tính sẽ hoc nurse. Con sẽ xin financial thế nào. Và còn hơn 1 thang moi nhap hoc thi con sẽ phải chuẩn bị gì ạ. Xin chú giúp con đang rất hoang mang. Chúc sức khẻo chú va dien dan

sunny89

Thành viên mới
Ðề: Xin chú vha giup đỡ

Con xin cám ơn chú ạ. Con có tìm hiểu fafsa mà chú gửi cho con roi. Vậy thì con còn chờ thẻ xanh va ssn về thì điền faf có đúng ko ạ? Sẵn tien cháu cũng xin nhờ bác tư vấn cho em cháu. Nó 19 tuổi cũng qua theo diện F1 theo ba cháu. Hoc ba cap 3 la 8.5 8.4 8.6. Ở vn nó đang học dh kiến trúc và đang được nhận hoc bổng của trường. Nó cũng rất buồn khi phải bỏ dở việc hoc bên vn. Theo bác thì nếu nó muốn theo hoc tiếp ngành thiết kế công nghiệp thì nó sẽ phải làm nhu the nao ạ? Và nếu để được nhận hoc bông của trường thì có cơ hội ko ạ? Rất mong bác sẽ chỉ bảo cho cháu. Cháu cám ơn và chuc sức khoe bac